आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

===

गाईची सेवा तर सगळेच करतात पण हा तरुणांचा समूह चक्क 2000 बैलांची सेवा करतोय..


आपल्या पृथ्वीवर प्राण्यांच्या सुमारे 87 लाख प्रजाती आहेत.काही प्रजाती अजून ओळखायच्या बाकी आहेत आणि काही नामशेष होत आहेत. आणि जे काही आहे त्यापैकी पाळीव प्राण्यांना आमच्यासाठी खूप महत्त्व आहे. आज आम्ही तुम्हाला अशा काही तरुणांबद्दल सांगणार आहोत ज्यांना प्राण्यांवर खूप प्रेम आहे. त्यांच्याबद्दल जाणून घेऊया.

गाझीयाबादचा या तरुणांचा ग्रुप अनेक बैलांना चारा प्रदान करण्याचं काम गेल्या काही दिवसापासून चोख पद्धतीने करत आहेत..

जानेवारी २०२० मध्ये गाझियाबादच्या मयंक चौधरी आणि त्याच्या युवा नेटवर्कशी संबंधित लोकांनी एक नवीन उपक्रम सुरू केला, ज्याचे नाव होते ‘चारा कार’. हे युवा नेटवर्क प्राण्यांसाठी दररोज काम करत आहे. मयंक आणि त्याची टीम कचऱ्यात फेकलेल्या रोट्या थेट जनावरांपर्यंत पोहोचवून जनावरांची सेवा करत आहेत.

new google

मयंक आणि त्याच्या युवा नेटवर्क टीमने अनेक आव्हानांचा सामना केला पण त्यांनी कधी हा उपक्रम अर्धवट सोडला नाही. जेव्हा या नेटवर्कमध्ये समस्या होती की लोकांना कसे कळेल. पण त्याच्या मेहनतीमुळे लोकांनी चारा गाडीबद्दल जाणून घेण्यासही मदत केली. सुरुवातीच्या काळात लोकांना वाटले की हा नवा उपक्रम फार काळ टिकणार नाही पण मयंक आणि त्याच्या टीमच्या मेहनतीने लोकांना विश्वास दिला की त्यांचे काम योग्य दिशेने आहे.


हेही वाचा:

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम.

या 3 भारतीय खेळाडूंनी आतापर्यंत विश्व चषक स्पर्धेतील ‘गोल्डन बॅट’ जिंकलीय..!


मयंक आणि त्याच्या युवा संघाला लोकांनी खूप मदत केली. जिथे चारा गाडी एका कारपुरती मर्यादित होती आज मयंकच्या टीमकडे लोकांच्या मदतीने 3 चारा गाड्या आहेत. चारा गाडी लोकांच्या घरी फिरते आणि हिरवा चारा गोळा करते. लोक चारा गाडीची आतुरतेने वाट पाहतात. याद्वारे सुमारे 10 हजार घरांमधून दररोज शेकडो किलो चारा गोळा केला जात आहे.

बैल

मयंकच्या टीमने घरून गोळा केलेला चारा गाझियाबादमध्येच एका नंदी गृहात पाठवला जातो. सुमारे 2000 नंदी (बैल) येथे आहेत. हा चारा याठिकाणी दिला जातो. आता लोकही मयंक आणि त्याच्या टीमला पूर्ण पाठिंबा देत आहेत. घरांव्यतिरिक्त चारा कार बाजारातील काही रेस्टॉरंट्स भाजीपाला आणि ज्यूस दुकानांमधून हिरवा चारा गोळा करते.

जेव्हा कोरोनामुळे झालेल्या लॉकडाऊनमध्ये सर्वकाही बंद होते तेव्हा चारा कारचा वापर गाझियाबादमधील कोविड रुग्णांना ऑक्सिजन आणि अन्न पुरवण्यासाठी केला जात असे. लॉकडाऊननंतर चारा कार पुन्हा आपल्या कामात गुंतली आहे.

आज लोकांचा विश्वास चारा गाडी बनली आहे.

मयंक आणि त्याच्या टीमने चारा कारचा विस्तार करण्याची योजना आखली आहे. येत्या काळात मयंक आणि त्याच्या टीमला दिल्लीच्या इतर भागातही अशी चारा गाडी सुरू करायची आहे. आज मयंक सर्वांसाठी प्रेरणास्थान आहे. लोकांना मयंक आणि त्याच्या टीमकडून शिकण्याची गरज आहे.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम.

व्हिडीओ प्लेलिस्ट:

 

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here