आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

70 च्या दशकातील या अभिनेत्रींनी चित्रपटात बोल्डलुक देण्याची परंपरा सुरु केली होती..


काळाच्या ओघात बॉलिवूड इंडस्ट्रीमध्ये अनेक बदल झाले आहेत. आजच्या काळात बॉलिवूडमध्ये काम करणाऱ्या बहुतेक अभिनेत्रींनी बिकिनी किंवा शॉर्ट ड्रेस घालणे सामान्य आहे. चाहतेही या अभिनेत्रींच्या धाडसाचे कौतुक करून थकत नाहीत आणि सोशल मीडियावर त्यांच्या टिप्पण्या आणि लाइक्सद्वारे त्यांचे प्रेम पूर्णपणे दाखवतात.

चित्रपटांमध्ये बिकिनी घालण्याबरोबरच आजच्या अभिनेत्रींनी पूलमध्ये बिकिनीमध्ये सोशल मीडियावर फोटो आणि व्हिडिओ शेअर करणे खूप सामान्य आहे पण एक काळ होता जेव्हा अभिनेत्रींसाठी अनेक नियम आणि कायदे होते. त्यावेळी साधेपणा आणि अभिनेत्रींची शालीनता लोकांना आवडत असे. डीप-कट ब्लाउज, शॉर्ट स्कर्टसारखे ‘अति-सेक्सी’ ड्रेस घालण्याची हिंमत कोणत्याही अभिनेत्रीने केली नाही कारण हे कपडे भारतीय परंपरेच्या विरोधात मानले जातात.

अभिनेत्री

new google

हेही वाचा…

तारक मेहता का उल्टा चश्मा मालिकेतून घराघरात प्रसिद्ध असलेले “नट्टू काका” आज कायमचं जग सोडून गेलेत…

आपल्या मुलाने सेक्स करावं, ड्रग्स घ्यावे अशी इच्छा शाहरुख खानने 24 वर्षापूर्वीच बोलून दाखवली होती..

करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!


बॉलिवूडच्या क्लासिक युगात काही अभिनेत्री होत्या ज्यांनी 70 च्या दशकात हॉटनेस आणि ग्लॅमरस आणि सिझलिंग या शब्दांचा अवमान केला.त्यांच्या सुपर बोल्ड आणि हॉट लूकने केवळ चाहत्यांनाच आश्चर्यचकित केले नाही तर त्यांनी  समाजाने बनवलेले नियम मोडले आणि येणाऱ्या पिढीसाठी नवीन मार्ग तयार केले.

या अभिनेत्रींनी त्यांच्या हॉट आणि बोल्ड लूकने बॉलिवूडमध्ये केवळ बदलाचा पाया घातला नाही तर समाज आणि लोकांच्या विचारसरणीतही बदल घडवून आणला जे बिकिनी किंवा लहान कपडे घातलेल्या मुलींना ‘अश्लील’ म्हणण्यास थोडासाही विलंब करत नसत.

 झीनत अमान: झीनत अमान 1970 मध्ये मिस एशिया पॅसिफिकचे विजेतेपद मिळवणाऱ्या पहिल्या भारतीय महिला ठरल्या. झीनत अमान तिच्या फॅशन सेन्ससाठी तिच्या वेळेपेक्षा खूप पुढे होती. झीनतने तिच्या चाहत्यांना आणि प्रेक्षकांना तिच्या पोशाखाने थक्कच केले नाही तर बॉलिवूडमधील सर्वात हॉट अभिनेत्री म्हणून स्वतःला सिद्ध केले. ‘हीरा पन्ना’ चित्रपटातील बहुरंगी बिकिनी असो किंवा ‘सत्यम शिवम सुंदरम’ चित्रपटातील पारदर्शक पांढरी साडी असो, झीनतने तिच्या अभिनयानेच नव्हे तर तिच्या देखाव्यानेही लोकांच्या हृदयावर राज्य केले. तसेच’हरे रामा हरे कृष्णा’ चित्रपटातील ‘दम मारो दम’ या गाण्याने तिच्या बोल्ड हिप्पी लूकने खूप लोकांची मने जिंकली.

अभिनेत्रीं

 परवीन बाबी: अभिनेत्री परवीन बाबी केवळ तिच्या प्रेमप्रकरणामुळेच नव्हे तर तिच्या बोल्डनेस आणि लुकमुळेही चर्चेत होती. तिला 70 च्या दशकातील बॉलिवूड सेन्सेशन म्हटले जाऊ शकते. तिच्याअपवादात्मक बोल्ड आणि हॉट लूकमुळे ती प्रेक्षकांमध्ये चर्चेत असायची. रुपेरी पडद्यावर तिची आकृती आणि सौंदर्य दाखवण्यात ती मागे हटली नाही. ‘नजदिकियां’ चित्रपटात ती काळ्या बिकिनीमध्ये दिसली होती.

  डिंपल कपाडिया: बॉबी चित्रपटाद्वारे बॉलिवूडमध्ये पदार्पण करणारी अभिनेत्री डिंपल कपाडिया अतिशय कमी वयात  तिने बॉबी चित्रपटातून बॉलिवूडमध्ये पदार्पण केले. बॉबी चित्रपटात डिंपल केवळ खूपच हॉट दिसत नव्हती तर लाल रंगाच्या बिकिनीमध्ये खूप सुंदर दिसत होती. सागर चित्रपटातील सागरातून निघणारा बिकिनी लुक लोक विसरू शकले नाहीत कारण या दृश्यात डिंपलने बोल्डनेस आणि हॉटनेसचे सर्व मापदंड मोडले.

  शर्मिला टागोर: बॉलिवूडची पहिली बिकिनी क्वीन शर्मिला टागोर यांनी 1966 मध्ये ‘फिल्मफेअर’ मासिकासाठी फोटोशूटसाठी काळ्या रंगाची बिकिनी घातली होती आणि पुढच्या वर्षी ती ‘एन इव्हिनिंग इन पॅरिस’ चित्रपटात पॅटर्न स्टाइल स्काय ब्लूमध्ये दिसली होती. एका रंगाच्या एक-तुकड्याच्या स्विमिंग सूटमध्ये सुद्धा तिने फोटो शूट केले होते.. अभिनेत्रीने तिच्या धाडसी निर्णयाने बॉलिवूडमध्ये नवीन पर्वाची सुरुवात केली.


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. अधर्माची साथ दिल्यामुळे या योद्ध्यांना मृत्यूला सामोरे जावे लागले होते

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here