आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

हार्दिक पंड्या टी-२० विश्वचषक खेळेल का? भारताच्या गोलंदाजी प्रशिक्षकाने केला हा मोठा खुलासा..


वेगवान गोलंदाजी अष्टपैलू हार्दिक पंड्या, जो हळूहळू फिटनेस परत मिळवत आहे, त्याला पुढील महिन्यात सुरू होणाऱ्या इंडियन प्रीमियर लीग (IPL) 2021 च्या दुसऱ्या टप्प्यासह टी 20 विश्वचषकात गोलंदाजी करता आली पाहिजे. पारस म्हांब्रे यांचे हे म्हणणे आहे, जे श्रीलंकेतील मर्यादित षटकांच्या मालिकेदरम्यान भारताचे गोलंदाजी प्रशिक्षक होते आणि जे वर्ल्डकपसाठी हार्दिकच्या फिटनेसवर लक्ष ठेवून आहे.

म्हाम्ब्रे यांनी इंडिया-अ चे गोलंदाजी प्रशिक्षक म्हणून काम केले आहे आणि ते बेंगळुरू येथील राष्ट्रीय क्रिकेट अकाडमी (एनसीए) मध्ये गोलंदाजी प्रशिक्षक देखील आहेत. पंड्या आणि इतर भारतीय गोलंदाज इथे ठीक होत आहेत. पारस म्हणाले की, आयपीएलनंतर लगेच ऑक्टोबर-नोव्हेंबर दरम्यान संयुक्त अरब अमिरातीमध्ये (यूएई) खेळल्या जाणाऱ्या टी -20 विश्वचषक स्पर्धेच्या आघाडीवर पंड्याच्या कामाचा ताण सांभाळणे महत्त्वाचे आहे.

पारस म्हणाले. “हार्दिकसोबत, आम्ही स्पष्टपणे त्याच्याकडून हळू हळू गोलंदाजी करून घेत आहोत. षटकांच्या संख्येच्या बाबतीत मी त्याच्यावर दबाव टाकणार नाही. आम्ही त्याला किती धक्का देणार आहोत यावर खूप लक्ष आहे. आपल्याला हळूहळू उभारले पाहिजे. तो आमच्यासाठी खूप महत्वाची भूमिका बजावणार आहे हे जाणून, त्याने त्याच्या गोलंदाजीच्या कामाचा ताण खूप चांगल्या प्रकारे व्यवस्थापित करणे महत्वाचे आहे.

म्हांब्रे यांनी  सांगितले, आम्हाला त्याची फलंदाजी माहित आहे की तो तुम्हाला ऑफर करतो. पण जर आपण त्यात गोलंदाजी जोडली तर ते एक वेगळे आयाम आणते. त्या दृष्टीने आम्ही त्यावर काम करत आहोत. प्रत्येकजण – शक्ती आणि कंडिशनिंग विभाग आणि फिजिओ – कार्यरत आहेत आणि आम्ही त्यावर चर्चा केली आहे. ”

हार्दिक पंड्या बऱ्याच काळापासून पूर्णपणे गोलंदाजी करत नाही

मागील काही वर्षांपासून पाठीच्या दुखापतीने त्रस्त असलेला उजवा हात वेगवान गोलंदाज त्याच्या गोलंदाजीच्या अक्षमतेमुळे भारताच्या कसोटी सामन्यांच्या संघाचा भाग राहिला नाही.

हार्दिक पंड्या

जुलैमध्ये श्रीलंकेत नुकत्याच झालेल्या द्विपक्षीय मर्यादित षटकांच्या मालिकेत त्याने गोलंदाजी केली असली तरी तो कोणत्याही सामन्यात आपला पूर्ण कोटा पूर्ण करू शकला नाही. त्याने तीन एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 14 षटके टाकली आणि 48.5 च्या सरासरीने दोन विकेट घेतल्या. तसेच, एका टी -20 मध्ये दोन षटके हार्दिकच्या नावावर होती.

मार्चमध्ये इंग्लंडविरुद्ध, त्याने पाच टी -20 मध्ये 17 षटके टाकली होती, तीन विकेट घेतल्या होत्या आणि प्रति षट 6.94 धावा दिल्या होत्या, भुवनेश्वर कुमारच्या मागे दोन्ही बाजूंसाठी दुसरा सर्वोत्तम. तो पाचपैकी तीन सामन्यांमध्ये चार षटकांचा कोटा पूर्ण करू शकला.

आयपीएल नंतर कळेल की तो विश्वचषक संघाचा भाग असेल की नाही.

मार्चमध्ये इंग्लंडविरुद्ध, त्याने पाच टी -20 मध्ये 17 षटके टाकली होती, तीन विकेट घेतल्या होत्या आणि प्रति षट 6.94 धावा दिल्या होत्या, भुवनेश्वर कुमारच्या मागे दोन्ही बाजूंसाठी दुसरा सर्वोत्तम. तो पाचपैकी तीन सामन्यांमध्ये चार षटकांचा कोटा पूर्ण करू शकला.

“होय, मी ज्या प्रकारे त्याच्याकडे पाहतो आणि ज्या प्रकारे मला वाटते, मला खात्री आहे की तो आयपीएलमध्ये गोलंदाजी करेल,” म्हांब्रे म्हणाले आयपीएल मधील प्रदर्शन हे त्याच्या विश्वचषक संघातील जागा निच्छित करेल..


हे पण अवश्य वाचा :

इस्टर बेटावर सापडलेल्या या मूर्तींशी संबंधित रहस्य आजपर्यंत शास्त्रज्ञांनाही सोडवता आलेले नाहीये..

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

खरचं धोनीने अनेक यष्टीरक्षकांचे करीयर संपवलंय का?

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here