आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फेसबुकपेज  फॉलो करा

आमचे नवनवीन माहितीपूर्ण व्हिडीओ पाहण्यासाठी आमच्या युट्युब चॅनेल ला सब्सक्राईब करा.

===

कौशल्य आणि प्रतिभा असूनही या खेळाडूंना एकही आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट सामना खेळण्याची संधी मिळाली नाही..


भारतातील क्रिकेटच्या लोकप्रियतेबद्दल आपल्या सर्वांना माहिती आहे. खेळाची धर्माप्रमाणे पूजा केली जाते आणि जे खेळाडू ते खेळतात त्यांना देवी-देवतांसारखे मानले जाते. राष्ट्रीय संघात स्थान मिळवण्याची स्पर्धा इतकी कटू आहे की बरेच तरुण त्यांचे संपूर्ण बालपण आणि सुरुवातीचे आयुष्य फक्त क्रिकेट खेळण्यात आणि त्यांच्या कौशल्यांचा सन्मान करण्यात घालवतात.

बऱ्याच खेळाडूंना एक दिवस त्यांच्या देशासाठी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट खेळण्याची इच्छा असते पण दुर्दैवाने ते केवळ काही मोजकेच करतात. भारतात लाखो लोक ब्लूज दान करण्याचे स्वप्न पाहतात. अशा तीव्र स्पर्धेमुळे बरेच प्रतिभावान तरुण चुकतात.

new google

खेळाडू

आज,भारतीय आंतरराष्ट्रीय संघाचे मुख्य फीडर मार्ग रणजी ट्रॉफी, आयपीएल, इंडिया ए आणि इतर देशांतर्गत  स्पर्धा आहेत. देशभरातील विविध खेळाडू या लीग आणि स्पर्धांमध्ये खेळतात आणि चांगली कामगिरी करण्याचा प्रयत्न करतात. काही नेत्रदीपक कामगिरीद्वारे ते निवडकर्ते आणि व्यवस्थापनाचे लक्ष वेधतील अशी त्यांना आशा आहे.

अशी काही उदाहरणे आहेत जेव्हा खेळाडूंनी घरगुती स्तरावर चमकदार क्रिकेट खेळले आहे आणि एक गजबज निर्माण केली आहे परंतु भारतीय संघात निवडीसाठी त्यांना संधी मिळालीच नाही.  या लेखात आपण अश्याच पाच खेळाडू बद्दल जाणून घेणार आहोत ज्यांच्यात प्रतिभा आणि कौशल्य असूनसुद्धा त्यांना एकही अंतराष्ट्रीय सामना खेळण्याची संधी मिळाली नाही.


हेही वाचा…

करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

WTC Final: रोहित शर्मा सोबत कोण करेल ओपनिंग? माईक हेसनने सुचवले हे नाव

ऑस्ट्रेलियाला दोनदा चॅम्पियन बनवणारे प्रशिक्षक जॉन बुकॅनन ज्युनियर बुमराहला भेटण्यासाठी उत्सुक


अनमोल मजुमदार: मजुमदार द्रविड आणि तेंडुलकरांच्या काळात खेळला आणि विश्लेषकांच्या मते त्याच्याकडे या दोन महान व्यक्तींचे कौशल्य स्तर होते. 1994-95 हंगामात हरयाणाविरुद्ध पदार्पण करताना त्याने 260 धावांची खेळी करत घरगुती मैदानावर आगमन केले. त्याच्या प्रदीर्घ कारकिर्दीत त्याने 48 च्या  सरासरीने 11,667 धावा केल्या पण त्यावेळेस दिग्गज खेळाडूंनी गजबजलेल्या भारतीय संघात त्याला स्थान मिळवणे जमलेच नाही.

 मिथुन मन्हास: उजव्या हाताचा फलंदाज आणि अर्धवेळ उजव्या हाताचा ऑफ-ब्रेक गोलंदाज मन्हासने CSK मधील आपल्या कामगिरीद्वारे स्वतःचे नाव कमावले. सहस्राब्दीच्या प्रारंभापासून मनहासने दिल्लीचे नेतृत्व केले आणि 2007-08 मध्ये त्यांना चॅम्पियनशिप विजय मिळवून दिला.

त्याने त्या हंगामात 921 धावा केल्या आणि प्रत्येकाने त्याला राष्ट्रीय संघात स्थान मिळण्याची अपेक्षा केली.तो एक रणजी लीजेंड राहिला आणि आतापर्यंतचा रणजीत दुसरा सर्वाधिक धावा करणारा खेळाडू म्हणून विराजमान आहे.

राजिंदर गोयल: घरगुती सर्किटमध्ये आतापर्यंतचे सर्वात मोठे नाव गोयल आहे. गोयल हा हरियाणाचा फिरकीपटू होता. त्याची देशांतर्गत कारकीर्द 20 पेक्षा जास्त वर्षांची आहे ज्यात त्याने प्रथम श्रेणीच्या 750 विकेट्स घेतल्या. मात्र त्या काळातील इतर फिरकीपटूंप्रमाणे तो दिग्गज बिशनसिंग बेदीमुळे संघात स्थान मिळवू शकला नाही.

खेळाडू

श्रेयस गोपाल: गोपाल जो सध्या 28 वर्षांचा आहे तो कर्नाटक आणि आयपीएल राजस्थानसाठी देशांतर्गत क्रिकेट खेळतो. गोपाल स्वत: ला लेग स्पिनर म्हणून ओळखतो आणि चेंडूला व्यवस्थित स्पिन करण्याची कला अवगत आहे.  तो 2013 पासून कर्नाटकसाठी खेळला आहे आणि 180 हून अधिक विकेट्स घेतल्या आणि 2500 जवळ धावा केल्या.

आयपीएलमध्ये प्रसिद्ध आरसीबी फलंदाजी क्रमवारीविरुद्धही त्याने हॅटट्रिक केली आहे. तरीही चहल, अश्विन, जड्डू, आणि आता चहार, सुंदर आणि वरुण चक्रवर्ती यांच्यासारख्या स्पिन कोटासह त्याला भारतासाठी कधीही निवडले गेले नाही.

रजत भाटिया: 2012 आणि 14 मोहिमेदरम्यान केकेआरसाठी अंतिम उपयुक्तता खेळाडू रजत भाटिया होता. त्याने रणजीमध्ये उत्तराखंडचे कर्णधारपद भूषवले आणि 112 घरगुती प्रथम श्रेणी सामने खेळले जे 6500 धावांच्या जवळपास होते आणि 137 विकेट घेतल्या. केकेआर सेट-अपमध्येही त्यांचा मोलाचा वाटा होता. तो मूळ वेगवान गोलंदाजीचा अष्टपैलू खेळाडू होता. निवडकर्त्यांनी त्याच्याकडे आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटचा चेहरा म्हणून कधीही पाहिले नाही. त्याने गेल्या वर्षी सर्व प्रकारच्या क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतली.


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here