आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

युद्धावर आधारीत चित्रपटांचे चाहते असाल तर हे ५ क्लासी चित्रपट वेळ काढून पहाच…


कोणत्याही युद्धाच्या मैदानावर नक्की काय चालते,कसे युद्ध लढल्या जाते. एवढे वीर शूर सैनिक आपल्या जीवाची बाजी लावून युद्ध जिंकण्यासाठी लढतात. हे सर्व आपण फक्त कल्पनाच करू शकतो. युद्धाच्या अनेक कहाण्या आजपर्यंत आपण ऐकल्या,वाचल्या आहेत. पण आज आम्ही तुम्हाला युद्धावर आधारित काही हॉलीवूडचे क्लास चित्रपट सांगणार आहोत जे पाहून तुम्हाला या परिस्थितीचा सहज अंदाज येईल. हे चित्रपट नक्कीच पहायला हवे.

आपल्यापैकी अनेकांना युद्धावर आधारित चित्रपट आवडत असतील..  हे सिनेमे इतके नेत्रदीपक आहेत की क्षणभरसुद्धा तुम्हाला पडद्यावरून डोळे काढायला अस्वस्थ वाटेल. चला तर  हॉलीवूडच्या पाच सर्वोत्तम युद्ध आधारित चित्रपटांबद्दल जाणून घेऊया.

12 स्ट्रांग : या दिवसांमध्ये अफगाणिस्तानमध्ये तालिबानची सावली जोरात वाढत आहे. असे म्हटले जाते की त्याने अफगाणिस्तानच्या अधिक जागा काबीज केल्या आहेत. या कारणास्तव, अनेक तज्ञांकडून असे अनुमान लावले जात आहे की ग्रह युद्धांची स्थिती या देशात येणाऱ्या काळापर्यंत कायम राहील.

अशा परिस्थितीत हा चित्रपट आपल्याला त्याच तालिबानच्या जुन्या कथेची आठवण करून देतो.9/११ च्या हल्ल्यानंतर अमेरिका अफगाणिस्तानातील तालिबानच्या प्रमुख तळांवर कसा हल्ला करते हे या चित्रपटात दाखवण्यात आले आहे. या चित्रपटात ख्रिस हेम्सवर्थ मुख्य भूमिकेत आहे.

या व्यतिरिक्त, तुम्हाला त्यात मायकेल शॅनन आणि मायकेल पेन देखील पाहायला मिळतील. हा चित्रपट एका सत्य घटनेवर आधारित आहे.

US Army Upgrades Special Operator Awards From 'Black Hawk Down'

ब्लॅक हॉक डाऊन: 2001 साली आलेल्या या चित्रपटाने बरीच लोकप्रियता मिळवली. जर तुम्हाला युद्ध चित्रपट पाहण्याची आवड असेल तर हा चित्रपट विसरूनचालणार नाही. अमेरिकन लष्कराचे टॉप 160 सैनिक ब्लॅक हॉक हेलिकॉप्टरने सोमालियातील मोगादिशू शहरात उतरतात हे चित्रपटात दाखवण्यात आले आहे.

त्यांचे ध्येय 2 उच्च श्रेणीच्या युद्ध सरदारांना पकडणे आहे. मिशन दरम्यान परिस्थिती बिघडते आणि संपूर्ण शहर सैनिकांवर हल्ला करते. पुढे काय होते? हे जाणून घेण्यासाठी तुम्हाला हा चित्रपट पाहावा लागेल. हा चित्रपट देखील एका सत्य घटनेवर आधारित आहे.  नेटफ्लिक्सवरती हा चित्रपट सबटायटलसह उपलब्ध आहे.

सेविंग प्राइवेट रयान: बॉर्डर, एलओसी कारगिल सारखे चित्रपट बघून मोठी झालेल्या  तरून पोरांनी हा चित्रपट नक्कीच पहायला हवा. चित्रपट पाहिल्यानंतर तुम्हाला युद्धाचा खरा अर्थ समजेल. या चित्रपटाचे सुरुवातीचे क्षण तुम्हाला गोंधळात टाकू शकतात. यामध्ये तुम्हाला प्रत्येक गोष्ट परिपूर्ण दिसेल.

या चित्रपटात टॉम हँक्स आणि मॅट डेमन मुख्य भूमिकेत आहेत. याचे दिग्दर्शन स्टीव्हन स्पीलबर्ग यांनी केले आहे. अमॅझोन प्राईम वर तुम्ही हा चित्रपट पाहू शकता.

फ्यूरी: ब्रॅड पिटचा हा शानदार चित्रपट दुसऱ्या महायुद्धावर केंद्रित आहे, जेव्हा अमेरिकन सैन्य हिटलरला मारण्यासाठी जर्मनीत प्रवेश केला होता तेव्हाच्या परिस्थितीवर हा चित्रपट आधारित आहे. चित्रपटाचे दिग्दर्शन आणि दिग्दर्शन प्रत्येक बाबतीत परिपूर्ण आहे. हा चित्रपट सुद्धा तुम्ही नेटफ्लिक्स वर पाहू शकता.

युद्ध

1917: जर पॅरासाइट चित्रपट 2020 मध्ये आला नसता, तर या चित्रपटाला ऑस्कर पुरस्कार मिळण्याची शक्यता जास्त होती. चित्रपट पहिल्या महायुद्धाच्या वेळी दोन सैनिकांची कथा सांगतो, ज्यांना योग्य वेळी 1600 सैन्याच्या रेजिमेंटला संदेश द्यावा लागतो. जर ते हे करू शकले नाहीत तर संपूर्ण सैन्य शत्रूच्या तावडीत अडकू शकते असते.

दोन्ही सैनिकांचा समान प्रवास चित्रपटात दाखवण्यात आला आहे. तुम्हाला चित्रपटात अॅक्शन, थ्रिलर आणि सस्पेन्स सर्वकाही पाहायला मिळेल. या सिनेमाची सर्वात खास गोष्ट म्हणजे हा एकाच शॉटमध्ये शूट करण्यात आला आहे.

युद्धावर आधारित हे चित्रपट पाहण्यास नक्कीच तुम्हाला आवडतील शिवाय युद्धात काय परिस्थिती असते हे सर्व तुम्हाला या चित्रपटांच्या माध्यमातून पहायला मिळू शकते. तर हे  चित्रपट एकदा नक्की पहा…


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

इस्टर बेटावर सापडलेल्या या मूर्तींशी संबंधित रहस्य आजपर्यंत शास्त्रज्ञांनाही सोडवता आलेले नाहीये..

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

खरचं धोनीने अनेक यष्टीरक्षकांचे करीयर संपवलंय का?

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here