आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

जुन्या काळात गुन्हेगारांना दिल्या जाणाऱ्या ह्या शिक्षा पाहून तुमच्याही हृदयाचा थरकाप उडेल..


आजच्या युगात एखाद्या गुन्हेगाराला शिक्षा देतांना अनेक विचार केले जातात.परंतु ऐतिहासिक आणि राजकालीन युगात राजाच्या मनावर शिक्षा ठरवल्या जात असत. त्यातील काही शिक्षा ह्या अंत्यंत कठोर असायच्या ज्याचं नाव ऐकूनही अंगावर काटा यायचा.

सध्या लोकशाहीत जिथे लाखो वेळा शिक्षेचा विचार केला जातो तो पूर्वी इतका नव्हता. तिथे राजे आणि राजांची शिक्षा देण्याची पद्धत होती ज्यामुळे शिक्षा देण्यासाठी कायद्यात कोणतेही बंधन नव्हते. आजही काही मुस्लिम देशांमध्ये क्रूर अश्या शिक्षा दिल्या जाते.

new google

शिक्षा


हेही वाचा…

तारक मेहता का उल्टा चश्मा मालिकेतून घराघरात प्रसिद्ध असलेले “नट्टू काका” आज कायमचं जग सोडून गेलेत…

आपल्या मुलाने सेक्स करावं, ड्रग्स घ्यावे अशी इच्छा शाहरुख खानने 24 वर्षापूर्वीच बोलून दाखवली होती..

करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!


परंतु विकसित देशांमध्ये असे नाही तर भारतात फाशीची शिक्षा अगदी क्वचितच दिली जाते. आज आमही तुम्हाला जुन्या काळातील काही शिक्षांबद्दल सांगणार आहोत ज्या वाचून तुमच्या हृदयाचा थरकाप उडेल. जुन्या काळात शिक्षेच्या पद्धतींबद्दल बोलणे, मग त्या युगात क्रूरतेच्या सर्व मर्यादा ओलांडल्या गेल्या. जगभरातील विविध देशांमध्ये गुन्हे करण्यासाठी वेगवेगळ्या प्रकारच्या शिक्षेची तरतूद आहे. जगात असे काही देश आहेत जिथे गुन्हा केल्याबद्दल अशी शिक्षा दिली जाते की ज्यांनी ते पाहिले त्यांचा आत्मा हादरतो.शिक्षा

जुन्या काळातील काही कठोर शिक्षा.

1. गुन्हेगाराला पिरॅमिडसारखे दिसणाऱ्या वस्तूच्या  केंद्रबिंदूवर आसनावर बसवले गेले, नंतर गुन्हेगाराच्या शरीराचे वेगवेगळे भाग दोरांनी बांधले गेले, नंतर दोरी हलवून गुन्हेगाराचे खाजगी भाग जखमी करण्यात यायचा.

2. तसे, तुम्ही अनेक बॉलिवूड चित्रपट पाहिले असतील ज्यात त्याला फाशीची शिक्षा सुनावल्यानंतर फाशी देण्यात आली होती. पण 15 व्या शतकात फाशीच्या शिक्षेमध्ये रेझरपेक्षा धारदार ब्लेड असायचे, फाशीसाठी बनवलेल्या चौकटीच्या मध्यभागी कैद्याचे डोके ठेवून वरून ब्लेड सोडली जायची, आणि गुन्हेगाराचे धड शरीरावेगळे केले जायचे.

३. पूर्वीच्या काळात, कैद्यांच्या चौकशीसाठी लोखंडी कॅबिनेट होते ज्याच्या आत एक लोखंडी खिळे होता ज्यामध्ये गुन्हेगारांना ठेवण्यात यायचे. चौकशीदरम्यान आणि नकार दिल्यावर त्यांच्यावर दबाव आणला गेला होता आणि कारागृहात उपस्थित असलेले हजारो लोखंडी किल्ले होते. त्यांच्यावर ढकलले ज्यामुळे लोखंडी खिळे त्यांच्या शरीरातून सर्व बाजूंनी आत शिरले आणि कैद्यांना खूप वेदना झाल्या.

शिक्षा
४. युरोपमध्ये छळासाठी, गुन्हेगाराला खिळ्याच्या खुर्चीवर बसवून खुर्चीखाली आग लावण्यात आली. या तटबंदीच्या खुर्चीच्या प्रत्येक भागात खिळे असायची, ही पद्धत फक्त 1800 पर्यंत वापरली जात असे.

5. तुम्ही अशा शिक्षेबद्दल ऐकले आहे ज्यात माणसाचे शरीर मधून अर्धे कापले जाते? जर नाही, तर आज आम्ही तुम्हाला सांगत आहोत मध्ययुगीन काळात एखाद्या व्यक्तीवर अत्याचार करण्यासाठी शिक्षा म्हणून त्या माणसाला अर्ध्या भागातून चिरले जायचे. असे केल्याने गुन्हेगाराच्या शरीराचे सर्व रक्त डोक्यात जायचे त्यानंतर गुन्हेगाराचे दोन भाग मधून कापून केले जायचे आणि तो यादृच्छिकपणे मारला जायचा.

अश्या आणखी आणखी काही भयंकर शिक्षा त्या काळी गुन्हेगारांना दिल्या जायच्या. ज्यामुळे गुन्हा करण्याअगोदर प्रत्येक जण हजार वेळा विचार करायचे..


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. अधर्माची साथ दिल्यामुळे या योद्ध्यांना मृत्यूला सामोरे जावे लागले होते

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here