आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

या तीन कारणामुळे अर्जुन तेंडूलकर लवकरच भारतीय संघात पदार्पन करेल…


क्रिकेटच्या इतिहासात अनेक दिग्गज खेळाडू होऊन गेले ज्यांनी आपल्या कौशल्याने जगभर नाव कमावले. आपल्या खेळामुळे त्यांची ओळख प्रचंड प्रमाणात वाढली. असाच एक खेळाडू म्हणजे क्रिकेटचा देव समजल्या जाणारा मास्टर ब्लास्टर सचिन तेंदुलकर. क्रिकेटच्या इतिहासात  अनेक दिग्गज विक्रम सचिनच्या नावावर आहे. आता सचिनचाच मुलगा आपल्या वडिलांच्या पायावर पाय ठेवत भारतीय  संघाचे दरवाजे ठोठावत आहे. लवकरच अर्जुन भारतीय संघात पदार्पण करू शकतो असा अंदाज वर्तवला जात आहे.

अर्जुन तेंडूलकर

माजी भारतीय महान क्रिकेटपटू आणि फलंदाज सचिन तेंडुलकरचा मुलगा अर्जुन तेंडुलकरने 2021 सय्यद मुश्ताक अली ट्रॉफीमध्ये मुंबईसाठी देशांतर्गत पदार्पण केले आहे. भारतात घरगुती क्रिकेट खेळण्याव्यतिरिक्त त्याने काही काळ इंग्लंडमध्ये क्रिकेटही खेळले आहे.

new google

यानंतर, आता अशी अटकळ बांधली जात आहे की इंग्लंडमध्ये घरगुती क्रिकेट खेळल्यानंतर भारतात आपली स्थानिक क्रिकेट कारकीर्द सुरू करणारा अर्जुन लवकरच भारतीय संघासाठी क्रिकेट खेळताना दिसू शकतो. या लेखात आम्ही अर्जुनच्या भारतीय संघात पदार्पणाची साक्ष देणाऱ्या त्याच तीन कारणांबद्दल सांगणार आहोत ज्यामुळे अर्जुन लवकरच भारतीय संघात दिसू शकतो..

अर्जुनने 1 जुलै 2019 ते 6 ऑगस्ट 2019 पर्यंत इंग्लंडमधील मेरीलेबॉर्न क्रिकेट क्लबसाठी क्रिकेट खेळताना काही उत्कृष्ट क्रिकेट खेळले. या दरम्यान त्याने 9 सामन्यात 12 विकेट्स घेतल्या. यानंतर त्याची श्रीलंका दौऱ्यासाठी भारताच्या 19 वर्षांखालील संघात निवड झाली.


हे पण अवश्य वाचा :

इस्टर बेटावर सापडलेल्या या मूर्तींशी संबंधित रहस्य आजपर्यंत शास्त्रज्ञांनाही सोडवता आलेले नाहीये..

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

खरचं धोनीने अनेक यष्टीरक्षकांचे करीयर संपवलंय का?


इंग्लंडला जाण्यापूर्वी अर्जुनने चेंडू आणि बॅट या दोन्हीसह मुंबईतील देशांतर्गत क्रिकेटमध्ये खूप चांगली कामगिरी केली होती. मात्र, त्यानंतर अर्जुनला मोठ्या स्तरावरील क्रिकेटमध्ये तितकी संधी मिळाली नाही. अगदी शेवटच्या क्षणी सय्यद मुश्ताक अली करंडकातही त्याची निवड झाली.

डाव्या हाताच्या वेगवान गोलंदाजाची कमतरता पूर्ण करू शकतो अर्जुन.

अर्जुन तेंडुलकरला आतापर्यंत मुंबई क्रिकेटमध्ये गोलंदाजीचा अष्टपैलू मानले जाते. ज्युनियर क्रिकेटच्या वेळी त्याच्या आकडेवारीने याची पुष्टी केली आहे. इंग्लंडमध्ये एमसीसीकडून खेळतानाही त्याने बॅटपेक्षा चेंडूने बरेच चांगले काम केले.

या संदर्भात, भारतीय संघात येणाऱ्या काळात तो गोलंदाजाच्या भूमिकेत दिसू शकतो, असे म्हणणे चुकीचे ठरणार नाही. भूतकाळातील सरासरी फॉर्म बाजूला ठेवला तरी कनिष्ठ तेंडुलकरच्या गोलंदाजीला एक धार आहे. सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे तो डावखुरा वेगवान गोलंदाज आहे ज्याला भारतीय संघ बराच काळ शोधत होता.

अर्जुन तेंडूलकर

हार्दिक पंड्याच्या बॅक-अपमध्ये तिसऱ्या अष्टपैलूची भूमिका निभाऊ शकतो अर्जुन.

भारतीय संघाला कधीकधी आपल्या सर्वोत्तम क्रिकेटपटूंचा पाठिंबा नसल्यामुळे समस्यांना सामोरे जावे लागते. ज्याचा फटका अनेक महत्त्वाच्या मालिकांमध्येही संघाला सहन करावा लागतो. या संदर्भात, बेंच स्ट्रेन्थमध्ये बसलेल्या खेळाडूंना अधिक चांगल्या प्रकारे तयार करणे खूप महत्वाचे ठरते.

सध्या, जर आपण भारतीय संघातील अष्टपैलू खेळाडूंबद्दल बोललो तर हार्दिक पंड्या आणि रवींद्र जडेजा मर्यादित षटकांच्या फॉरमॅटमध्ये खूप चांगल्या फॉर्ममध्ये आहेत. पण असे असूनही, या दोघांपैकी कोणाच्याही अनुपस्थितीत ती जागा कोण भरणार हा एक मोठा आणि महत्त्वाचा प्रश्न उद्भवतो. अशा परिस्थितीत अर्जुन तेंडुलकर या पदावर अधिक चांगला दावा मांडताना दिसतो.


हे पण अवश्य वाचा :

इस्टर बेटावर सापडलेल्या या मूर्तींशी संबंधित रहस्य आजपर्यंत शास्त्रज्ञांनाही सोडवता आलेले नाहीये..

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

खरचं धोनीने अनेक यष्टीरक्षकांचे करीयर संपवलंय का?

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here