तब्बल 19 वर्षांनंतर बाबा राम रहीमला रणजीत सिंह हत्या प्रकरणी जन्मठेपेची शिक्षा सुनावण्यात आलीय..


गुरमीत राम रहीम आणि इतर 4 आरोपींना डेरा सच्चा सौदाचे माजी व्यवस्थापक रणजीत सिंह हत्या प्रकरणी जन्मठेपेची शिक्षा सुनावण्यात आली आहे. रणजीत सिंह हत्या प्रकरणातील निकाल 19 वर्षांनंतर सोमवारी आला आहे. पंचकुलाच्या विशेष सीबीआय न्यायालयाने राम रहीम आणि इतर 4 आरोपींना जन्मठेपेची शिक्षा सुनावली आहे.

खरं तर, गुरमीत राम रहीमला या प्रकरणात न्यायालयाने आधीच दोषी ठरवले होते, पण त्यावेळी न्यायालयाने त्याची शिक्षा जाहीर केली नव्हती. त्याचबरोबर महिला साधूंवर बलात्कार आणि पत्रकाराच्या हत्येच्या प्रकरणात राम रहीम आधीच तुरुंगात शिक्षा भोगत आहे.

डेरा सच्चा सौदाचे माजी व्यवस्थापक रणजीत सिंग हत्या प्रकरणातील पंचकुलाच्या सीबीआय न्यायालयात तीन दोषींचे युक्तिवाद संपले होते . राम रहीम

न्यायालयाने राम रहीमला 31 लाखांचा दंड ठोठावला.

12 ऑक्टोबर रोजी झालेल्या सुनावणीदरम्यान गुरमीत राम रहीम आणि कृष्ण लाल यांचे युक्तिवाद संपले. त्याचबरोबर आजच्या कारवाईदरम्यान जसबीर, सबदील आणि अवतार यांचे युक्तिवादही पूर्ण झाले आहेत. त्यानंतर सीबीआयच्या विशेष न्यायालयाने रणजीत हत्या प्रकरणात शिक्षा जाहीर केली आहे. शिक्षेसोबतच गुरमीत राम रहीमला न्यायालयाने 31 लाख रुपये आणि इतर 4 आरोपींना प्रत्येकी 50 हजारांचा दंड ठोठावला आहे.

संपूर्ण पंचकुला जिल्ह्यात कलम 144 लागू

राम रहीम

त्याचबरोबर शिक्षेची घोषणा होण्यापूर्वीच शहराची सुरक्षा पाहता जिल्हा प्रशासनाने संपूर्ण जिल्ह्यात कलम -144 लागू केले होते. पंचकुलाचे पोलीस उपायुक्त मोहित हांडा यांनी जारी केलेल्या आदेशात माहिती देण्यात आली आहे की राम रहीमसह 5 दोषींना शिक्षा घोषित केल्यामुळे जिल्ह्यात जीवित आणि मालमत्तेचे नुकसान होईल.

जिल्ह्यात कोणत्याही प्रकारचा तणाव निर्माण होईल, त्रासदायक होईल शांतता आणि दंगलीची भीती लक्षात घेता कलम 144 लागू करण्यात आले आहे.

पंचकुलाच्या पोलीस उपायुक्तांच्या मते, राष्ट्रीय महामार्गावरील सेक्टर १, २, ५, and आणि पंचकुलाला लागून असलेल्या भागात कोणत्याही व्यक्तीने तलवार (धार्मिक चिन्ह किर्पन व्यतिरिक्त), काठी, काठी, लोखंडी रॉड, चाकू, गांडसी, जेली, छत्री किंवा इतर शस्त्रे बाळगण्यास सक्त मनाई आहे.


आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

इस्टर बेटावर सापडलेल्या या मूर्तींशी संबंधित रहस्य आजपर्यंत शास्त्रज्ञांनाही सोडवता आलेले नाहीये..

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

खरचं धोनीने अनेक यष्टीरक्षकांचे करीयर संपवलंय का?

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here