क्रीडा क्षेत्रातील महत्वाच्या बातम्या व लेख वाचण्यासाठी आमच्या फेसबुक पेजला लाईक करायला विसरू नका.

====

एका षटकात 5 बळी घेणाऱ्या कर्नाटकच्या या युवा खेळाडूने तडकाफडकी निवृत्ती जाहीर केलीय..


सध्या देशात इंडियन प्रीमियर लीगचा उत्साह शिगेला पोहचला आहे. स्पर्धा अंतिम स्थितीत आल्यामुळे सध्या आयपीएलचा थरार सुरु आहे. या थरारदरम्यान भारतीय क्रिकेट संघाच्या वेगवान गोलंदाजाने गुरुवारी आपल्या आंतरराष्ट्रीय कारकिर्दीला निरोप दिला आहे.आयपीएलच्या अंतिम सत्रात या वेगवान गोलंदाजाने अचानक निवृत्ती घेत सर्वांचे लक्ष वेधून घेतले.

अगदी 10 वर्षांपूर्वी भारतीय क्रिकेट संघात पदार्पण करणारा कर्नाटकचा वेगवान गोलंदाज अभिमन्यू मिथुनने नवरात्रीच्या दिवशी अचानक त्याच्या कारकिर्दीला निरोप दिला. अभिमन्यू मिथुनने भारतासाठी कसोटी आणि एकदिवसीय दोन्ही क्रिकेटचे प्रतिनिधित्व केले. कर्नाटक क्रिकेट संघाचा अनुभवी वेगवान गोलंदाज अभिमन्यू मिथुनने 2010-11 मध्ये भारताकडून खेळण्यात यश मिळवले. आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये 4 कसोटी खेळण्याव्यतिरिक्त त्याने 5 एकदिवसीय सामने खेळण्यातही यश मिळवले.टीम इंडिया के गेंदबाज का करिश्‍मा, डबल हैट्रिक सहित 6 गेंद में लिए 5 विकेट-abhimanyu  mithun took five wickets in six balls in syed mushtaq ali trophy – News18  Hindi

4 कसोटी आणि 5 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये भारताचे प्रतिनिधित्व केले.

अभिमन्यू मिथुनने भारतीय क्रिकेट संघासाठी २०१० साली श्रीलंकेविरुद्ध गाले येथे पदार्पण केले, तर बरोबर ५ महिन्यांनी त्याला भारतासाठी एकदिवसीय कॅपही मिळाली. पण मिथुनची कारकीर्द फार काळ टिकू शकली नाही. मिथुनने भारतासाठी कसोटीत 9 विकेट्स घेतल्या, तर वनडेमध्ये त्याच्या नावावर फक्त 3 विकेट्स आहेत, तो फक्त 1 वर्ष संघाशी निगडित राहिला आणि त्यानंतर त्याच्या परतीची वाट पाहत होता. अखेर त्याने दीर्घ प्रतीक्षेनंतर आपली कारकीर्द घेतली.

new google

निवृत्तीबाबत अभिमन्यू मिथुन यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की, मी माझ्या देशाचे सर्वोच्च स्तरावर प्रतिनिधित्व केले आहे आणि नेहमीच माझे सर्वोच्च यश राहील. यातून मिळणारा आनंद आणि अभिमान ही अशी गोष्ट आहे जी मी आयुष्यभर जपेल.

खेळाडू

कर्नाटकचा वेगवान गोलंदाज पुढे म्हणाला की “क्रिकेट हा एक सार्वत्रिक खेळ आहे आणि मला तो सर्वोच्च स्तरावर संपवायचा होता. मला हा निर्णय स्वतःसाठी आणि माझ्या कुटुंबासाठी जगातील चांगल्या भविष्यासाठी घ्यावा लागला. मला हे देखील स्पष्ट करू द्या की कर्नाटकमध्ये भरपूर वेगवान गोलंदाजीची प्रतिभा आहे आणि जर मी माझ्या कारकीर्दीत पुढे गेलो तर ते योग्य वेळी संधी गमावतील.

आयपीएलमधील त्याची कारकीर्द पाहता त्याला फारसे यश मिळू शकले नाही. मिथुन आयपीएलमध्ये 16 सामने खेळू शकला पण तो फक्त 7 विकेट घेऊ शकला. तो आरसीबी, मुंबई इंडियन्स आणि सनरायझर्स हैदराबाद संघाकडून खेळला.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here