आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

===

श्रीलंकेच्या विश्वचषक टीमचा हिस्सा असलेला सूरज रणदिव सध्या बस चालवण्याचे काम करतोय…


२०११ चा विश्वचषक आणि त्याच्याशी जोडलेल्या अनेक आठवणी भारतीय क्रिकेट चाहत्यांच्या मनात आहेतच. रोमांचक सामन्यात श्रीलंकेला मात देत भारतीय संघाने हा सामना खिशात घालत विश्वचषक जिंकला होता. याच अंतिम सामन्यात श्रीलंकेच्या संघाकडून ऑफस्पिनर गोलंदाज सुरज रणदिवसुद्धा होता. अंतराष्ट्रीय कारकीर्द फार काही चांगली न गेलेला सुरज बऱ्याच दिवसापासून मिडिया आणि क्रिकेट क्षेत्रापासून लांब राहिला होता.

२०११ च्या श्रीलंकेच्या विश्वचषक संघाचा भाग असलेला ऑफस्पिनर सूरज रणदिव ऑस्ट्रेलियामध्ये बसचालक झाला आहे. खरं तर, तो मेलबर्नस्थित कंपनी ट्रान्सदेवमध्ये बस ड्रायव्हर म्हणून काम करतो आणि जवळच्या क्रिकेट क्लबमध्येही खेळतो.

सूरजने अलीकडेच भारताविरुद्ध बॉर्डर-गावस्कर ट्रॉफीसाठी ऑस्ट्रेलियन संघाला मदत केली. भारतीय संघाने ही मालिका 2-1 ने जिंकली. या मालिकेबद्दल बोलताना 36 वर्षीय खेळाडूने खुलासा केला की, क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाने मेलबर्न क्रिकेट मैदानावर ऑस्ट्रेलियन्सला त्यांच्या तयारीसाठी नेटमध्ये गोलंदाजी केली होती.

new google

सूरज रणदिव

हा तोच सूरज रणदिव, जो प्रकाशझोतात आला जेव्हा 2010 मध्ये, दंबुला येथील एका सामन्यात, भारताला जिंकण्यासाठी एकाच धावची गरज होती आणि सेहवागला शतक पूर्ण करण्यासाठी 6 धावांची गरज होती, मग त्याने नो-बॉल टाकला होता. ज्यामुळे भारताने सामना जिंकला, पण सेहवागच्या षटकांची मोजणी झाली नाही आणि तो शतकापासून वंचित राहिला. या गैरप्रकारासाठी त्याला एका सामन्यासाठी निलंबितही करण्यात आले होते.

असे म्हणतात की मेहनतीचे नशीब या जगात फळ मिळते आणि तुम्ही सातव्या स्वर्गात आहात. पण युवराज सिंगने एका टीव्ही जाहिरातीत एक अतिशय मर्कीबद्दल बोलले, जे “जब तक बात चलता है चिचा है” असे काहीतरी आहे. असेच काहीसे सूरज रणदिव सोबत घडले आणि तो आपल्या देशासाठी 12 कसोटी, 31 एकदिवसीय आणि 7 टी -20 सामने खेळून पार्श्वभूमीवर गेला. त्याच्या खात्यात एकूण 86 आंतरराष्ट्रीय विकेट्स आहेत.

वर्ल्ड कप 2011 आणि आयपीएल देखील खेळला आहे.

2011 च्या विश्वचषकात सूरज रणदिव श्रीलंका संघाचा भाग होता. त्याच वर्षी तो आयपीएलमध्ये चेन्नई सुपर किंग्जकडूनही खेळला. जिथे त्याने 8 सामन्यात 6 विकेट घेतल्या. त्या वर्षी CSK चॅम्पियनही बनला. 2016 मध्ये तो शेवटचा श्रीलंका संघाकडून खेळला. वर्ष 2019 मध्ये, तो त्याच्या राहण्यासाठी ऑस्ट्रेलियाला गेला आणि तेथे बस चालक झालाय .

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

त्यादिवशी मोर्गन सर्वांत जास्त षटकार मारण्याचा विक्रम तोडायचा अस ठरवूनच आला होता..!

रणजी क्रिकेटमधील या खेळाडूंनी केलेले विक्रम आजपर्यंत कोणालाही मोडता आलेले नाहीयेत..!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here