आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

नेहमी कुल असणारा कर्णधार धोनी मात्र या घटनेवेळी मैदानावर चांगलाच तापला होता…


भारतीय क्रिकेटच्या इतिहासातील सर्वात यशस्वी कर्णधार एमएस धोनीला फक्त कॅप्टन कूल म्हटले जाते. कारण तो सामन्यात कोणत्याही क्षणी आपली शांतात गमावत नाही आणि शांत राहतो. पण भारतासाठी दोन विश्वचषक जिंकणारा एकमेव कर्णधार धोनी देखील मैदानावर अनेक प्रसंगी खूप रागावला आहे. या विशेष लेखात, आम्ही महेंद्रसिंग धोनीच्या ऑनफिल्ड नाराजीच्या अश्याच काही घटनाबद्दल सांगणार आहोत..

IPL 2019 सामना विरुद्ध  राजस्थान रॉयल्स 

2019 मध्ये आयपीएलच्या 25 व्या सामन्यात चेन्नईने राजस्थानचा सामना केला. जिथे धोनीच्या संघाला विजयासाठी 155 धावा करायच्या होत्या, त्यात सामन्याच्या शेवटच्या तीन चेंडूंमध्ये प्रचंड गोंधळ उडाला होता. बेन स्टोक्स गोलंदाजी करत होता आणि मिशेल सॅन्टनर फलंदाजी करत होता. तीन चेंडू बाकी आणि जिंकण्यासाठी 8 धावा.

स्टोक्सने चेंडू टाकला आणि विकेटजवळ उभे असलेले पंच उल्हास गंधे यांनी त्याला नो-बॉल म्हटले, पण फलंदाज धावांसाठी धावले तेव्हा गंधे यांनी आपला निर्णय उलटवला. जडेजा नॉन स्ट्रायकर होता आणि पंचांशी वाद घालू लागला, पण गंधे आणि स्क्वेअर लेग अंपायर ब्रूस ऑक्सनफोर्ड यांनी त्यांचा निर्णय मागे घेण्यास सहमती दर्शविली नाही. यादरम्यान धोनी बेंचवरून उठून मैदानावरील पंचांवर ओरडतानाही दिसला. मात्र, निर्णय अंपायरकडेच राहिला आणि सॅन्टनरने शेवटच्या चेंडूवर षटकार मारून चेन्नईला विजय मिळवून दिला.

धोनी

जेव्हा धोनीने मनीष पांडेला शिवीगाळ केली

2018 मध्ये, भारतीय संघ दक्षिण आफ्रिका दौऱ्यावर टी -20 सामना सेंच्युरियनमध्ये खेळत होता. जिथे मनीष पांडे मैदानावर धोनीसोबत फलंदाजी करत होता. या सामन्यात दोघांनीही 80 धावांची भागीदारी केली. सामन्याच्या शेवटच्या षटकात पांडेने एक धाव घेत एमएस धोनीला स्ट्राइक दिला. पुढचा चेंडू खेळण्यासाठी धोनी सज्ज होत होता, पण मनीष पांडे वेगळ्या नजरेने बघत होता. यामुळे धोनी संतापला आणि त्याला शिवीगाळ करत म्हणाला की तिथे नंतर बघ, आधी इथे बघ.

स्टम्प्ड हसीला पंचांनी पुन्हा बोलावले तेव्हा धोनी संतापला.

ही घटना २०१२ सालची आहे, जेव्हा भारतीय संघ ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध एकदिवसीय सामना खेळत होता. धोनीने सुरेश रैनाच्या चेंडूवर मायकल हसीला यष्टीचीत केले, पहिल्या पंचाने त्याला बाद दिले पण दुसऱ्याच क्षणी निर्णय बदलला त्याला नाबाद देण्यात आले. यामुळे धोनी पंच बिली बोडेनवर खूप रागावला. मात्र, अंपायरचा निर्णय कायम ठेवण्यात आला.

 दीपक चहरच्या नो-बॉलमुळे भडकला

सीएसकेचा वेगवान गोलंदाज दीपक चाहरने आयपीएल 2019 मध्ये किंग्ज इलेव्हन पंजाबविरुद्ध सलग दोन नो बॉल टाकले. पंजाबला शेवटच्या दोन षटकांत 39 धावांची गरज होती आणि चहर 19 व्या षटकात गोलंदाजी करत होता. जिथे फलंदाजाने त्याच्या पहिल्या नोबॉलवर चौकार मारला आणि दुसऱ्यावरही धावा केल्या. तसेच एक विनामूल्य हिट मिळाला आणि त्याने कायदेशीर चेंडूशिवाय आणखी 8 धावा दिल्या.तेव्हा धोनी  थेट चहरकडे गेला आणि त्याला शिव्या देऊ लागला.

धोनी मुस्तफिजुर रहमानवर चिडला.

एमएस धोनीने बांगलादेशविरुद्धच्या एकदिवसीय सामन्यात वेगवान गोलंदाज मुस्तफिजुर रहमानला धक्का दिला. मात्र, रहमान पुन्हा पुन्हा धोनीच्या धावण्याच्या क्षेत्रात उभा राहिला. एवढेच नाही तर भारताचा सलामीवीर रोहित शर्माने त्याला यापूर्वीही इशारा दिला होता. मात्र, या घटनेमुळे धोनीला मॅच फीच्या 75 टक्के रक्कम गमवावी लागली. तर मुस्तफिझूर रहमानला 50 टक्के दंडाचा सामना करावा लागला.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण वाचा..

मुलांनी म्हातारपणी वाऱ्यावर सोडलेल्या या वयस्कर जोडप्याला सोशल मिडीयाने तारलय…!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here