आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

तब्बल 50 वर्षानंतर ओवल मैदानावर  सामना जिंकून टीम इंडियाने विक्रम नोंदवलाय..


इंग्लंड विरुद्धच्या कसोटी मालिकेतील चौथी कसोटी आज संपली आहे. भारतीय संघाने इंग्लंडवर तब्बल157 धावांनी धामेकदार विजय मिळवलाय. भारताने पहिल्या डावात 191 धावा केल्या होत्या, तर इंग्लंडचा पहिला डाव 290 धावांवर संपुष्टात आला होता आणि त्यांना पुढे 99 धावा मिळाल्या होत्या. भारतीय संघाने दुसऱ्या डावात 466 धावा केल्या आणि इंग्लंडसमोर 368 धावांचे लक्ष्य ठेवले. पण 210 धावा केल्यावर यजमान सर्व बाद झाले आणि त्यांना 157 धावांच्या मोठ्या पराभवाला सामोरे जावे लागले.

इंग्लंडसाठी हसीब हमीदने 193 चेंडूंत सहा चौकारांच्या मदतीने 63 धावा आणि रोरी बर्न्सने 50 धावांचे योगदान दिले. भारताकडून उमेश यादवने तीन तर जसप्रीत बुमराह, शार्दुल ठाकूर आणि रवींद्र जडेजाने प्रत्येकी दोन बळी घेतले.

टीम इंडिया

इंग्लंडच्या डावात हमीद आणि बर्न्स व्यतिरिक्त डेव्हिड मलान (5), कर्णधार जो रूट (36), ओली पोप (2), जॉनी बेअरस्टो (0) मोईन अली (0) ख्रिस वोक्स (18) क्रेग ओव्हरटन (10) जेम्स अँडरसन (2) तर ओली रॉबिन्सन 10 धावांवर नाबाद राहिला.

विराट कोहलीच्या नेतृत्वात  भारतीय संघाने गेल्या 50 वर्षांत न झालेली कामगिरी करून दाखवली आहे. ओवल मैदानावर तब्बल 50वर्षांनी  भारतीय  संघाला विजय मिळवता आला आहे.50 वर्षांनंतर टीम इंडियाने द ओव्हल येथे इंग्लंडचा पराभव केला आहे. 1971 मध्ये ओव्हल वरझालेला भारताचा विजय हा इंग्रजी भूमीवरील आमचा पहिला विजय होता. अजित वाडेकर यांच्या नेतृत्वाखाली भारताने इंग्लंडला ओव्हलमध्ये हरवले.


हेही वाचा:

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम.

या 3 भारतीय खेळाडूंनी आतापर्यंत विश्व चषक स्पर्धेतील ‘गोल्डन बॅट’ जिंकलीय..!


या विजयासह विराट कोहलीच्या नेतृत्वाखालील भारतीय संघाने मालिकेत 2-1 अशी आघाडीही घेतली आहे. टीम इंडिया येथून मालिका गमावू शकत नाही. इंग्लंडने पुढचा सामना जिंकला तरी मालिका 2-2 अशी बरोबरीत सुटेल. रोहित शर्माला त्याच्या शानदार शतकासाठी सामनावीर म्हणून गौरवण्यात आले. दोन्ही डावांमध्ये अर्धशतक आणि चार बळी घेणारा शार्दुल ठाकूरही सामनावीराचा प्रबळ दावेदार होता.

5 व्या दिवसाचा खेळ सुरू झाला तेव्हा इंग्लंडचा स्कोअर कोणत्याही विकेटच्या मोबदल्यात 77 धावा होता. येथून सामना कोणत्याही मार्गाने जाऊ शकला असता. इंग्लिश संघाने पहिल्या सत्रात अवघ्या दोन विकेट गमावल्या पण दुसऱ्या सत्रात रवींद्र जडेजा आणि जसप्रीत बुमराह यांनी खेळ फिरवला.

चहाच्या वेळेपर्यंत इंग्लंडने आपल्या आणखी सहा विकेट गमावल्या. दुसऱ्या सत्राच्या अखेरीस इंग्लंड सामन्याबाहेर पूर्णपणे बाद झाला. त्याची धावसंख्या आठ गडी गमावून 193 धावा होती. सलामीवीर हसीब हमीदने यजमान संघासाठी 63 धावा केल्या. याशिवाय रोरी बर्न्सने 50 धावा केल्या. कर्णधार जो रूटच्या बॅटवरून 36 धावा आल्या. इतर कोणताही फलंदाज धावा काढण्यात फारसे योगदान देऊ शकला नाही. संपूर्ण इंग्लिश संघ 210 धावांवर ऑल आऊट झाला. उमेश यादवने तीन आणि जसप्रीत बुमराह, रवींद्र जडेजा आणि शार्दुल ठाकूर यांना प्रत्येकी दोन बळी मिळाले.

टीम इंडिया

भारताच्या विजयाचे नायक शार्दुल ठाकूर आणि रोहित शर्मा होते. शार्दुलने दोन्ही डावांमध्ये अर्धशतके (57, 60) केली. त्याने एकूण चार विकेट्सही घेतल्या. त्याचवेळी, शर्मा जीने दुसऱ्या डावात 127 धावा केल्या. कर्णधार विराट कोहलीने पहिल्या डावात 50 धावा आणि दुसऱ्या डावात 44 धावा केल्या. रीsषभ पंतने (50) दुसऱ्या डावात अर्धशतक झळकावले.

उमेश यादवने सामन्यात एकूण सहा विकेट्स घेतल्या. तसेच जसप्रीत बुमराह आणि रवींद्र जडेजाने चार विकेट आपल्या नावावर केल्या. प्रथम फलंदाजी करताना भारताचा संघ 191 धावांवर ऑल आऊट झाला. प्रत्युत्तरात इंग्लंडने 290 धावा करताना 99 धावांची आघाडी घेतली. यानंतर भारताने दुसऱ्या डावात 466 धावा केल्या आणि इंग्लंडसमोर 368 धावांचे लक्ष्य ठेवले. इंग्लिश संघ दुसऱ्या डावात 210 धावांवर सर्वबाद झाला आणि भारताने 157 धावांनी विजय मिळवला.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here