आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

एका पायलटने बनवलेला हा बर्गर अत्यंत कमी कालावधीत भारतीयांच्या पसंतीस उतरलाय…


भारताच्या फास्ट फूड बाजाराचा मोठा भाग अजूनही अमेरिकन फास्ट फूड कंपन्यांच्या ताब्यात आहे.  प्रसिद्ध असे फास्ट फूड कोणते याबद्दल बोलायला गेलं तर साहजिकच जास्तीत जास्त विदेशी फुड्सचं नाव समोर येते.अश्यातच आता एका भारतीय उद्योजक या फास्ट फूडच्या व्यवसायात प्रसिद्धीच्या झोतात येताना दिसतोय.

‘वॉट अ बर्गर’ नावाने सुरु केलेली ही फास्ट फूड कंपनी आपल्या उत्कृष्ट चवीने आणि मेहनतीने भारतीय नागरिकांच्या पसंतीस उतरत आहे. अत्यंत कमी कालावधीत या कंपनीने भारताच्या अनेक मोठमोठ्या शहरात आपले आउटलेट सुरु करून ओळख निर्माण केलीय.

पूर्वी पायलट म्हणून काम करत असलेले रजत जयस्वाल यांनी ह्या स्वदेशी बर्गर कंपनीचा पाया रचला आहे. अत्यंत कमी वेळातच त्यांच्या या बर्गरला भारतीयांची चांगलीच पसंदी मिळत आहे.

new google

2016 मध्ये रजतने त्याचा बालपणीचा मित्र फरमान बेगसोबत नोएडामध्ये ‘व्हॉट ए बर्गर’ सुरू केले. भारतातील बर्गर बाजाराचा मोठा भाग अमेरिकन फास्ट फूड कंपन्यांच्या ताब्यात असताना रजत यांनी हे पाऊल उचलले आणि आज यांच्या त्या निर्णयाला भारतीय लोक मोठा पाठींबा देत आहेत.

भारतीय बर्गर प्रसिद्ध करण्याचा उचलला होता विडा..

रजत यांच्या मते, जेव्हा त्यांनी सुरुवात केली, तेव्हा देशातील QSR उद्योग 30 ते 35 टक्के वाढ नोंदवत होता, परंतु त्यात बर्गरचा वाटा फक्त 2 ते 3 टक्के होता. याचे मुख्य कारण असेही होते की बर्गरकडे भारतात कधीच मुख्य प्रवाहातील अन्न म्हणून पाहिले गेले नाही, नेहमीच बर्गरला साईट फुड्स आणि स्नाक्स म्हणूनच पहिले गेले होते. लोकांची बर्गर बद्दलची ही मते जाणूनच त्यांनी या व्यवसायात उतरून बर्गरला फर्स्टक्लास फूडमध्ये समाविष्ट करण्याचा विडा उचलला.

ही धारणा बदलण्याच्या त्याच्या शोधात पुढे जाऊन, रजतला त्याचे उत्पादन मुख्य प्रवाहातील अन्न श्रेणीमध्ये आणायचे होते आणि फ्यूजनला त्याच्या बर्गरमध्ये स्थान देण्याचे हेच कारण होते. एक बर्गर आज आपल्या ग्राहकांना देसी ट्विस्टसह दिल्या जाणाऱ्या अनोख्या बर्गरसाठी ओळखला जातो.

60 पेक्षा जास्त आउटलेट यशस्वीरित्या चालवतात.

आज ‘व्हॉट अ बर्गर’ आउटलेट्स दिल्ली, बेंगलोर, हैदराबाद, गोरखपूर आणि रांची ते वडोदरा पर्यंत आहेत. या विशेष मताधिकारात आज देशातील 16 विविध शहरांमध्ये 60 पेक्षा जास्त आउटलेट आहेत, ज्याची संख्या सतत वाढत आहे. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की रजतच्या इन फ्यूजन बर्गरने आपल्या ग्राहकांमध्ये एक विशेष स्थान निर्माण केले आहे.

बर्गर

बर्गर रेसिपीसाठी संस्थापक स्वतः हेड शेफसोबत बारकाईने काम करतात. ‘व्हॉट अ बर्गर’ बर्गर व्यतिरिक्त ग्राहकांना सँडविच आणि शेकदेखील देते. किंमतीच्या बाबतीत, ते अमेरिकन फास्ट फूडला एक कठीण आव्हान देत आहे,हा बर्गर  40 ते 200 रुपयांपर्यंत उपलब्ध आहे जे अमेरिकन बर्गर कंपन्यापेक्षा नक्कीच वाजवी दरात आहे.

हे माहित असणे आवश्यक आहे की देशातील सर्व शहरांमध्ये ‘व्हॉट ए बर्गर’ आउटलेटसाठी उघडलेले बन्स नोएडामधूनच पुरवले जातात यामागे एकच  कारण आहे की ,सर्व बर्गरची चव एकसारखीच  असायला हवी.

या व्यवसायाबाबत, डिक्री म्हणते की भारतासारख्या देशात जिथे लोकसंख्या 130 कोटींपेक्षा जास्त आहे, जर ते लोकसंख्येच्या एक टक्काही लक्ष्य करू शकले तर ही संख्या 13 दशलक्ष होईल. या व्यतिरिक्त बर्गर हा सुद्धा बऱ्याच लोकांचा आवडता नाश्ता आहे.

मॉर्डोर इंटेलिजन्सच्या अहवालानुसार, भारताचे अन्न सेवा बाजार 2016 ते 2026 पर्यंत 10.3 टक्के वार्षिक चक्रवृद्धी दराने 2025 पर्यंत 95.75 अब्ज डॉलर्सवर पोहोचण्याचा अंदाज आहे, ज्यामुळे ‘व्हॉट ए बर्गर’ साठी ही एक मोठी सुवर्ण संधी आहे.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here