आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

त्यादिवशी मोर्गन सर्वांत जास्त षटकार मारण्याचा विक्रम तोडायचा अस ठरवूनच आला होता..!


इंग्लंड संघाचा सध्याचा मर्यादित षटकांचा कर्णधार इऑन मॉर्गनने 2019 च्या विश्वचषकातील अफगाणिस्तानविरुद्धच्या सामन्यात एक नवा विक्रम आपल्या नावावर केला होता. खरं तर, या सामन्यात, मॉर्गनने त्याच्या 148 धावांच्या खेळीदरम्यान 17 षटकार ठोकले, जो एकदिवसीय इतिहासात आतापर्यंत एका डावात फलंदाजाने मारलेले सर्वांत जास्त षटकार आहेत.

यापूर्वी हा विक्रम भारतीय संघाचा सलामीवीर फलंदाज रोहित शर्माच्या नावावर होता, ज्याने 2013 मध्ये बंगळुरूमध्ये खेळल्या गेलेल्या ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध 209 धावांच्या डावात 16 षटकार ठोकले होते. मॉर्गन मर्यादित षटकांमध्ये फलंदाजाची भूमिका बजावताना दिसतो जो परिस्थितीनुसार त्याच्या खेळाचा मार्ग बदलू शकतो.

मोर्गन या सामन्यात खेळण्यास संघ चांगल्या स्थितीत असतांना आला होता. त्यामुळे त्याला बिनधास्त खेळ करण्याची चांगली संधी होती. आणि त्याने परिस्थितीचा फायदा घेत उत्कृष्ट खेळी करत रोहित शर्माचा जास्त षटकार मारण्याचा विक्रम मोडता आला.

new google

मोर्गन

इंग्लंडने नाणेफेक जिंकून फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला.

विश्वचषक 2019 च्या 24 व्या सामन्यात यजमान इंग्लंडचा सामना अफगाणिस्तान संघाशी झाला. या सामन्यात इंग्लंड संघाचा कर्णधार इऑन मॉर्गनने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. त्यानंतर जेम्स विन्स आणि जॉनी बेअरस्टो यांनी पहिल्या विकेटसाठी 44 धावांची भागीदारी केली. त्याचबरोबर बेअरस्टो आणि जो रूट यांच्यात दुसऱ्या विकेटसाठी 120 धावांची भागीदारी झाल्याने संघाने मोठ्या धावसंख्येची पायाभरणी केली.

मॉर्गनने रूटसोबत 189 धावांची भागीदारी केली.

30 व्या षटकात फलंदाजीसाठी येत असताना, कर्णधार मॉर्गनला पूर्णपणे मुक्तपणे खेळण्याचे स्वातंत्र्य होते. त्याचा फायदा घेत त्याने 36 चेंडूत 2 चौकार आणि 5 षटकारांच्या मदतीने आपले अर्धशतक पूर्ण केले. यानंतर, मॉर्गन आणि रूट यांच्यातील 100 धावांची भागीदारी अवघ्या 65 चेंडूत पूर्ण झाली. ज्यात मॉर्गनने आक्रमक फलंदाजी करत एकट्याने 79 धावा केल्या.

इऑन मॉर्गनने 57 चेंडूत 3 चौकार आणि 11 षटकारांच्या मदतीने आपले शतक पूर्ण केले, तर इंग्लंड संघाची धावसंख्याही 300 च्या पुढे गेली होती. मॉर्गन आणि रूटने तिसऱ्या विकेटसाठी 102 चेंडूत 189 धावांची भागीदारी केली. मॉर्गनने त्याच्या दमदार डावात 71 चेंडूत 148 धावा केल्या. त्यात 4 चौकार आणि 17 षटकारांचा समावेश होता.

ग्लँडने 50 षटकांच्या अखेरीस 397/6 एवढी मोठी मजल मारली होती. प्रत्युत्तरादाखल अफगाणिस्तानचा संघ 247/8 एवढाच धावा करू शकला. अशा प्रकारे इंग्लंडने सामना 150 धावांनी जिंकला. त्याच्यासाठी गोलंदाजीत जोफ्रा आर्चर आणि आदिल रशीदने 3-3 बळी घेतले.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा…  जाणून घ्या कडू कारले खाण्याचे फायदे

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here