आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फेसबुकपेज  फॉलो करा

आमचे नवनवीन माहितीपूर्ण व्हिडीओ पाहण्यासाठी आमच्या युट्युब चॅनेल ला सब्सक्राईब करा.

===

बिअर फक्त हिरव्या आणि तपकिरी बाटल्यांमध्ये का येते? घ्या जाणून खरे कारण…


अल्कोहोलबद्दल बोलताना बिअर हे सर्वात जास्त प्रमाणात वापरले जाणारे पेय आहे अस म्हटल तर वावग ठरणार नाही.. काही लोक व्यसनामुळे पितात, तर काही लोक फक्त टशनमध्येच पितात. अनेक युवक, तरून ,तरुणी पासून ते प्रतिष्टीत व्यक्तींपर्यंत काहीना काही  कारणाने बहुतांश लोक हे बिअर पितातच.

बिअर

परंतु एक म्हत्वाची गोष्ट म्हणजे बिअर पीत असताना या लोकांना कधीच लक्षात आले नसेल की बिअर फक्त हिरव्या आणि तपकिरी बाटल्यांमध्ये का येते? खरय ना? आजपर्यंत तुम्हीही विचार केला नसेल की नक्की बिअरच्या बाटल्यांचा रंग जास्त करून हिरवा किंवा तपकिरीच का असतो?


हेही वाचा…

करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

WTC Final: रोहित शर्मा सोबत कोण करेल ओपनिंग? माईक हेसनने सुचवले हे नाव

ऑस्ट्रेलियाला दोनदा चॅम्पियन बनवणारे प्रशिक्षक जॉन बुकॅनन ज्युनियर बुमराहला भेटण्यासाठी उत्सुक


 

आज या लेखात आपण याबद्दलच जाणून घेणार आहोत..

जेव्हा बिअरची विक्रीस सुरवात झाली तेव्हा ती सध्यासारखी काचेच्या बाटल्यात येत नव्हती. असे मानले जाते की हजारो वर्षांपूर्वी प्राचीन इजिप्तमध्ये बिअरची पहिली कंपनी उघडण्यात आली होती जेव्हा बिअर पारदर्शक बाटल्यांमध्ये पॅक केली जात असे. यानंतर काही मद्यनिर्मिती करणार्‍या कंपनीला  असे आढळले की बिअर पांढऱ्या बाटलीत पॅक केल्याने सूर्याच्या किरणांपासून अल्ट्राव्हायोलेट किरणांनी (अल्ट्राव्हायोलेट किरणांद्वारे) त्याचे आम्ल खराब होत आहे ज्यामुळे बिअरला वास येऊ लागला आणि लोक बिअर पिण्यास  उत्सुक होत नव्हते..

बिअर

बिअर निर्मात्यांनी या समस्येचे निराकरण करण्यासाठी एक योजना आखली ज्याअंतर्गत त्यांनी बिअरसाठी ब्राऊन कोटेड बाटल्यांची निवड केली. त्यांच्या या योजनेनुसार पहिल्यांदा  बिअर साठी तपकिरी रंगाची काचेची बाटली वापरण्यात आली. जेणेकरून बियर वास आणि सूर्यकिरणामुळे होणार कंपनीच नुकसान  भरून काढले जाईल.

याव्यतिरिक्त हिरव्या बाटल्यांचा वापर दुसऱ्या महायुद्धाच्या वेळी सुरू झाला  जेव्हा तपकिरी बाटल्यांना दुष्काळाचा सामना करावा लागला कारण बीयर उत्पादकांना सूर्यप्रकाशास सामोरे जाणार नाही असा रंग निवडावा लागला. मग खूप विचार केल्यानंतर तपकिरी रंगाऐवजी हिरवा रंग निवडला गेला आणि तेव्हापासून हिरव्या बाटल्यांमध्ये बिअर येऊ लागली.

तेव्हापासून हिरव्या रंगाची बॉटल ही बिअर साठी सर्वांत चांगली म्हणून समोर आली आणि आजही कायम आहे..


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

 

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here