आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फेसबुकपेज  फॉलो करा

आमचे नवनवीन माहितीपूर्ण व्हिडीओ पाहण्यासाठी आमच्या युट्युब चॅनेल ला सब्सक्राईब करा.

===

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी भेटणार असलेले ते ५ अमेरीकन कंपनीचे सीईओ नक्की कोण आहेत?


कोरोनाकाळामध्ये गेल्या अनेक दिवसापासून सर्वच नेत्यांचे विदेश दौरे जवळपास बंद होते. भारताचे पंतप्रधान सुद्धा यामध्ये होते जे गेल्या अनेक दिवसापासून देश सोडून विदेशात गेले नव्हते.कोरोनाचा कहर जसा जसा कमी होत गेला तसे नेत्यांचे दौरे सुरु झाले आहेत. सध्या पंतप्रधान नरेंद्र मोदी त्यांच्या तीन दिवसीय दौऱ्यासाठी अमेरिकेला गेले आहेत.

आज भेटीच्या पहिल्या दिवशी ते वॉशिंग्टनमध्ये पाच दिग्गज अमेरिकन कंपन्यांच्या मुख्य कार्यकारी अधिकाऱ्यांना  भेटतील. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी भारत-अमेरिका व्यवसायाच्या संभाव्यतेवर चर्चा करण्याची शक्यता आहे.

नरेंद्र मोदी

मोदिजी भेटणार असलेले ते ५ सीईओ नक्की कोण आहेत आणि त्यांच्या कंपन्या नक्की काय काम करतात याबद्दल या लेखात जाणून घेऊया..


हेही वाचा…

करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

WTC Final: रोहित शर्मा सोबत कोण करेल ओपनिंग? माईक हेसनने सुचवले हे नाव

ऑस्ट्रेलियाला दोनदा चॅम्पियन बनवणारे प्रशिक्षक जॉन बुकॅनन ज्युनियर बुमराहला भेटण्यासाठी उत्सुक


हे लक्षात घेतले जाऊ शकते की पंतप्रधान नरेंद्र मोदी अमेरिकेचे अध्यक्ष जो बिडेन यांच्या आमंत्रणावरून 23 ते 25 सप्टेंबर 2021 पर्यंत अमेरिकेत  आले आहेत. मोदिजीनी 22 सप्टेंबरच्या संध्याकाळीच नवी दिल्ली सोडली. गेल्या वर्षी बिडेन यांची अध्यक्ष म्हणून निवड झाल्यानंतर पंतप्रधान मोदींचा हा पहिला अमेरिका दौरा आहे. यापूर्वी दोन्ही नेत्यांमध्ये तीन आभासी संभाषण झाले आहेत. मार्चमध्ये क्वाड शिखर परिषद दरम्यान, एप्रिलमध्ये हवामान बदल शिखर परिषद आणि जूनमध्ये जी -7 शिखर परिषदमध्ये दोन्ही नेत्यांमध्ये बोलणे झाले होते. परंतु वैयक्तिक रित्या निवडणुकीनंतर ते पहिल्यांदाच भेटणार आहेत.

नरेंद्र मोदी

अमेरिकन कंपनी क्वालकॉमचे सीईओ क्रिस्टियानो आर आमोन, अॅडोबचे शंतनु नारायण, फर्स्ट सोलरचे मार्क विडमर, जनरल अणुशास्त्राचे विवेक लाल, ब्लॅकस्टोनचे स्टीफन ए. श्वार्जमन आज पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची भेट घेणार आहेत. पंतप्रधान मोदी या सर्व मुख्य कार्यकारी अधिकाऱ्यांना स्वतंत्रपणे भेटतील. पंतप्रधान मोदी शिखर परिषदेला संबोधित करणार आहेत आणि नंतर 26 सप्टेंबर रोजी ते मायदेशी परततील.


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

 

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here