आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

या जोडप्याच्या लग्नाच्या वाढदिवसाच्या केकचा एक तुकडा 1,86,000 रुपयांना विकला गेला होता..


प्रिन्स चार्ल्स आणि राजकुमारी डायना यांच्या लग्नाच्या केकचा एक तुकडा १,८५० मध्ये लिलाव झाला आहे. काल्पनिक कथांमध्ये ऐकल्याप्रमाणे लग्नाला ४० वर्षांहून अधिक काळानंतर, ते इतक्या मोठ्या किंमतीत लिलावात विकले गेले.

केकचा हा तुकडा त्यांच्या लग्नाच्या २३ आधिकृत केक पैकी एक आहे , ज्याला ब्रिटीश शाही जोड्यानी त्यांच्या लग्नात दिला होता.

केक आयसिंग (सजावटीसाठी मिश्रण) बनवलेल्या बेसमध्ये शाही ‘कोट ऑफ आर्म्स’ आणि बदामांच्या मिठाईमध्ये सोने, लाल, निळा आणि चांदीने सजवलेल्या विस्तृत डिझाईन्स आहेत. हा तुकडा क्वीन मदर्स स्टाफच्या सदस्य मोया स्मिथला देण्यात आला होता, ज्याने ती घट्ट पकड असलेल्या एका चित्रपटा सोबत जपून ठेवलं आणि त्यावर २९ जुलै १९८१ रोजी जतन केलं. ”

new google

केक
बीबीसीने बुधवारी वृत्त दिले की स्मिथने आयसिंग एका जुन्या केकच्या टिनमध्ये ठेवली होती आणि त्याच्या झाकणावर हाताने तयार केलेले लेबल चिकटवले होते, आणि त्यावर लिहले होते काळजीपूर्वक स्पर्श करा – प्रिन्स चार्ल्स आणि प्रिन्सेस डायना यांच्या लग्नाचा केक.

त्याच्या कुटुंबाने हा केक एका कलेक्टरला २००८ मध्ये विकला. जगभरातील लोकांनी बोलीत भाग घेतला आणि केकचा तुकडा बुधवारी गेरी लीटनला विकला गेला. तुकडा फक्त £ ५०० मिळणे अपेक्षित होते, परंतु लिलाव करणाऱ्यांचे म्हणणे आहे की ते केकला विकलेल्या किंमतीमुळे “आश्चर्यचकित” झाले आहेत.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here