आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

2018 सालचा अंध विश्वचषक जिंकणारा हा खेळाडू सध्या वीटभट्टीवर मजुरी करतोय…


विश्वचषक जिंकणे हा कोणत्याही क्रिकेटपटूसाठी मोठा क्षण असतो. हे त्याच्या कारकिर्दीतील सर्वात मोठे यश मानले जाते आणि तो वर्षानुवर्षे तो साजरा करतो. पण नरेश तुमडाची गोष्ट थोडी वेगळी आहे. 2018 मध्ये दृष्टिहीनांसाठी विश्वचषक जिंकणाऱ्या भारतीय संघाचा तो भाग होता. शारजाह येथे झालेल्या अंतिम सामन्यात त्याच्या संघाने पाकिस्तानचा पराभव केला. पण आता त्यांच्यासाठी जगणे कठीण होत आहे. दैनंदिन गरजा भागवण्यासाठी तो मजूर म्हणून काम करत आहे.

नरेशने वयाच्या पाचव्या वर्षी खेळायला सुरुवात केली. तो एक प्रतिभावान क्रिकेटपटू मानला जात असे. त्याच्या प्रतिभा आणि मेहनतीच्या जोरावर त्याने 2014 साली गुजरात संघात स्थान मिळवले. लवकरच त्याची राष्ट्रीय संघात निवड झाली. परंतु त्याच्या आर्थिक स्थितीबाबत अनिश्चिततेमुळे तो आपला खर्च भागवण्यासाठी मजूर म्हणून काम करत आहे.

आपल्या समस्यांवर तोडगा काढण्यासाठी तुमडा यांनी अनेक सरकारी नोकऱ्यांसाठी अर्ज केले पण त्यांना तेथून कोणताही प्रतिसाद मिळाला नाही. यानंतर त्याने सरकारकडे मदत मागितली. तो म्हणाला, ‘मी दिवसाला 250 रुपयांपर्यंत कमावतो. मी सरकारला विनंती करतो की मला थोडी नोकरी द्यावी जेणेकरून मी माझे उदरनिर्वाह करू शकेन.

new google

खेळाडू

नरेशवर कुटुंबातील पाच सदस्यांची जबाबदारी आहे. तो त्याच्या घरातील एकमेव भाकर कमावणारा आहे. भाजी विकून मिळणारे पैसे कुटुंबाचा खर्च चालवण्यासाठी पुरेसे नसल्याचे त्यांचे म्हणणे आहे. यामुळे त्यांनी मजूर म्हणून काम करण्याचा निर्णय घेतला. तो आता विटा उचलतो. २, वर्षीय नरेशलाही त्याच्या वृद्ध आई -वडिलांची काळजी घ्यावी लागते आणि त्यांना कोठूनही मदत मिळत नाही.

तुमडा यांनी गेल्या वर्षी ऑगस्टमध्ये भाज्यांची विक्री सुरू केली. पण कोविडमुळे त्याचे काम होऊ शकले नाही आणि त्याला ते थांबवावे लागले.

त्याने टाइम्स ऑफ इंडियाला सांगितले होते, ’20 मार्च 2018 रोजी अंध विश्वचषक जिंकणाऱ्या संघाच्या 11 खेळाडूंचा मी भाग होतो. या सामन्यात पाकिस्तानने 308 धावांचे लक्ष्य दिले होते. आणि आम्ही ते साध्य केले होते. आता मी घर चालवण्यासाठी विटा आणि वाळू उचलतो. ‘

त्यांनी असेही म्हटले होते की जेव्हा भारतीय अंध संघाने विश्वचषक जिंकला, तेव्हा दिल्ली आणि गांधीनगरमधील अनेक मंत्र्यांनी त्याला नोकरी देण्याचे आश्वासन दिले होते परंतु ते पूर्ण झाले नाही.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. 16 वर्षांच्या खेळाडूने काउंटी चॅम्पियनशिपमध्ये रचला इतिहास; सर्वांत लहान वयात ठोकले अर्धशतक!

या कारणामुळे दिनेश कार्तिकने रिषभ पंतची तुलना सहवाग आणि गिलक्रिस्टशी केली…!

WTC Final:या ३ गोलंदाजांना मिळेल फायनलमधी संधी, दिग्गज खेळाडू अजित आगारकरचे भाकीत

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here