आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

7 वर्षाची ही मुलगी स्वतःवर शस्त्रक्रिया करण्यासाठी स्वतः लिंबूपाणी विकून पैसे जमवतेय..


आजच्या धावपळीच्या जीवनात अनेक लोक अनेक गंभीर आजारांशी झुंज देत आहेत. अशा परिस्थितीत बर्याच वेळा त्यांच्या आजाराबद्दल जाणून घेतल्यानंतर ते लोक हार मानतात आणि त्यांच्या आयुष्यामुळे निराश होतात. ही 7 वर्षांची मुलगी अशा लोकांसाठी मोठी प्रेरणा आहे.

7 वर्षांच्या लिसाला तिच्या आजाराबद्दल कळले तेव्हा  ती स्वतः तिच्या मेंदूच्या शस्त्रक्रियेसाठी पैसे गोळा करत आहे. ही खरोखरच निरागस मुलगी तिच्या आईबरोबर त्यांच्या बेकरीच्या दुकानात लिंबूपाणी विकण्याचे काम करतेय जेणेकरून तिला काही पैसे मिळतील.

7 साल की ये बच्ची अपने दिमाग की सर्जरी के लिए बेच रही नींबू पानी, लाखों लोगों के लिए बनी जीने की प्रेरणा

new google

7 वर्षांच्या लिसा स्कॉटची कथा लाखो लोकांना प्रेरणा देणारी आहे. लिसाला तिच्या आजारपणाबद्दल आणि मेंदूच्या शस्त्रक्रियेबद्दल काही काळापूर्वी कळले. तसेच तिला माहित आहे की शस्त्रक्रियेनंतर लवकरच ती ठीक होईल. अशा परिस्थितीत ती स्वतः तिच्या शस्त्रक्रियेसाठी पैसे जोडत आहे जेणेकरून तिच्या आईवर जास्त भार पडणार नाही आणि ती तिच्या कमाईतून काही पैसे देखील उभी करू शकेल.

ही संपूर्ण कथा अमेरिकेतील अलाबामा येथील सॅवेज बेकरीची आहे जिथे लिसा आपली आई एलिझाबेथच्या बेकरीमध्ये पैसे गोळा करण्यासाठी काम करते. येथे तिच्याकडे लिंबूपाणीचा स्टॉल आहे, जो 7 वर्षीय लिसा स्वतः चालवते. आपल्या मुलीच्या आजाराविषयी माहिती शेअर करताना लिसाच्या आईने सांगितले की तिच्या मनात तीन ठिकाणी समस्या आहेत.


हेही वाचा:

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम.

या 3 भारतीय खेळाडूंनी आतापर्यंत विश्व चषक स्पर्धेतील ‘गोल्डन बॅट’ जिंकलीय..!


म्हणजेच लिसा सेरेब्रल विकृती नावाच्या आजाराशी झुंज देत आहे. यामुळे लिसाच्या मेंदूच्या उजव्या बाजूला समस्या आहे. अशा परिस्थितीत त्याच्या मेंदूची शस्त्रक्रिया लवकरच होणार आहे. लिसाला सुमारे एक महिन्यापूर्वी या आजाराबद्दल माहिती मिळाली.  तपासणीनंतर डॉक्टरांनी सांगितले की तिच्या मेंदूवर शस्त्रक्रिया करण्याची नितांत गरज आहे.

मुलगी

डॉक्टरांनी सांगितले की लोकांना एका भागात सेरेब्रल विकृतीची समस्या आहे परंतु लिसामध्ये ती तीन ठिकाणी आहे. त्यानंतर त्यांनी शस्त्रक्रियेचा सल्ला दिला.ती आणि तीची आई लिसाच्या पहिल्या शस्त्रक्रियेसाठी बोस्टन चिल्ड्रन्स हॉस्पिटलमध्ये जातील. अशा स्थितीत इतक्या संकटांना न जुमानता 7 वर्षीय लिसा हिने जगण्याचे धैर्य गमावले नाही.तिला अजूनही आयुष्य जगण्याची आवड आहे. तिला खात्री आहे की ती लवकरच बरी होईल.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

 

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here