आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

वेगळ्या शैलीमुळे प्रसिद्ध असलेल्या लसिथ मलिंगाची गोलंदाजीही तेवढीच धारधार होती…


श्रीलंका  क्रिकेटमध्ये आपल्या वेगळ्या शैलीमुळे आणि खेळामुळे जगभरात ओळख निर्माण केलेल्या वेगवान गोलंदाज लसिथ मलिंगाचा आज वाढदिवस.आपल्या वेगळ्या गोलंदाजी एक्शनमुळे मलिंगा आजही क्रिकेट चाहत्यासाठी एक उत्कृष्ट गोलंदाज बनून राहिलाय.

क्रिकेटमध्ये, आपल्या सर्वांना असे अनेक वेगवान गोलंदाज भेटले आहेत जे सामान्य कृतीसह बराच काळ खेळू शकले आहेत. पण जेव्हा जागतिक क्रिकेटने पहिल्यांदा श्रीलंकेचा वेगवान गोलंदाज लसिथ मलिंगाची गोलंदाजी अॅक्शन पाहिली तेव्हा सर्वांना खूप आश्चर्य वाटले कारण त्याची गोलंदाजी कृती खूप वेगळी होती आणि यामुळे फलंदाजही त्याला खेळताना खूप अडचणीत सापडले होते.

मर्यादित षटकांच्या फॉरमॅटमध्ये लसिथ मलिंगाने स्वतःला अनेकवेळा मॅच-विनर म्हणून सिद्ध केले असे नाही, तर हॅटट्रिक घेण्यात तो बाकीच्या गोलंदाजांपेक्षा खूप पुढे होता. मलिंगाने एकदिवसीय सामन्यात 4 चेंडूत सलग 4 विकेट्स घेतल्या आहेत, तर टी -20 फॉरमॅटमध्येही तो महान गोलंदाजांमध्ये समाविष्ट आहे.

new google

मलिंगाचे चेंडू समजून घेणे अनुभवी फलंदाजांसाठीही सोपे नव्हते आणि म्हणूनच त्याला शेवटच्या षटकांमधील सर्वात धोकादायक गोलंदाज मानले गेले.

लसिथ मलिंगा

लसिथ मलिंगाच्या वाढदिवसाच्या निमित्ताने आम्ही तुम्हाला त्याच्या कारकिर्दीतील 3 सर्वात नेत्रदीपक कामगिरीबद्दल सांगणार आहोत.

 भारत विरुद्ध (गाले कसोटी सामना, एकूण 7 विकेट): वर्ष 2010 मध्ये, श्रीलंका आणि भारत यांच्यात मालिकाचा पहिला कसोटी सामना गल्ले मैदानावर खेळला जात होता. या सामन्यात प्रथम फलंदाजी करताना श्रीलंकेच्या संघाने 520 धावांची मोठी धावसंख्या उभारली. यानंतर, भारतीय संघाचा पहिला डाव 276 धावांवर कमी झाला आणि यामुळे फॉलोऑन खेळणे भाग पडले. भारताच्या दुसऱ्या डावात मलिंगाने शानदार गोलंदाजी केली, फक्त 50 धावा देऊन 5 विकेट घेतल्या आणि यामुळे श्रीलंका संघाने 10 गडी राखून सामना जिंकला. त्याचबरोबर मलिंगाला त्याच्या उत्कृष्ट कामगिरीसाठी प्लेअर ऑफ द मॅच ही पदवीही देण्यात आली.

वि केनिया (2011 एकदिवसीय विश्वचषक, 6 विकेट): लसिथ मलिंगाची कामगिरी 2011 च्या एकदिवसीय विश्वचषकातील श्रीलंका संघाच्या अंतिम फेरीच्या प्रवासामागील सर्वात मोठे कारण होते. श्रीलंका आणि केनिया यांच्यात कोलंबोमध्ये झालेल्या सामन्यात लसिथ मलिंगाने 7.4 षटकांच्या गोलंदाजीत 38 धावा देत 6 विकेट्स घेतल्या. यामुळे केनियाचा संघ अवघ्या 142 धावांवर कमी झाला आणि श्रीलंका संघाने 9 गडी राखून सामना जिंकला.

वि न्यूझीलंड (2019 टी -20 सामना, 5 बळी): हा सामना लसिथ मलिंगाच्या सर्वोत्तम गोलंदाजी कामगिरीपैकी एक मानला जाईल. प्रथम फलंदाजी करताना श्रीलंकेने न्यूझीलंडविरुद्धच्या मालिकेतील तिसऱ्या टी -20 सामन्यात 20 षटकांत फक्त 125 धावा केल्या, त्यानंतर गोलंदाजांनी सामना जिंकण्याची अपेक्षा प्रत्येकाला होती. किंग्झी संघाने लक्ष्याचा पाठलाग करताना 16 धावांची भर घातली होती की मलिंगाने 3 चेंडूत 3 गडी बाद करून सामन्यात आपली हॅटट्रिक केली. यानंतर मलिंगाने आपल्या 4 षटकांत केवळ 6 धावा देत 5 विकेट्स घेतल्या, तर श्रीलंकेच्या संघानेही 37 धावांनी विजय मिळवला.

चाहत्यांना आजही मलिंगाच्या या खेळ्या आठवतात.===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

व्हिडीओ प्लेलिस्ट:

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here