आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

भारतीय संघाचे हे 5 स्टार खेळाडू आजून एकही कसोटी सामना खेळू शकले नाहीत..


कसोटी क्रिकेट हे क्रिकेट कौशल्य आणि धैर्याचे प्रतीक आहे. प्रत्येक तरुण जो बॅट किंवा बॉल घेतो त्याच्या आयुष्यात एकदा रेड-बॉल फॉरमॅट खेळण्याची इच्छा असते. विराट कोहलीने अनेकदा म्हटले आहे की पांढऱ्या चेंडूचे क्रिकेट चकाचक असू शकते आणि आयपीएलसुद्धा ग्लॅमरस असू शकते परंतु कसोटी क्रिकेटमध्ये  सगळच यापेक्षा वेगळे असते.

सध्याच्या भारतीय संघात स्थान मिळवणे खूप कठीण आहे कारण संघ इतका सेटल आहे. अलीकडे चाचणी संघात काही तरुणांची भर पडली आहे. त्यांना संधी मिळाली आहे चांगले खेळले आहेत आणि त्यांना वगळण्यात आले आहे.

आपण अनेकदा पाहिले आहे की एखादा खेळाडू पांढऱ्या चेंडूच्या क्रिकेटमध्ये महान असू शकतो पण तो लाल चेंडू क्रिकेटमध्ये प्रभावी नाही. युझवेंद्र चहल हा असाच एक खेळाडू आहे जो पांढऱ्या बॉलचा सुपरस्टार आहे पण त्याने अद्याप लाल बॉलचे क्रिकेट खेळलेले नाही. इंग्लंडसाठी जेसन रॉय पांढऱ्या चेंडूच्या क्रिकेटमध्ये सनसनाटी होता पण तो त्यांच्या कसोटी संघात बसू शकला नाही.

new google

कसोटी

आज आपण भारतीय संघाच्या स्टार क्रिकेटर बद्दल बोलणार आहोत जे आजूनही एकही कसोटी सामना खेळू शकले नाहीयेत.

1. मनीष पांडे: पांडे बऱ्याच काळापासून भारतीय वनडे आणि टी -20 मधल्या फळीचा भाग आहेत. त्याला मिळालेल्या संक्षिप्त संधींमध्ये त्याने दोन सुलभ खेळी खेळल्या आहेत. त्याने भारतासाठी 29 एकदिवसीय आणि 39 टी -20 खेळले आहेत. 6000 हून अधिक प्रथम श्रेणी धावा आणि काही उत्कृष्ट आयपीएल कामगिरीसह,कोणीही तो विश्वासू खेळाडू आहे हे नाकारू शकत नाही. तथापि वर्षानुवर्षे त्याने कसोटी संघाच्या निवडीदरम्यान निवडकर्त्यांचे लक्ष वेधले नाही. आणि अर्ध करिअर  संपत आले तरीही तो एकही कसोटी सामना खेळू शकला नाहीये..

2. श्रेयस अय्यर: एकदिवसीय आणि कमी षटकाच्या सामन्यात आपलं वर्चस्व सिद्ध करणारा युवा खेळाडू श्रेयस अय्यर या यादीमध्ये दुसऱ्या स्थानावर आहे.  ऑस्ट्रेलियातील व्हाईट बॉल मालिकेतील त्याची कामगिरी ही त्याची ब्रेक आउट कामगिरी होती. आयपीएलमध्ये अय्यर दिल्ली कॅपिटल्सचा कर्णधारही आहे. या आठवड्यात बोरिया मजुमदार यांना दिलेल्या मुलाखतीत त्यांनी भारतासाठी कसोटीत खेळण्याची आपली महत्वाकांक्षा स्पष्टपणे सांगितली. त्याने अद्याप भारतासाठीएकही कसोटी सामना खेळला नाहीये. पण लवकरच श्रेयस पांढऱ्या जर्सीमध्ये खेळतांना दिसू शकेल.


हेही वाचा:

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम.

या 3 भारतीय खेळाडूंनी आतापर्यंत विश्व चषक स्पर्धेतील ‘गोल्डन बॅट’ जिंकलीय..!


3. केदार जाधव: टीम इंडियाचा आणखी एक स्टार खेळाडू म्हणजेकेदार जाधव.  केदार जाधवने भारतासाठी 73 एकदिवसीय सामने आणि 9 टी -20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळले आहेत. त्याने सध्या भारतीय क्रिकेट संघातील स्थान गमावले आहे.

कसोटी

4. युजवेंद्र चहल: भारताच्या पांढऱ्या चेंडू संघातील एक सुपरस्टार खेळाडू आहे. जेव्हा भारत मर्यादित षटकांमध्ये मैदानात उतरतो तेव्हा चहल मोठा पर्याय असतो. कोणत्याही देशात त्याच्याशिवाय खेळ सुरू करणे भारतासाठी अकल्पनीय आहे. त्याने 56 एकदिवसीय आणि 49 टी -20 सामने खेळले आहेत आणि 150 हून अधिक विकेट्स घेतल्या आहेत. परंतु कसोटी संघात जडेजा आणि अश्विन आधीच अक्षर पटेल, सुंदर आणि कुलदीप यांच्यासोबत भारताचे प्रमुख फिरकीपटू असल्याने चहल पदार्पण कसे करेल हे पाहणे रोमांचकारक ठरेल.

5. कृणाल पंड्या: कृणाल पंड्या हा अष्टपैलू हार्दिक पंड्याचा मोठा भाऊ आहे. हार्दिक प्रमाणेच कृणाल देखील एक अष्टपैलू खेळाडू आहे. पण तो डाव्या हाताने फलंदाजी करतो आणि डाव्या हाताने फिरकी गोलंदाजी करतो. कृणालने पाच एकदिवसीय आणि 19 टी -20 सामन्यांमध्ये भारताचे प्रतिनिधित्व केले आहे. त्याने दोन्ही फॉरमॅटमध्ये चांगली कामगिरी केली आहे आणि जर त्याने प्रथम श्रेणी क्रिकेटमध्ये चांगली कामगिरी केली तर त्याला कसोटी संघात नक्कीच स्थान मिळू शकते.

हे  ५ भारतीय खेळाडू आजूनही कसोटी संघात खेळू शकले नाहीयेत. जर संधी मिळालीच तर ते नक्की संघासाठी उपयोगी खेळ करतील.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here