आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

ब्रेटलीच्या पहिल्या चेंडूवर क्लीन बोल्ड झालेल्या उन्मुक्तचे देशाचे प्रतिनिधित्व करण्याचं स्वप्न स्वप्नच राहिलं…


2012 मध्ये अंडर 19 विश्वचषकात टीम इंडियाला चॅम्पियन बनवणाऱ्या उन्मुक्त चंदने वयाच्या 28 व्या वर्षी भारतीय क्रिकेटमधून निवृत्ती जाहीर केली. तो आता अमेरिकेसाठी खेळताना दिसेल. विराट कोहलीनंतर असे मानले जात होते की, भविष्यात तो टीम इंडियाचा स्टार खेळाडू म्हणून उदयास येईल, पण हा फलंदाज अपेक्षांवर खरा उतरू शकला नाही.

अंडर19विश्वचषकात अंतिम फेरीत उन्मुक्तने ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध शतक झळकावून बरीच प्रशंसा मिळवली होती आणि याच आधारावर त्याला आयपीएलमध्येही प्रवेश मिळाला. तथापि, आयपीएल उन्मुक्तच्या कारकिर्दीसाठी काळ ठरला आणि पदार्पण सामन्यात ब्रेट लीच्या जबरदस्त चेंडू वर खाते न उघडता तो क्लीन बोल्ड झाला.

आयपीएल 2013 च्या पहिल्या सामन्यात ब्रेट लीच्या गोलंदाजीवर बाद झाल्यानंतर त्याला संधी मिळालीच नाही 19 वर्षांखालील विश्वचषकाची अंतिम फेरी आणि आयपीएलमध्ये पदार्पण केल्यानंतर उन्मुक्तला फलंदाजीने कोणतीही मोठी खेळी दिसली नाही, ज्याच्या आधारे तो पुनरागमन करू शकेलं.

उन्मुक्तने आंतरराष्ट्रीय स्तरावर कधीही भारताचे प्रतिनिधित्व केले नाही.

उन्मुक्त

उन्मुक्तने 67 प्रथम श्रेणी सामने खेळले ज्यात त्याने 31.57 च्या सरासरीने 3379 धावा केल्या. त्याने लिस्ट ए क्रिकेटमध्ये चांगले प्रदर्शन केले आहे, जिथे त्याने 120 सामन्यांमध्ये 41.33 च्या सरासरीने 4505 धावा केल्या. टी -20 मध्ये त्याने 77 सामन्यांमध्ये 22.35 च्या सरासरीने 1565 धावा आणि 116.09 च्या स्ट्राइक रेटने धावा केल्या आहेत.

भारतीय क्रिकेटमधून निवृत्तीची घोषणा करताना उन्मुक्त म्हणाला, “मला कसे वाटते ते मला माहित नाही कारण मी प्रामाणिकपणे अजूनही ते शोधत आहे.” पुन्हा माझ्या देशाचे प्रतिनिधित्व करू शकणार नाही या विचाराने खरोखरच माझ्या हृदयाची धडधड थोड्या काळासाठी शांत होते.

वैयक्तिकरित्या, माझ्या भारतातील क्रिकेट प्रवासात काही अद्भुत क्षण आले आहेत. भारतासाठी 19 वर्षाखालील विश्वचषक जिंकणे हा माझ्या आयुष्यातील सर्वात मोठा क्षण आहे. कर्णधार म्हणून चषक उचलायचा आणि तो देशात आणायचा ही एक विशेष भावना होती. अनेक प्रसंगी भारत A चे नेतृत्व करणे आणि विविध द्विपक्षीय आणि तिरंगी मालिका जिंकणे नेहमीच माझ्या आठवणीत राहील.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

इस्टर बेटावर सापडलेल्या या मूर्तींशी संबंधित रहस्य आजपर्यंत शास्त्रज्ञांनाही सोडवता आलेले नाहीये..

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

खरचं धोनीने अनेक यष्टीरक्षकांचे करीयर संपवलंय का?

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here