आमचे नवनवीन माहितीपूर्ण व्हिडीओ पाहण्यासाठी आमच्या युट्युब चॅनेल ला सब्सक्राईब करा.

===

उत्तर प्रदेशच्या विधानसभा निवडणुकीसाठी कॉँग्रेसने 40 टक्के जागा महिलांसाठी राखीव ठेवल्यात…!


काँग्रेसने मंगळवारी घोषणा केली की, 2022 च्या सुरुवातीला होणाऱ्या उत्तर प्रदेश विधानसभेच्या निवडणुकीत महिला उमेदवाराला पक्षाचे 40 टक्के तिकीट देणार आहे. उत्तर प्रदेशच्या पक्षाच्या प्रभारी आणि काँग्रेसच्या सरचिटणीस प्रियंका गांधी यांनी याची घोषणा केली आहे. या निवडणुकीत काँग्रेसचे घोषवाक्य  ‘लड़की हूं लड़ सकती हूं’ असेल.

भारतीय राजकारणाचा मार्ग बदलण्यासाठी हा निर्णय घेण्यात आला आहे. हे मला प्रेरणा देणाऱ्या सर्व महिलांसाठी आहे.  ती म्हणाली की जर तिची मर्जी चालली असती तर तिने 50 टक्के तिकिटे महिलांसाठी राखीव ठेवली असती.


Priyanka Gandhi self-isolates after Robert Vadra tests positive for covid-19प्रियंका म्हणाली की हा निर्णय सर्व महिलांसाठी आहे. पण या निमित्ताने त्यांनी अनेक महिलांची नावे घेतली. यावेळी प्रियांका म्हणाली, हा निर्णय चंदौलीतील शहीद सैनिकाची बहीण वैष्णवीसाठी आहे. मला कोणी सांगितले की तिचा भाऊ शहीद झाला पण तिला पायलट व्हायचे आहे.

new google

हा निर्णय उन्नावच्या मुलीसाठी आहे जी जाळली गेली, मारली गेली. तो त्याच्या मेहुणीसाठी आहे जी  अजूनही संघर्ष करत आहे आणि तिच्या 9 वर्षांच्या मुलीसाठी ज्याला शाळेत धमकावले गेले. हा निर्णय हातरसच्या आईचा आहे ज्यांनी मला मिठी मारली आणि सांगितले की तिला न्याय हवा आहे. हा निर्णय रमेश कश्यपच्या मुलीसाठी आहे ज्याला मोठी झाल्यावर डॉक्टर व्हायचे आहे. ” प्रियांका पुढे म्हणाली की हा निर्णय उत्तर प्रदेशातील प्रत्येक महिला आणि मुलीसाठी आहे.


हेही वाचा…

करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

WTC Final: रोहित शर्मा सोबत कोण करेल ओपनिंग? माईक हेसनने सुचवले हे नाव

ऑस्ट्रेलियाला दोनदा चॅम्पियन बनवणारे प्रशिक्षक जॉन बुकॅनन ज्युनियर बुमराहला भेटण्यासाठी उत्सुक


प्रियंका गांधी म्हणाल्या, आम्हाला राजकारणातील महिलांनी सत्तेत पूर्ण सहभागी व्हावे असे वाटते. महिला राजकारणी राज्यातील द्वेषाचे राजकारण संपवतील.पक्षाचे तिकीट केवळ जात किंवा धर्माच्या आधारावर दिले जाणार नाही तर गुणवत्तेच्या आधारावर दिले जाईल.

2017 मध्ये फक्त सात जागा जिंकल्या होत्या. 

कॉँग्रेस

2017 च्या विधानसभा निवडणुकीत काँग्रेस केवळ 7 जागा जिंकू शकली आणि राज्यात आपली कामगिरी सुधारण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करत आहे. तेही जेव्हा उत्तर प्रदेश निवडणुकीत ‘जात’ महत्वाची भूमिका बजावते, तेव्हा काँग्रेस हे पाऊल उचलून महिला मतदारांना आकर्षित करण्याचा प्रयत्न करत आहे.

आता यंदाच्या निवडणुकीत महिलांना जास्त जागा राखीव ठेवत प्रियंका गांधी यांनी एक चाल तर चालली आहे परंतु या निर्णय कॉँग्रेसल किती फायदेशीर ठरणार की 2017च्या निवडणुकीत निवडून आलेली उरली सुरली कॉँग्रेसपण बुडणार ही आता येणाऱ्या काही दिवसातच कळेल..

निकाल काही जारी लागले तरीही प्रियंका गांधी यांच्या या निर्णयाने कॉँग्रेसला महिलांच समर्थन मोठ्या प्रमाणात मिळण्याची शक्यता वर्तवण्यात येतेय..


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here