आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

तेव्हा किशोर कुमार देवानंदला शिव्या देऊन पळून गेले होते,वाचा हा किस्सा……बॉलिवूड जगतातील अनेक स्टार्समध्ये असे अनेक तारे आहेत जे या जगात येतात पण आपली चमक टिकवून ठेवण्यास असमर्थ असतात. पण असे काही तारे आहेत जे अनेक शतकांपर्यंत चमकत राहतील. त्या चमकणाऱ्या ताऱ्यांपैकी एक म्हणजे किशोर कुमार, जे अजूनही अनेकांच्या हृदयावर राज्य करत आहे.

4 ऑगस्ट 1929 रोजी मध्य प्रदेशातील खंडवा येथे आभास कुमार गांगुली म्हणून जन्मलेले किशोर कुमार एक अभिनेता, गायक, निर्माता-दिग्दर्शक, संगीतकार आणि सर्वात वर एक अद्भुत मानव होते. आपल्या गायनाने लोकांच्या हृदयात स्थान निर्माण करणाऱ्या किशोर कुमार यांनी संगीताचे कधीही प्रशिक्षण घेतले नाही. असे असूनही, तो बराच काळ बॉलिवूडमधील अव्वल गायक राहिला.

किशोर कुमारला कधीच अभिनय करायचा नव्हता. किशोर कुमार, जे कुंदनलाल सहगलचे चाहता होते, त्यांना सहगलांसारखेच गाण्याची इच्छा होती. पण त्यांचा मोठा भाऊ अशोक कुमार, ज्यांनी त्या वेळी बॉलिवूडमध्ये आधीच आपले पाऊल टाकले होते, किशोर कुमारनेही काही अभिनय करावे अशी त्यांची इच्छा होती.

किशोर कुमार अभिनयाबाबत कधीच गंभीर नव्हते आणि अभिनय टाळण्यासाठी नेहमी नवीन युक्त्या करत असत. एकदा किशोर कुमारला त्यांचा भाऊ अशोक कुमारसोबत ‘भाई-भाई’ चित्रपटासाठी एक सीन शूट करायचा होता. अशा परिस्थितीत, अभिनय टाळण्यासाठी, किशोर कुमारने संवाद विसरण्याचे नाटक केले आणि मौका पाहून पळायला बघू लागले.

यावेळी त्यांचा भाऊ अशोक कुमार किशोर कुमारच्या समोर होता, यामुळे त्यांची नाडी वितळत नव्हती. अशोक कुमारने किशोरकुमारच्या दोन्ही पायावर पाय ठेवला आणि त्याला हलण्याची संधी दिली नाही. मग त्यांचे चित्रीकरण झाले. अभिनय टाळण्यासाठी किशोर कुमार पळण्याचा प्रयत्न करायचे ते करायचेच.

किशोर कुमार


प्रसिद्ध वेबसाईट ‘वेव्ह्स’ नुसार, देव आनंद आणि अशोक कुमार एका चित्रपटात एकत्र काम करत असतानाचा एक किस्सा आहे. तेव्हा त्या चित्रपटातील एका दृश्यासाठी एखाद्या अभिनेत्याची गरज होती, तर अशोक कुमार यांनी किशोर कुमार यांना ते दृश्य करण्यास सांगितले. अशोक कुमार यांनी त्यांना एक दृश्य समजावले आणि म्हणाले की देव आनंद दरवाजातून आत येताच तुम्हाला त्याला सत्य सांगावे लागेल. किशोरकुमार यांनी मान्य केले.

देखावा सुरू झाला आणि देव आनंद आत येताच किशोर कुमारने त्यांना खरोखरच वाईट शिवीगाळ केली आणि देखावा संपण्यापूर्वी पळून गेले. निर्माते-दिग्दर्शक ओरडत राहिले की सीन अजून पूर्ण झाले नाही पण किशोरकुमार नुकतेच पळून गेले होते आणि त्यांनी याआधी अनेक वेळा असे केले होते. पुढे अभिनयापासून पळून गेलेल्या किशोर कुमारने केवळ गायनातच नव्हे तर अभिनयातही खूप नाव कमावले हे आपण सर्व जाणूनच आहोत.

किशोर कुमार त्यांचा मोठा भाऊ अशोक कुमारवर खूप प्रेम करत होते आणि अशोक कुमारचा 76 वा वाढदिवस मोठ्या थाटामाटात साजरा करायचा होता. ज्यासाठी बॉलिवूडच्या संपूर्ण कुटुंबालाही आमंत्रित करण्यात आले होते. किशोर कुमार यांचा मुलगा अमित कुमार देखील शिक्षण पूर्ण करून लंडनहून परतत होता. तयारी जोरात चालू होती.

पार्टीला आलेल्या पाहुण्यांना थोडेच माहित होते की त्यांना अशोक कुमार यांच्या वाढदिवसाच्या पार्टीला उपस्थित राहण्याची गरज पडणार नाही कारण तेव्हा किशोर कुमार यांचे निधन झाले. 13 ऑक्टोबर 1987 रोजी संध्याकाळी 4:45 वाजता किशोर कुमार यांना गौरी कुंज या त्यांच्या निवासस्थानी हृदयविकाराचा झटका आला आणि त्यांचे निधन झाले. किशोर कुमार यांच्यावर त्यांच्या इच्छेनुसार त्यांच्या मध्य प्रदेशातील खंडवा या गावात अंत्यसंस्कार करण्यात आले. आज त्यांची समाधी तिथे आहे.

मित्रांनो, तुम्हीही किशोर कुमारला त्यांच्या गायन आणि अभिनयात सर्वोत्तम मानता का? तर कृपया कमेंट बॉक्स मध्ये लिहून तुमचा अभिप्राय सांगा आणि जर तुम्हाला माहिती आवडली असेल तर लाईक आणि शेअर नक्की करा.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. 16 वर्षांच्या खेळाडूने काउंटी चॅम्पियनशिपमध्ये रचला इतिहास; सर्वांत लहान वयात ठोकले अर्धशतक!

या कारणामुळे दिनेश कार्तिकने रिषभ पंतची तुलना सहवाग आणि गिलक्रिस्टशी केली…!

WTC Final:या ३ गोलंदाजांना मिळेल फायनलमधी संधी, दिग्गज खेळाडू अजित आगारकरचे भाकीत

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here