आमचे नवनवीन माहितीपूर्ण व्हिडीओ पाहण्यासाठी आमच्या युट्युब चॅनेल ला सब्सक्राईब करा.

===

छीचोरे ते एम.एस. धोनी.. सुशांत सिंहराजपूतचे हे 10चित्रपट आजही चाहत्यांच्या मनात घर करून बसलेत…


सुशांत सिंह राजपूत एक चमकदार आणि प्रतिभावान भारतीय अभिनेता होता, जो त्याच्या टीव्ही आणि हिंदी चित्रपट कार्यासाठी प्रसिद्ध होता. तो यशाच्या प्रवासात योग्यरित्या पाऊल टाकत होता आणि बॉलिवूडचा आगामी सुपरस्टारम्हणून उदयास येत असतांनाच नियतीने त्याचा घात केला.

त्याने केवळ 34 व्या वर्षी आत्महत्या करून जगाचा निरोप घेतला. तथापि, आत्महत्येचे कारण अद्याप एक गूढ आणि न सुटलेले कोड बनून राहिलंय. अजूनही त्याचे चाहते आहेत आणि ते त्याला ट्विटरवर #JusticeforSSR हॅशटॅगसह सुशांतला न्याय मिळण्याची वाट पाहताहेत.

सुशांत सिंह राजपूतने डझनभर बॉलीवूड चित्रपटांमध्ये काम केले होते जिथे आपण त्याच्या अभिनय कौशल्याला चिन्हांकित करू शकता. SSR ला श्रद्धांजली म्हणून, आम्ही सुशांतसिंग राजपूतच्या अव्वल दहा सर्वोत्तम चित्रपटांची यादी आज तुमच्यापुढे मांडणार आहोत.

new google

Raabta (Sushant Singh) Movie First Look, Images, Poster & HD Wallpapers

रायफलमॅन: सुशांतने 2019 च्या आधी आर्मी डेच्या दिवशी आपला पुढील चित्रपट, रायफलमनची घोषणा केली होती. हा चित्रपट 1962वर आधारित आहे, नुरानंग वॉर हिरो रायफलमॅन जसवंत सिंग राठोड यांचा हा बायोपिक अधिकारांमुळे हा प्रकल्प कायदेशीर संघर्षात अडकला. चित्रपटाचा ट्रेलर मे 2020 मध्ये रिलीज झाला. चित्रपट मरणोत्तर रिलीज होणार आहे. अपेक्षेप्रमाणे हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर सुपरहिट होईल.

ग्रेट इंडियन बस्टर्ड चित्रपट: अभिषेक चौबे यांनी सोनचिरैया या ऐतिहासिक चित्रपटाचे दिग्दर्शन केले. त्याच्या विचारशील कास्टिंगमुळे त्याने सुशांतला त्याच्या प्रोजेक्टमध्ये घेतले. मनोज बाजपेयी, रणवीर शोरे, आशुतोष राणा आणि भूमी पेडणेकर यांच्यासोबत सुशांतने एका डाकूची भूमिका साकारली होती. हा चित्रपट 1 मार्च 2019 रोजी रिलीज झाला आणि अनेक मोठ्या समिक्षकांनी सुशांतच्या अभिनयाचे कौतुक केले होते.

बंडखोरांचा हा मार्ग निवडलेल्या या डाकूंच्या आंतरिक सत्याभोवती हा चित्रपट फिरणारा आहे पण ते बरोबर आहेत की अयोग्य हे माहित नाही. ते अत्याचारींच्या कायद्यांनुसार जगण्यास नकार देतात. त्यांच्या समुदायाची किंवा जातीची उकल करण्याचे त्यांचे ध्येय होते. या कोरड्या प्रदेशातील बंडखोरांना त्यांच्या जीवनातील अधिक उद्देश माहित होता.

डिटेक्टिव्ह ब्योमकेश बक्षी: डिटेक्टिव्ह ब्योमकेश बक्षी हा सुशांत सिंह राजपूतचा आणखी एक सर्वोत्कृष्ट बॉलिवूड चित्रपट आहे. 90 च्या दशकात आधीच हिट झालेल्या टेली मालिका मोठ्या पडद्यावर सादर करण्याची कल्पना दिग्दर्शक दीपांकर बॅनर्जीला सुचली, ज्यात सुशांत सिंह राजपूत मुख्य भूमिका ब्योमकेश-डिटेक्टिव्ह होता. जरी अॅक्शन थ्रिलर बॉक्स ऑफिसवर तो जादू निर्माण करू शकला नाही परंतु समीक्षकांनी सिनेमा प्रशंसनीय बनवला.

स्वातंत्र्यपूर्व काळातील कलकत्त्यातील नॉस्टॅल्जिया आणि कथानकाने प्रेक्षकांना मंत्रमुग्ध केले परंतु ते जनतेला आणू शकले नाहीत. बंगालच्या सर्वात लोकप्रिय काल्पनिक पात्राच्या कातडीत असल्याबद्दल सुशांतचे समीक्षकांनी कौतुक केले होते. त्याचा पोशाख, संवाद वितरण आणि अभिव्यक्तीने समीक्षकांची मने चोरली होती. त्याचा अभिनय, पटकथा आणि चित्रपटाच्या कथानकातील चक्रव्यूहात प्रेक्षक शेवटपर्यंत अडकला. जर तुम्ही त्याच्या अभिनयाचे आणि अभिनय कौशल्यांचे साक्षीदार बनू इच्छित असाल तर तुम्ही हा चित्रपट अवश्य पाहा.

छिछोरे: हा राष्ट्रीय पुरस्कार विजेता चित्रपट कॉलेजमध्ये घालवलेल्या कटू गोड क्षणांशी जोडलेला आहे ज्यामध्ये असंख्य आठवणी आणि विनोदी स्वरात मैत्रीचे क्षण आहेत. नितेश तिवारी दिग्दर्शित कॉमेडीमुळे त्याला सुशांतला त्याच्या विविधतेच्या चरित्र, चित्रपटातील अन्नीपर्यंत पोहचण्यासाठी त्याच्या कर्तृत्वाची आठवण होते.

सुशांत सिंह राजपूत

हा चित्रपट2015 चा ब्लॉकबस्टर ठरला. तो त्याच्या पटकथा, वन-लाइनर्स, कॉमिक पंच आणि अभियांत्रिकी जीवनाला अनुरूप असणारे विनोदांसह प्रेक्षकांना आकर्षित करण्यात यशस्वी झाला. प्रीतमच्या संगीताने यथार्थवादी दृष्टिकोनाच्या या विनोदी-नाटकात स्टार जोडले. हा चित्रपट सहा मित्रांच्या आयुष्याचे वर्णन करतो जे पराभूत होण्यापासून ते निवडक होण्यापर्यंत आणि नंतर त्यांच्या आयुष्यातील विजेते देखील असतात जे आत्म-शोधाचा अंतिम प्रवास आहे. सुशांतने चित्रपटातील अनिरुद्धच्या पात्राला न्याय दिला होता.चित्रपट देशांतर्गत स्तरावर 100 कोटीचा व्यवसाय करण्यात यशस्वी झाला होता.

पीके: 2014 च्या पीके चित्रपटात सुशांतची भूमिका खूपच कमी होती, राजकुमार हिरानी दिग्दर्शित या चित्रपटाने मानवी समाजात प्रचलित असलेल्या अंधश्रद्धेवर नवशिक्या पद्धतीने प्रकाश टाकला. जरी सुशांतने तिसरे पात्र आणि 20 मिनिटांसाठी एक भूमिका केली असली तरी त्याची दखल घेतली गेली. सुशांतने अनुष्का शर्माच्या जग्गूच्या पाकिस्तानी प्रेमाची भूमिका केली. त्याच्या पात्राचे नाव होते सरफराज युसूफ.

सुशांतने पीके चित्रपटातील त्याच्या भूमिकेसाठी शुल्क घेण्यास नकार दिला, जरी हिरानीने त्याला 20 रुपयांची साइनिंग रक्कम दिली. ती त्याला त्याच्या आवडत्या दिग्दर्शकाकडून स्नेहाचे चिन्ह म्हणून तयार करण्यात आली. पीके 2014 च्या ब्लॉकबस्टरपैकी एक होता आणि त्याला अनेक पुरस्कार मिळाले.

शुद्ध देसी रोमान्स:सुशांतचा हा चित्रपट  रोमँटिक कॉमेडी लग्न, प्रेम आणि लाइव्ह-इनबद्दल आधुनिक तरुणांची कच्ची मानसिकता दर्शवते.  सुशांतने गोंधळलेल्या अवस्थेत एका तरुण मूर्ख मार्गदर्शकाची भूमिका चमकदार वेगाने साकारली. या स्किम्पी बजेट चित्रपटात तो आपल्या आजूबाजूच्या इतर कोणत्याही यादृच्छिक मुलासारखा होता.

परिणीतीचे पात्र आणि सुशांत यांच्यातील संभाषणाची केमिस्ट्री दैनंदिन जीवनातील एक भाग आहे. हा सुशांतच्या दीर्घकालीन चित्रपट कारकिर्दीतील हिट आणि समीक्षकांनी प्रशंसित चित्रपट आहे. त्याचा अभिनय उत्स्फूर्त आणि पात्राच्या कातडीत होता. तर, SSR च्या अभिनय कौशल्यांचा आनंद घेण्यासाठी तुम्ही हा चित्रपट पाहू शकता.

दिल बेचरा: सुशांत सिंगचा आणखी एक सर्वोत्कृष्ट चित्रपट म्हणजे त्याच्या मृत्यूनंतर रिलीज  झालेला डील बिचारा.जॉन ग्रीनची कादंबरी “आमच्या ताऱ्यांमध्ये दोष”. दोन टर्मिनल कर्करोग रुग्ण त्यांच्याबद्दल एक विलक्षण प्रेमकथा तयार करतात आणि त्यांचे जीवन साजरे करतात. मॅनी (सुशांत सिंह राजपूत) आणि किझी बसू (संजना संघी) ही पात्रं आहेत. दुर्दैवाने सुशांतचा रुपेरी पडद्यावरील हा शेवटचा अभिनय साक्षीदार होता. सुशांतच्या दुःखद मृत्यूनंतर हा चित्रपट मरणोत्तर प्रदर्शित झाला.सुशांत सिंह राजपूत

सुशांत मॅनीच्या पात्रात  खोलवर गेला होता जो त्याच्या आयुष्यातील प्रत्येक क्षणाला महत्त्व देतो. फराह खानने कोरिओग्राफ केलेल्या नो-कट सिंगल-टेक टायटल ट्रॅकसाठी त्यांचे कौतुक झाले. त्याचे संवाद प्रेक्षकांशी बद्ध राहिले आणि अधिकसाठी गर्दी केली.

केदारनाथ: 2018 चा हा चित्रपट सुशांत सिंह राजपूतचा आणखी एक सर्वोत्कृष्ट चित्रपट आहे. नवोदित म्हणून साराची ऑनस्क्रीन मोहिनी सुशांतच्या स्क्रीनवरील उपस्थितीला मागे टाकू शकली नाही. हिमालयीन मांडीच्या अतुलनीय निसर्गसौंदर्याने त्याच्या चित्रपटसृष्टीच्या दर्शकांना मंत्रमुग्ध केले. हा चित्रपट एकूणच व्यावसायिकदृष्ट्या यशस्वी झाला.

सुशांत ज्या सहजतेने यात्रेकरूंना घेऊन जातो त्याच्या अभिनयाची व्यक्तिरेखा सांगते. पर्यटकांशी वागणारे सुशांतचे पात्र आणि त्याची तयार केलेली उपस्थिती प्रेक्षकांना धर्मापेक्षा वरच्या विश्वासावर भर देते. अभिषेक कपूरच्या 2 तासांच्या चित्रपटाने सुशांतने त्याचे सर्वोत्तम प्रदर्शन करण्याचा प्रयत्न केला. पण सारा अली खानसोबतची त्याची केमिस्ट्री वाखाणण्याजोगी होती.

सुशांत सिंह राजपूत

काई पो चे!: सुशांतने चेतन भगतच्या सर्वाधिक विकल्या जाणाऱ्या कादंबरी ‘द थ्री मिस्टेक्स ऑफ माय लाईफ’ वर आधारित काई पो चे 2011 मध्ये रुपेरी पडद्यावर पदार्पण केले. त्याने ईशान नावाच्या नवोदित क्रिकेटपटूची भूमिका निभावली ज्याने क्रीडा अकादमी पेरण्याचे स्वप्न पाहिले. हा चित्रपट धर्माचा द्वेष आणि सांप्रदायिक दंगलींमध्ये गुरफटलेल्या मित्रांचे बंधन दर्शवितो. चित्रपटाच्या परिपूर्ण प्रगतीमुळे समीक्षकांनी चित्रपटाला दशलक्ष वेळा पाहण्यासारखे लेबल लावले.

काई पो चे हे सुशांतच्या स्टार कारकिर्दीतील प्रमुख घटक होते. त्यांनी दिलेल्या भूमिकेला न्याय दिला. सुशांतच्या बॉलिवूडमध्ये प्रवेशाने त्याला एका रात्रीत एक संभाव्य स्टार बनवले. समीक्षकांनी आणि ब्लॉकबस्टर चित्रपटाने प्रशंसा केली. एकंदरीत, सुशांतच्या कारकिर्दीतील सर्वोत्कृष्ट बॉलिवूड चित्रपटांपैकी एक काई पो चे आहे.

M.S. धोनी: द अनटोल्ड स्टोरी: M.S. धोनी द अनटोल्ड स्टोरी, कदाचित सुशांत सिंग राजपूतचा सर्वात आवडता आणि सर्वोत्कृष्ट चित्रपट असावा. त्याने आपल्या हिट बायोपिकमध्ये एम.एस.धोनीच्या निर्विकार पात्राच वास्तव्य पडद्यावर मांडले होते. सुशांतने माहीला आपले ध्येय गाठण्यासाठी सर्व संघर्ष आणि अडथळे पार केले.

सिनेमात काही दृश्यांनी क्षण गोठवले आणि सुशांतच्या स्टारडमवर शिक्कामोर्तब केले. सुशांतचा हेलिकॉप्टर शॉट ही कायम लक्षात राहणारी कृती आहे. सुशांत रिअल बनवण्यासाठी रिअल बनवण्याचा प्रभारी होता आणि त्याने ते केले. त्याच्या जबरदस्त अभिनयाची आणि मेहनतीची कायम वाहवा करायला हवी. त्यांना फिल्मफेअर पुरस्कार स्टारडस्ट पुरस्कार आणि झी सिने पुरस्कारांसारख्या विविध प्रतिष्ठित पुरस्कारांसाठी नामांकन मिळाले. याशिवाय, त्याने सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्यासाठी मेलबर्नचा भारतीय चित्रपट महोत्सव जिंकला.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here