आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

या बेटावरील खजान्याच्या शोधात आजवर अनेक लोकांनी आपले प्राण गमावलेत..


ओक बेट हे कॅनडाच्या नोव्हा स्कॉशियाच्या किनाऱ्यावरील एक रहस्यमय बेट आहे. जरी हे सुंदर हिरवळ आणि निळ्या समुद्राच्या पाण्याने वेढलेले असले तरीही त्याच्याशी संबंधित अनेक कथा आहेत ज्या लोकांमध्ये पसरल्या आहेत. काही लोक या बेटाला शापित म्हणतात, तर काही लोक येथे मोठा खजिना असल्याचं बोलतात.

1795 मध्ये डॅनियल मॅकगिनिस नावाच्या तरुणाने याचा शोध लावला. एके दिवशी त्याला इथे एक विचित्र प्रकाश दिसला. थोडी चौकशी केल्यावर त्याला कळले की झाडांच्या मध्यभागी एक विचित्र खड्डा तयार झाला आहे. त्याला वाटले की इथे काही खजिना पुरला असेल. यानंतर तो दुसऱ्या दिवशी त्याच्या दोन मित्रांसह (जॉन स्मिथ-अँथनी वॉन) खोदण्याच्या उद्देशाने तेथे पोहोचला.

तिन्ही मित्रांनी तिथे खोदायला सुरुवात केली. त्याने दोन पाय खोदले आणि त्याला एक खडक सापडला. ते काढून टाकल्यावर त्याला 10 फुटांवर एक लाकडी चेंबर सापडला. हे पाहून तो उत्साहित झाला मग त्याने 10 फूट अधिक खोदले पण इथेही त्यांना काही मिळाले नाही. आता तिघेही थकले होते, त्यामुळे ते पुढे खोदून न टाकण्याचा त्यांनी विचार केला आणि अशा प्रकारे ओक आयलँड मनी पिटची म्हण लोकांसमोर आली.

new google

Oak Island

खोदतांना सापडला रहस्यमय दगड

बरं, आता त्यांना अपयश आलं पण काही इतर लोकही इथे पुरलेल्या खजिन्याच्या शोधात आले. 1804 मध्ये ओस्लो कंपनीने येथे उत्खनन सुरू केले. 60 फुटांपर्यंत गेल्यानंतर त्यांना तेथे नारळाचे कवच सापडले, जे कॅरिबियन समुद्रातून आणलेल्या समुद्री चाच्याने तेथे दाबले असावेत.

यानंतर, त्याला वाटू लागले की आता खजिना निश्चित होणार आहे. 90 फुटावर त्याला एक दगड सापडला ज्यावर काही विचित्र भाषेत काहीतरी लिहिलेले होते ते हा दगड घेऊन निघून गेले.

The Curse of Oak Island

खजिना असल्याची माहिती दगडावर लिहिली गेली होती.

1860 मध्ये, प्राचीन भाषांचे अभ्यासक प्रोफेसर जेम्स लीची यांनी ते डीकोड केले. त्यांनी सांगितले की या दगडावर असे लिहिले आहे की दोन दशलक्ष पौंड चाळीस फुटांखाली पुरले आहेत यामुळे खजिन्याच्या गोष्टीची पुष्टी झाली. मग काय होते काही इतर शोधक त्याच्या शोधात आले आणि 130 फूट वर गेले. पण इथे एक समस्या होती, अनेक लोकांनी खोदकाम केल्यामुळे इथे अनेक बोगदे बनले गेले होते, ज्यातून पाणी येण्याचा धोका होता. यासाठी अनेक मोटार पंप बसवले पण तेही चालले नाहीत.

अनेक लोकांनी आपले प्राण गमावले

बेट

या खजिन्याच्या शोधात अनेकांना आपले प्राणही गमवावे लागले. 1861 मध्ये, बॉयलर स्फोटाने एका माणसाचा मृत्यू झाला, 1965 मध्ये जमिनीतून विषारी वायू गळल्याने 4 लोकांचा मृत्यू झाला. तथापि, असे नाही की शोधकर्त्यांना काहीही सापडले नाही. अनेक सोन्याचे तुकडे, त्यावर छापलेले एक नाणे आणि 17 व्या शतकात स्पेनमध्ये वापरलेले तांब्याचे नाणेही या ठिकाणावरून सापडले. या गोष्टींनी येथे अफाट संपत्ती असल्याची माहिती जगभर पोहोचली.

पण ही खेदाची गोष्ट आहे की आजपर्यंत ओक बेटाचे गूढ उकललेले नाही. असे होऊ शकते की येत्या काही वर्षांत जेव्हा तंत्रज्ञान खूप विकसित होईल, तेव्हा त्याचे रहस्य उघड होऊ शकते, परंतु तोपर्यंत आपल्याला फक्त प्रतीक्षेतच समाधानी राहावे लागेल.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

भारतीय सेना अधिकारी सांगून केली तब्बल 17 मुलींची फसवणूक….घातला 80 करोड रुपयांना गंडा

सावधगिरी बाळगा जेव्हा तोंडामध्ये अशी लक्षणे दिसतील, तोंडाच्या कर्करोगाचा धोका असू शकतो!

 

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here