आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

एकदिवसीय सामन्यात पदार्पणामध्ये पहिल्या चेंडूवर षटकार ठोकणारा ईशान किशन एकमेव फलंदाज बनलाय..!


झारखंडने भारताला महेंद्रसिंग धोनीसारखा ऐतिहासिक यष्टीरक्षक फलंदाज दिला ज्याने संघाला नवीन उंचीवर नेले. धोनीने नि: संशय निवृत्ती घेतली आहे पण विकेटकीपर फलंदाज इशान किशन, जो त्याच्या राज्याचा आहे, त्याने इतिहास रचण्याच्या पावलावर पाऊल ठेवले आहे.

मुंबई इंडियन्सकडून खेळतांना किशनने आपले कौशल्य अनेक वेळा दाखवले होते. शिवाय घरेलू क्रिकेटमध्ये सुद्धा किशन नेहमीच चांगली फलंदाजी करत आलाय.

कोलंबो येथे खेळल्या गेलेल्या भारत विरुद्ध श्रीलंका यांच्यातील पहिल्या टी -20 सामन्यात ईशानने टीम इंडियासाठी निळ्या जर्सीमध्ये पदार्पण केले. या यादीत त्याने मुंबई इंडियन्सचा आशादायक फलंदाज सूर्यकुमार यादवचाही समावेश केला आहे, ज्याने यापूर्वी किशनसोबत टी -20 पदार्पण केले होते.

new google

त्याने आपल्या एकदिवसीय कारकिर्दीच्या पहिल्याच चेंडूवर षटकार ठोकून नवा विक्रम प्रस्थापित केला आहे. त्याने श्रीलंकेचा फिरकी गोलंदाज धनंजय डी सिल्वाच्या पहिल्या चेंडूवर षटकार मारला आणि असे करणारा तो जगातील एकमेव खेळाडू आहे. याआधी, 2002 पासून, जोहान लुव (2008), जावाद दाऊद (2010), क्रेग वालेस (2016), रिचर्ड नागरवा (2017) यांनी त्यांच्या एकदिवसीय कारकिर्दीच्या पहिल्या चेंडूवर षटकार मारले आहेत, परंतु किशन हा पहिला खेळाडू आहे.

ईशान किशन

त्याचबरोबर, तो भारताचा दुसरा खेळाडू आहे ज्याला त्याच्या वाढदिवसाच्या निमित्ताने पदार्पण करण्याची संधी मिळाली. यापूर्वी, गुरशरण सिंगने 8 मार्च 1990 रोजी ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध हॅमिल्टन येथे भारतासाठी पदार्पण केले होते. March मार्च १ 3 on३ रोजी जन्मलेल्या भारतीय खेळाडूने या सामन्यात फक्त ४ धावा केल्या ज्या त्याच्या पहिल्या आणि शेवटच्या सामन्यात सिद्ध झाल्या.

असे करणारा पहिला खेळाडू

इशान किशनने या सामन्यात अर्धशतक झळकावून आणखी एक विक्रम केला आहे. टी -20 आणि एकदिवसीय पदार्पणात अर्धशतके करणारा तो पहिला भारतीय फलंदाज ठरला आहे. त्याने आपल्या एकदिवसीय कारकिर्दीतील पहिले अर्धशतक झळकावले, त्याने केवळ 33 चेंडूंचा सामना केला आणि दोन्ही मर्यादित षटकांच्या पदार्पण सामन्यांमध्ये अर्धशतके करण्याचा विक्रम केला.

यामुळे सामन्यातही एक विशेष योगायोग दिसला, ईशान किशनसह एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण करणाऱ्या सूर्यकुमार यादवनेही आपल्या टी -20 कारकिर्दीची सुरुवात षटकारासह केली. मात्र पदार्पण सामन्यात त्याला फलंदाजीची संधी मिळाली नाही. पण पुढच्याच सामन्यात त्याने टी 20 करियरचा पहिला चेंडू हवाई प्रवासावर पाठवला.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण वाचा..

मुलांनी म्हातारपणी वाऱ्यावर सोडलेल्या या वयस्कर जोडप्याला सोशल मिडीयाने तारलय…!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here