आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

===

चेन्नई सुपर किंग्जमध्ये सहभागी झालेल्या या 5 खेळाडूंचे महेंद्रसिंग धोनीने करियर बनवले..!


सीएसके आयपीएलच्या इतिहासातील सर्वात सुसंगत आणि शक्तिशाली संघांपैकी एक आहे, ज्याने अनेक युवा खेळाडूंना तयार केले आहे जे टी -20 चे महान खेळाडू बनले आहेत. मागील  हंगामात चेन्नई सुपर किंग्ज आयपीएलच्या इतिहासात पहिल्यांदाच प्लेऑफमध्ये गेली नव्हती परंतु या हंगामात ते त्यांच्या सर्वोत्तम कामगिरीवर परतले आहेत आणि त्यांनी आयपीएल 2021 जिंकले आहे.

जेव्हा सीएसकेचा प्रश्न येतो तेव्हा फ्रँचायझीने स्टीफन फ्लेमिंग, मॅथ्यू हेडन, मखाया एनटिनी आणि इतर आंतरराष्ट्रीय दिग्गजांसह गेमचे काही सर्वोत्तम खेळाडू तयार केले आहेत. लक्ष्मीपती बालाजी, हरभजन सिंग, आशिष नेहरा आणि इतर दिग्गज भारतीय खेळाडूंनी आयपीएलमध्ये सीएसकेचे नेतृत्व केले होते.


हेही वाचा:

new google

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम.

या 3 भारतीय खेळाडूंनी आतापर्यंत विश्व चषक स्पर्धेतील ‘गोल्डन बॅट’ जिंकलीय..!


चेन्नई सुपर किंग्जचा वर्षानुवर्षे सामनाविजेते निर्माण करण्याचा इतिहास आहे. ते ज्या खेळाडूंना त्यांच्या संघासाठी सर्वोत्तम तंदुरुस्त मानतात त्यांच्यावर स्वाक्षरी करतात आणि त्यांचा वापर अशा प्रकारे करतात की ते प्रसिद्ध होतात.  आयपीएलमधील अनेक अपयशी खेळाडू CSK मध्ये सामील झाल्यानंतर स्टार बनले आहेत.

चेन्नई सुपर किंग्ज

अंबाती रायुडू :मुंबई इंडियन्सचा माजी खेळाडू अंबाती रायडू हा या यादीमधील उत्तम उदाहरण आहे. रायडू सुरुवातीला मुंबई इंडियन्ससोबत होता. कालांतराने उजव्या हाताच्या फलंदाजाची कामगिरी खालावली. 2018 च्या हंगामापूर्वी मुंबईने त्याला सोडण्याचा निर्णय घेतला. त्याला चेन्नई सुपर किंग्सने करारबद्ध केले आणि शीर्ष क्रमाने फलंदाजी करण्याची संधी दिली. रायडू संघात सामील झाल्यापासून CSK साठी उत्कृष्ट  कामगिरी केली आहे. त्याच्या योगदानामुळे सीएसकेला महत्त्वाच्या खेळांमध्ये अनेक वेळा मदत मिळाली. CSK कडून खेळताना त्याने आयपीएलचे पहिले शतकही केले.

 आशिष नेहरा: चेन्नई सुपर किंग्जमध्ये सामील होण्यापूर्वी भारताचा माजी वेगवान गोलंदाज आशिष नेहराची कारकीर्द अक्षरशः संपली होती. नेहरा CSK मध्ये सामील झाला आणि त्याच्या उत्कृष्ट कामगिरीमुळे त्याला भारतीय T20I संघात पुन्हा स्थान मिळवण्यात मदत झाली.

मुंबई इंडियन्स, दिल्ली डेअरडेव्हिल्स आणि पुणे वॉरियर्स इंडिया या सर्वांनी या वेगवान गोलंदाजाचा वापर केला. त्यानंतर, तो CSK मध्ये सामील झाला आणि 20 सामन्यांत 7.68 च्या इकॉनॉमी रेटने 30 विकेट घेतल्या.

चेन्नई सुपर किंग्ज

 ड्वेन ब्राव्हो: वेस्ट इंडीज क्रिकेट संघाचा माजी कर्णधार ड्वेन ब्राव्हो पहिल्या तीन हंगामात मुंबई इंडियन्सचा सदस्य होता. ब्राव्होने इंडियन प्रीमियर लीगमध्ये मुंबई फ्रँचायझीला विजयापर्यंत नेले. दुर्दैवाने, 2010 च्या हंगामानंतर त्याला संघाच्या प्रशासनाने सोडले. ब्राव्होला चेन्नई सुपर किंग्सने लिलावात खरेदी केले होते आणि तेव्हापासून तो त्यांच्यासाठी उत्कृष्ट आहे.

  पवन नेगी: आयपीएल 2012 च्या हंगामात दिल्ली डेअरडेव्हिल्सने रॉयल चॅलेंजर्स बेंगलोरचा स्टार पवन नेगीला करारबद्ध केले. रिलीज होण्यापूर्वी तो दिल्लीसह अनेक मोसमांसाठी खेळला. 2014 मध्ये चेन्नई सुपर किंग्सने त्याला भरती केले आणि पटकन मॅच-विनर बनवले. चेन्नईसाठी 12 सामन्यांमध्ये नेगीने 158.90 च्या स्ट्राईक रेटने 116 धावा केल्या. याव्यतिरिक्त, त्याने फ्रँचायझीसाठी सहा विकेट्स घेतल्या. या कामगिरीने तो भारतीय संघात प्रवेश करू शकला.

चेन्नई सुपर किंग्ज

  दीपक चाहर: दीपक चाहर 16 वर्षांचा असताना त्याला क्रिकेटपटू म्हणून नाकारण्यात आले होते, परंतु निर्धार आणि कठोर परिश्रमामुळे त्याने 2016 मध्ये आयपीएलमध्ये आगमन केले. रायझिंग पुणे सुपरजायंटसाठी जरी त्याने फारसे योगदान दिले नाही तरी 2018 च्या लिलावात चेन्नई सुपर किंग्सने त्याला खरेदी करण्याचा निर्णय घेतला.

चहरने सीएसकेसह त्याच्या पदार्पण हंगामात 10 विकेट्स मिळवून आपली ताकत दाखवली कारण त्यांनी तिसऱ्यांदा आयपीएल जिंकले, आणि ही फक्त येण्याची सुरुवात होती. चहरची कमी धावा देण्याची आणि लवकर विकेट घेण्याची क्षमता संघाच्या यशासाठी महत्त्वपूर्ण होती. त्याच्या अलीकडील कामगिरीचा परिणाम म्हणून तो CSK साठी अत्यंत महत्त्वपूर्ण खेळाडू बनला आहे.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम.

व्हिडीओ प्लेलिस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here