आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

रावणाची भूमिका करून रामायणात श्रीरामाशी युद्ध करणारे अरविंदजी खऱ्या आयुष्यात श्रीरामांचे कट्टर भक्त होते…


रामानंद सागर यांच्या प्रसिद्ध रामायण या मालिकेत लंकेशची भूमिका साकारणारे अरविंद त्रिवेदी आता नाहीत. ते 82 वर्षांचे होते. 90 च्या दशकात जेव्हा त्यांचा आवाज टीव्ही सेटवर गुंजत असे तेव्हा प्रेक्षकांनासुद्धा हंस येत असे. या मालिकेतून अरुण गोविलला राम म्हणून अमर मान्यता मिळाली तर अभिनेता अरविंद त्रिवेदीची रावणाची भूमिकाही संस्मरणीय ठरली. ते बऱ्याच दिवसांपासून आजारी होते. काल रात्री त्यांना हृदयविकाराचा झटका आला आणि त्यांना वाचवता आले नाही.

जरी ते  टीव्हीच्या पडद्यावर रामाशी लढताना दिसले  असले तरीही वास्तविक जीवनात अरविंद त्रिवेदी हे रामाचे मोठे भक्त होते. त्यांनी स्वतः सांगितले होते की जेव्हा त्याने सीरियलमध्ये रामाच्या विरोधात कठोर शब्द वापरले तेव्हा त्यांनी नंतर देवाची माफी मागितली. गेल्या वर्षी कोरोना लॉकडाऊनमध्ये जेव्हा रामायण सीरियल पुन्हा टीव्हीवर प्रसारित होऊ लागली, तेव्हा त्यांची चित्रे टीव्ही चॅनेलवरही दिसू लागली. ते टीव्हीवर रामायण पाहताना दिसले होते.


हेही वाचा…

new google

तारक मेहता का उल्टा चश्मा मालिकेतून घराघरात प्रसिद्ध असलेले “नट्टू काका” आज कायमचं जग सोडून गेलेत…

आपल्या मुलाने सेक्स करावं, ड्रग्स घ्यावे अशी इच्छा शाहरुख खानने 24 वर्षापूर्वीच बोलून दाखवली होती..

करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

WTC Final: रोहित शर्मा सोबत कोण करेल ओपनिंग? माईक हेसनने सुचवले हे नाव

ऑस्ट्रेलियाला दोनदा चॅम्पियन बनवणारे प्रशिक्षक जॉन बुकॅनन ज्युनियर बुमराहला भेटण्यासाठी उत्सुक


प्रत्येक वेळी अरुण गोविल भगवान रामच्या भूमिकेत पडद्यावर दिसला की अरविंद हात जोडून नमस्कार व्हायचे. या शतकात जन्माला आलेल्या पिढीला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की त्या वेळी टीव्हीसमोर बसलेले लोकही भगवान रामच्या भूमिकेत अरुण गोविलला पाहून हात जोडून ​​पूजा करायचे आणि जल्लोष करायचे. गेल्या वर्षी प्रसारमाध्यमांशी केलेल्या संभाषणात, कुटुंबातील सदस्यांनी सांगितले होते की वृद्ध अरविंद त्रिवेदींचा बहुतेक वेळ देवाच्या भक्तीत घालवला जात होता.

300 हिंदी-गुजराती चित्रपटांमध्ये काम केले.

रावण

रावणाच्या भूमिकेत त्यांची गर्जना कोण विसरू शकेल? अभिनयाच्या दृष्टिकोनातून पाहिले तर त्याने रावणाच्या भूमिकेत जीव आणला होता. नंतर रामायण वर बनवलेल्या सर्व मालिकांमध्ये अरविंद त्रिवेदी सारख्या रावणाच्या पात्राची नक्कल करण्याचा सर्व प्रयत्न करण्यात आला. त्यांनी सुमारे 300 हिंदी आणि गुजराती चित्रपटांमध्ये काम केले.

सिनेमाबरोबरच ते राजकारणाशीही जोडले गेले. त्यांनी गुजरातच्या साबरकांठा मतदारसंघातून भाजपच्या तिकिटावर निवडणूक लढवली आणि जिंकले तेव्हा लोकप्रियता शिगेला पोहोचली होती. 1991 ते 1996 पर्यंत ते लोकसभेचे खासदारही राहिले होते.

हे मनोरंजक आहे की त्या वेळी अरविंद त्रिवेदी आपल्या खऱ्या नावापेक्षा लंकेश नावाने अधिक प्रसिद्ध होते. ते जिथे जिथे सभा घेत असे तिथे लोक त्याला रावणाचे संवाद बोलायला सांगायचे. शिवाय त्यांचे नाव निवडणूक संबंधित कागदपत्रांमध्ये अरविंद त्रिवेदी (लंकेश) असे लिहिले गेले होते…

आज त्यांचं निधन झालं.त्यांच्या आत्म्याला भावपूर्ण श्रद्धांजली..


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

तारक मेहता का उल्टा चश्मा मालिकेतून घराघरात प्रसिद्ध असलेले “नट्टू काका” आज कायमचं जग सोडून गेलेत…

आपल्या मुलाने सेक्स करावं, ड्रग्स घ्यावे अशी इच्छा शाहरुख खानने 24 वर्षापूर्वीच बोलून दाखवली होती..

इस्टर बेटावर सापडलेल्या या मूर्तींशी संबंधित रहस्य आजपर्यंत शास्त्रज्ञांनाही सोडवता आलेले नाहीये..

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

खरचं धोनीने अनेक यष्टीरक्षकांचे करीयर संपवलंय का?

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here