आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

जर आळशी क्रिकेटपटूचा संघ बनवला तर हा खेळाडू कर्णधार असेल..! क्रिकेट हा असा खेळ आहे की जेथे प्रत्येक खेळाडूला स्वत: त इतके सतर्क राहावे लागते की वाऱ्याच्या वेगाने चेंडू कधी पकडायचा हे कोणालाही माहिती नसते. परंतु या क्रीडा जगात असे काही खेळाडू आहेत ज्यांना क्रिकेट विश्वात आळशीपणासाठी देखील ओळखले जाते. विशेष गोष्ट म्हणजे उच्च श्रेणीतील आळशी खेळाडू देखील खूप लोकप्रिय आहेत.

आज आम्ही तुम्हाला  अश्याच आळशी क्रिकेटपटूविषयी सांगणार आहोत.

मुनाफ पटेल: मुनाफ पटेल म्हणजे खराब फिल्डिंगचे सर्वोत्कृष्ट खेळाडू. ते चेंडू पकडताना कमी आणि त्याच्यामागे धावताना दिसायचे. आंतरराष्ट्रीय स्तरावर मॅच खेळत असूनही त्यांनी भारतीय क्रिकेट संघात काही खास पराक्रम करून दाखवला नाही. खराब क्षेत्ररक्षण आणि आळस वाढल्याने त्याची कामगिरी खालावली आणि ते टीम इंडियाबाहेरही गेले.

युसूफ पठाण: युसुफला त्यांच्या उत्कृष्ट फलंदाजीसाठी ओळखले जाऊ शकते पण स्टम्पच्या मध्यभागी पळताना त्यांना कसरत करावी लागायची. हा कमकुवतपणा त्यांनी त्यांच्या फलंदाजीच्या मागे लपविला . म्हणूनच युसूफ त्यांच्या आक्रमक फलंदाजीसाठी अधिक लक्षात ठेवले जातात. परंतु त्यांनी कितीही प्रयत्न केले तरी त्यांची क्रिकेटसाठीची आवड आणि मेहनत धाव घेताना प्रत्येकजणास दिसून येते.

क्रिकेटपटू

नासिर जमशेद: खराब क्षेत्ररक्षण करणाऱ्या खेळाडूंमध्ये लोक पाकिस्तानचा सलामीवीर नासिर जमशेदला कमी मानत नाहीत. त्यांची स्थितीही अशीच आहे की फलंदाजीकरून कितीही धावा काढेल पण खेळपट्टीवर धावणार नाही. त्यांच्या अशा खेळीमुळे ते बरेचदा चेंडू दूर-दूर मारून आऊट झाले आहेत.

शेन वॉर्नः जगातील सर्वोत्कृष्ट लेगस्पिनर शेन वॉर्नलाही मैदानावर धावणे आवडत नाही. या कारणास्तव, शेन चालताना बॉलिंग करताना दिसतात, धावत नाहीत. ऑस्ट्रेलियन संघात खेळण्याच्या काळात त्यांना खूप प्रसिद्धी मिळाली.

अर्जुन रणतुंगा: आळशीपणामुळे लोक बर्‍याचदा या श्रीलंकेच्या खेळाडूची चेष्टा करत. धावताना आणि धावा घेत असताना आणि क्षेत्ररक्षण करतानाही त्यांना घाम यायचा. त्यांचे नाव आळशी खेळाडूंमध्ये घेतले जाते, तरीही त्यांचे नाव श्रीलंकेत झालेल्या वर्ल्डकप पुरतेच मर्यादित राहिले.

आळशी क्रिकेट खेळाडूच्या या कृती आहेत – तर तुम्ही पाहिले आहे की क्रिकेटमध्ये राहूनही अनेक देशांचे खेळाडू आळसाने भरलेले आहेत. आशा आहे की तुम्ही त्यांच्याकडून शिकाल आणि स्वतःला कधीही आळशी न करता तंदुरुस्त व स्फूर्तीपूर्ण राहण्याचा प्रयत्न कराल.

==

new google

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

भारतीय सेना अधिकारी सांगून केली तब्बल 17 मुलींची फसवणूक….घातला 80 करोड रुपयांना गं

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here