आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फेसबुकपेज  फॉलो करा

आमचे नवनवीन माहितीपूर्ण व्हिडीओ पाहण्यासाठी आमच्या युट्युब चॅनेल ला सब्सक्राईब करा.

===

कट्टर प्रतिस्पर्धी असलेल्या पाकिस्तानविरुद्ध या भारतीय फलंदाजांनी सर्वांत जास्त धावा काढल्यात..!


भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील काही घडलेल्या घटनांमुळे भारत पाकिस्तान सोबत क्रिकेट जास्त प्रमाणात खेळत नाही. मुख्य म्हणजे न भारताचा संघ पाकिस्तान दौऱ्यावर जातो नाही पाकिस्तान संघाला भारतात मालिका खेळण्यासाठी आमंत्रित केले जाते.

भारत आणि पाकिस्तान आता द्विपक्षीय मालिकेत एकमेकांशी खेळत नाहीत हे दुर्दैवी आहे. राजकीय मतभेदांमुळे भारताने पाकिस्तानसोबतच्या सर्व द्विपक्षीय मालिका बंद केल्या आहेत. आता फक्त ते आयसीसीच्या स्पर्धांमध्ये एकमेकाविरुद्ध खेळतात. आयसीसी हे सुनिश्चित करते की दोन्ही संघ नेहमी एकाच गटात असतील जेणेकरून ते एकमेकांना अनिवार्यपणे खेळतील.

new google

पाकिस्तानपाकिस्तान विरुद्ध भारत हा सामना  नेहमी चाहत्यांमध्ये उत्सुकता निर्माण करतो आणि सर्व भागधारकांसाठी प्रचंड प्रमाणात प्रायोजकत्व आणि टीआरपी मिळवतो. 2006 च्या आधी जेव्हा भारत -पाकिस्तान संबंध खराब झालेनवते तेव्हा ते नियमितपणे सोबत खेळायचे. भारताने 2004 मध्ये कसोटी आणि एकदिवसीय मालिकेसाठी पाकिस्तानचा दौरा केला होता.

याच मालिकेत वीरेंद्र सेहवागने तिहेरी शतक झळकावले होते.


हेही वाचा…

करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

WTC Final: रोहित शर्मा सोबत कोण करेल ओपनिंग? माईक हेसनने सुचवले हे नाव

ऑस्ट्रेलियाला दोनदा चॅम्पियन बनवणारे प्रशिक्षक जॉन बुकॅनन ज्युनियर बुमराहला भेटण्यासाठी उत्सुक


वर्षानुवर्षे अनेक खेळाडू भारतासाठी खेळले आहेत आणि त्यातील काहींना पाकिस्तानविरुद्धच्या सामन्यात भारताचे प्रतिनिधित्व करण्याची संधी मिळाली आहे. या लेखातआम्ही पाकिस्तानच्या विरुद्ध जास्तीत जास्त धावा करणाऱ्या 5 भारतीय खेळाडूंबद्दल सांगणार आहोत ज्यांनी पाकिस्तानी गोलंदाजानां अक्षरक्षा झोडपून काढले होते.

पाकिस्तान

 सुनील गावस्कर: “लिटल मास्टर” पाकिस्तानविरुद्ध जास्तीत जास्त धावांच्या यादीत आघाडीवर आहे. त्याने पाकिस्तानविरुद्ध एकूण 24 सामने खेळले आहेत आणि त्यांच्याविरुद्ध 2089 धावा केल्या आहेत.1980 च्या मालिकेत त्याने केलेली सर्वोत्तम खेळी 166धावांची होती. हा मालिकेतील 5 वा सामना होता आणि चेन्नईमध्ये खेळला गेला होता. त्याने दुसऱ्या डावात 373 चेंडूत 166 धावा केल्या. पाकिस्तानविरुद्ध त्याची सरासरी 56.45 आहे.

 दिलीप वेंगसरकर: दुसऱ्या स्थानावर एक असामान्य नाव आहे ते म्हणजे भारतीय फलंदाज दिलीप वेंगसरकर यांचे . त्याने आपल्या कारकिर्दीत पाकिस्तानविरुद्ध 22 सामने खेळले आणि एकूण 1284 धावा केल्या. त्याने त्यांच्याविरुद्ध सरासरी 44.27ने धावा केल्या. पाकिस्तानविरुद्ध त्याची सर्वोत्तम धावसंख्या नाबाद 146 होती. 1980 च्या मालिकेत त्याने ही धावसंख्या केली होती.

हा सामना फिरोज शाह कोटला स्टेडियममध्ये खेळला गेला होता.

पाकिस्तान

वीरेंद्र सेहवाग: “नजफगडचा नवाब” हा या यादीतील सर्वात गतिशील खेळाडू आहे. त्याने पाकिस्तानविरुद्ध एकूण 9 सामने खेळले आहेत आणि त्यांच्याविरुद्ध 1276 धावा केल्या आहेत. त्याची सर्वोत्तम खेळी एक शानदार तिहेरी शतक होती जिथे त्याने 2004 च्या मालिकेत 309 धावा केल्या होत्या. तिहेरी शतक झळकावणारा तो पहिला भारतीय होता. हा मालिकेतील पहिला सामना होता आणि मुलतानमध्ये खेळला गेला.

त्याने पहिल्या डावात 375  चेंडूंत 9२ च्या स्ट्राईक रेटने 309  धावा केल्या.

राहुल द्रविड: भारतीय क्रिकेट संघाची वॉल  राहुल द्रविडला पाकिस्तानींच्या विरोधात खूप यश मिळाले आहे. त्याने पाकिस्तानविरुद्ध एकूण 15 सामने खेळले आहेत आणि त्यांच्याविरुद्ध 1236 धावा केल्या आहेत. 2004 मधील मालिकेत त्याने 270 धावा केल्या होत्या. हा मालिकेतील तिसरा सामना होता आणि रावळपिंडी येथे खेळला गेला. त्याने पहिल्या डावात 495 चेंडूत 270 धावा केल्या. त्याच्या शौर्य प्रयत्नामुळे भारताला सामना जिंकण्यास मदत झाली आणि त्यासाठी त्याला सामनावीर म्हणून गौरवण्यात आले.

त्याची पाकिस्तानविरुद्ध 53.73 ची  सरासरी आहे.

  मोहिंदर अमरनाथ: त्याने पाकिस्तानविरुद्ध एकूण 18 सामने खेळले आहेत आणि त्यांच्याविरुद्ध 1080 धावा केल्या आहेत. त्याची सर्वोत्तम खेळी 120 धावा होती जी त्याने 1983 च्या भारत दौऱ्याच्या पाकिस्तान दौऱ्यात केली होती. हा मालिकेतील 5 वा सामना होता आणि लाहोरमध्ये खेळला गेला. त्याने पहिल्या डावात 200 चेंडूत 120 धावा केल्या. त्या काळाचा विचार करता, त्याने 60 च्या स्ट्राईक रेटने फलंदाजी केली आणि त्याचा खेळीत 15 चौकार आणि 1 षटकार होते.


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here