आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

कसोटी क्रिकेटमध्ये दोन्ही डावांत नाबाद राहण्याचा विक्रम आजही क्रेग ब्रेथवेटच्या नावावर आहे..!


कसोटी क्रिकेटमध्ये सलामीवीराची खूप महत्त्वाची भूमिका असते, कारण त्याला नवीन चेंडूचा सामना करण्याबरोबरच कठीण परिस्थितीचा सामना करावा लागतो. जेणेकरून येणाऱ्या फलंदाजांसाठी काम सोपे होईल आणि संघ मोठी  धावसंख्या करू शकेल. पण टी 20 क्रिकेटच्या आगमनानंतर आता कसोटी क्रिकेटमध्ये सलामीच्या फलंदाजांमध्ये संयम कमी असल्याचे दिसून येत आहे.

यामुळे ते चुका करतात  आणि संघाच्या मधल्या फळीवर अतिरिक्त दबाव येतो. आजच्या काळात असे खूप कमी सलामीवीर आहेत, जे मोठे स्कोअर करू शकतात. पण वेस्ट इंडिजचा सलामीचा फलंदाज क्रेग ब्रेथवेटची गणना हुशार फलंदाजांमध्ये केली जाते. यामागील सर्वात मोठे कारण म्हणजे कसोटी क्रिकेटमध्ये त्याचा एक अनोखा विक्रम आहे.

क्रेग ब्रेथवेट हा कसोटी क्रिकेटमधील एकमेव फलंदाज आहे ज्याने दोन्ही डावांमध्ये नाबादराहण्याचा विक्रम केलाय. वर्ष 2016 मध्ये वेस्ट इंडिजचा संघ पाकिस्तान दौऱ्यावर होता. या मालिकेतील सुरुवातीचे दोन्ही सामने गमावल्यानंतर विंडीज संघाला तिसरी कसोटी जिंकून आपला सन्मान वाचवावा लागला.

new google

शारजामध्ये खेळल्या गेलेल्या मालिकेच्या तिसऱ्या कसोटी सामन्यात पाकिस्तान संघाने नाणेफेक जिंकल्यानंतर प्रथम फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला आणि पहिल्या डावात संपूर्ण संघ 281 धावांवर कमी झाला. ज्यामध्ये सलामीवीर सामी अस्लमने पाकिस्तानसाठी सर्वाधिक 78 धावांची खेळी खेळली. यानंतर वेस्ट इंडीज संघाची सुरुवात चांगली झाली नाही आणि टीमने लवकरच लिओन जॉन्सनच्या रूपात पहिला विकेट गमावला.

क्रेग ब्रेथवेट

या कसोटीत पाकिस्तान संघाचा गोलंदाजी क्रम अत्यंत धोकादायक होता, ज्यात यूएईच्या खेळपट्ट्यांवर आपल्या फिरकीची जादू दाखवणाऱ्या मोहम्मद आमीर, वहाब रियाज आणि यासीर शाह यांचा समावेश होता. मात्र, क्रेग ब्रॅथवेटने एका टोकावरून पडणाऱ्या विकेटची मालिका कायम ठेवली. त्यानंतर त्याला रोस्टन चेस आणि शेन डॉवरीचची साथ मिळाली. या दोघांसह ब्रॅथवेटने महत्त्वपूर्ण भागीदारी करत संघाला सामन्यात सातत्य राखण्याचे काम केले.

दुसऱ्या दिवसाचा खेळ संपेपर्यंत ब्रेथवेटने नाबाद 95 धावा केल्या होत्या. यानंतर तिसऱ्या दिवशी आपला वेग कायम राखत त्याने शतक पूर्ण केले आणि शेवटी ब्रॅथवेट 142 धावांवर नाबाद परतला. वेस्ट इंडिज संघानेही पहिल्या डावात 337 धावा केल्याने महत्त्वपूर्ण आघाडी घेतली. यानंतर, वेस्ट इंडिजच्या गोलंदाजांनी पाकिस्तानचा दुसरा डाव 208 धावांत गुंडाळला आणि सामन्यात संघाला विजयी स्थितीत आणले.

पुन्हा एकदा क्रेग ब्रेथवेटवर त्याच्या पहिल्या डावातील कामगिरीची नक्कल करण्याची जबाबदारी आली. मात्र, विंडीजचा अर्धा संघ अवघ्या 67 च्या धावसंख्येवर पॅव्हेलियनमध्ये परतला. यामुळे असे वाटत होते की पाकिस्तान ही मालिका 3-0 ने जिंकेल. पण ब्रॅथवेटने त्याचा पहिला डावाचा प्रयत्न व्यर्थ जाऊ दिला नाही आणि शेन डोवरीचसोबत 87 धावांच्या महत्त्वपूर्ण भागीदारीसह संघाचा विजय निश्चित केला. ज्यात ब्रॅथवेटने पॅव्हेलियनमध्ये परतून वेस्ट इंडीज संघाला दुसऱ्या डावात नाबाद 60 धावांसह जिंकून दिले.

ब्रेथवेटच्या या खेळीमुळे प्रत्येकाला स्पष्टपणे संदेश मिळाला की कसोटी क्रिकेटमध्ये संघाचा सलामीचा फलंदाज किती मोठी भूमिका बजावतो. त्याचवेळी, या सामन्यानंतर, ब्रॅथवेट कसोटी क्रिकेटमधील एकमेव सलामीवीर बनला जो दोन्ही डावांमध्ये नाबाद परतला.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण वाचा..

मुलांनी म्हातारपणी वाऱ्यावर सोडलेल्या या वयस्कर जोडप्याला सोशल मिडीयाने तारलय…!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here