या कुलीने आपल्या आत्मविश्वासाच्या जोरावर चक्क 2500 कोटींचा व्यवसाय उभारलाय….आज एमजीएम कंपनीची गणना देशातील आघाडीच्या लॉजिस्टिक कंपनीमध्ये केली जाते. या कंपनीचा फक्त देशातच नाही तर परदेशातही व्यवसाय आहे आणि त्यांची एकूण मालमत्ता 2500 कोटींपेक्षा जास्त आहे, पण तुम्हाला माहित आहे का की या कंपनीचा मालक एकेकाळी कुली म्हणून काम करायचा.

एमजी मुथू असे या कंपनीच्या मालकाचे नाव आहे आणि त्यांचे पालक जमीनदारांच्या घरात काम करायचे.

एमजी मुथू यांची कहाणी त्या सर्वांसाठी प्रेरणा बनू शकते जे काही मोठे करण्याची इच्छा बाळगतात परंतु प्रतिकूल परिस्थितीबद्दल तक्रारी करत राहतात.

एमजी मुथु यांचा जन्म तामिळनाडूतील एका छोट्या गावात झाला. त्यांचे कुटुंब इतके गरीब होते की ते दिवसातून एकदाच जेवण असत. मुथूला लहानपणापासूनच व्यवसाय करायचा होता, पण घरच्या आर्थिक परिस्थितीमुळे त्यांना बालपणातील शिक्षण सोडून मजूर म्हणून काम करायला भाग पाडले. त्यांनी जमीनदारांकडे सामान उचलण्यासाठी वडिलांसह काम करण्यास सुरवात केली.

१९५७ ते १९७७ पासून एमजी मुथू यांनी मद्रास बंदरात कुली म्हणून काम करण्यास सुरवात केली.

या दरम्यान त्यांनी लोकांशी चांगले संबंध बनवले, प्रत्येक पैसा जोडला आणि लॉजिस्टिक्सचे काम अगदी लहान प्रमाणात सुरू केले.

कुली


त्यांच्या चांगल्या स्वभावामुळे आणि प्रामाणिकपणामुळे लोकांना मुथू खूप आवडले. व्यवसाय सुरू करताच त्यांना काही छोट्या विक्रेत्यांकडून काम मिळू लागले. त्यांच्या कामाची गुणवत्ता चांगली होती, ज्यामुळे त्यांचा व्यवसाय वाढला. जेव्हा व्यवसाय वाढला तेव्हा त्यांनी आपल्या कंपनीचे नाव एमजीएम ग्रुप ठेवले.

आज एमजीएमची नाणी लॉजिस्टिक जगात धावते.

एमजी मुथू हे आज 2500 कोटींपेक्षा अधिक व्यापार व्यवसाय साम्राज्याचे मालक आहेत. रसदांबरोबरच, त्यांच्या कंपनीने कोळसा आणि खनिज उत्खनन, अन्नसाखळी आणि हॉटेल्स आणि इतर अनेक क्षेत्रातही प्रवेश केला आहे. एमजीएम ग्रुपने अलीकडेच वोडका ग्रुपही खरेदी केला आहे. एमजी मुथूची यशोगाथा चमत्कार नव्हे तर कठोर परिश्रम आणि धैर्याची कहाणी आहे.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. 16 वर्षांच्या खेळाडूने काउंटी चॅम्पियनशिपमध्ये रचला इतिहास; सर्वांत लहान वयात ठोकले अर्धशतक!

या कारणामुळे दिनेश कार्तिकने रिषभ पंतची तुलना सहवाग आणि गिलक्रिस्टशी केली…!

WTC Final:या ३ गोलंदाजांना मिळेल फायनलमधी संधी, दिग्गज खेळाडू अजित आगारकरचे भाकीत

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here