आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

टी -20 विश्वचषक स्पर्धेत आतापर्यंत या 5 फलंदाजांनी लक्षाचा पाठलाग करतांना सर्वाधीक धावा काढल्यात….!


विश्वचषक स्पर्धा ही जगातील सर्वांत प्रसिद्ध अशी जागतिक लेवलची स्पर्धा आहे. ज्यात अनेक देशाचे खेळाडू चमकत असतात. सांघिक कामगिरीच्या जोरावर कोणत्याही देशाचा संघ हा विश्वकप जिंकू शकतो. विश्वचषकात धावांचा पाठलाग करतांना आजवर अनेक संघानी विजय मिळवला आहे.  त्यात काही देशाच्या खेळाडूंनी लक्षाचा पाठलाग करतांना सर्वाधिक धावा केल्या आहेत.

The World Cup Effect: Requirements and Costs of Infrastructure

विश्वचषकाच्या या फॉरमॅटमध्ये सर्व संघांनी चांगली कामगिरी करण्यासाठी संघाकडे दर्जेदार गोलंदाजीची श्रेणी आणि फलंदाज कोणत्याही स्कोअरचा पाठलाग करण्यासाठी धैर्याने आहेत याची खात्री करणे योग्य आहे. विंडीज आणि इंग्लंड सारख्या वर्षांमध्ये चांगली कामगिरी करणाऱ्या संघांकडे सर्व दर्जेदार फलंदाज आहेत जे बोर्डवरील कोणत्याही धावसंख्येचा पाठलाग करण्यासाठी स्वतःला पाठिंबा देतात.

new google

या दोन मापदंडांची पूर्तता न झाल्यास संघाला जगात काम करणे अधिक कठीण होईल.


हेही वाचा…

तारक मेहता का उल्टा चश्मा मालिकेतून घराघरात प्रसिद्ध असलेले “नट्टू काका” आज कायमचं जग सोडून गेलेत…

आपल्या मुलाने सेक्स करावं, ड्रग्स घ्यावे अशी इच्छा शाहरुख खानने 24 वर्षापूर्वीच बोलून दाखवली होती..

करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!


वर्षानुवर्षे लक्षाचा पाठलाग करताना अनेक फलंदाजांनी चमकदार खेळी केल्या आहेत. दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध जेसन रॉय, इंग्लंडविरुद्ध मार्लन सॅम्युअल्स आणि कार्लोस ब्रॅथवेट आणि इतर अनेक महान खेळाडूंनी विजय मिळवण्यासाठी लक्षाचा पाठलाग यशस्वीरित्या केला आहे.आजच्या या लेखात विश्वचषकात पाठलाग करताना सर्वाधिक धावा करणाऱ्या पाच खेळाडूंबद्दल आपण जाणून घेणार आहोत.

 फलंदाज

विराट कोहली: हे आश्चर्यकारक नाही की हा माणूस सर्वोत्तम चेसर्सच्या यादीत आघाडीवर आहे. क्रिकेटच्या पुस्तकांमध्ये त्याने असंख्य वेळा लक्षाचा यशस्वी पाठलाग करून स्वतःचे वेगळे नाव निर्माण केले आहे. याची सुरवात झाली ती 2012 मध्ये होबार्टमध्ये  जेव्हा त्याने 37 षटकात  320 धावांचा पाठलाग करण्यासाठी मलिंगाला टार्गेट केले . टी -20 विश्वचषकात त्याने 228.50 च्या अधार्मिक सरासरीने पाठलाग करताना 457 धावा केल्या. विश्वचषकातील त्याचा सर्वात अविस्मरणीय पाठलाग करणारा डाव 2016 मध्ये अमृतसरमधील आहे जेव्हा त्याने उपांत्य फेरीत ऑस्ट्रेलियाला पराभूत करून 161 धावांचा पाठलाग केला होता.

संघ अनिश्चित स्थितीत होता पण कोहलीने 51 चेंडूत 82 धावा करून संघाला सामना जिंकून दिला.

ख्रिस गेल: “युनिव्हर्स बॉस” या स्वरूपात एक मोठ उदाहरण आहे. या फॉरमॅटमध्ये 10,000 धावा करणारा पहिला खेळाडू हा ख्रिस गेल होता. लक्षाचा पाठलाग करताना त्याने त्यापैकी भरपूर धावा केल्या आहेत. आयसीसीच्या टी -20 विश्वचषकात त्याने 36 च्या सरासरीने जवळपास 392 धावा केल्या आहेत.

विंडीजने जिंकलेल्या दोन विश्वचषकांचा तो भाग होता. 2012 आणि 2016 मध्ये त्याने वरिष्ठ आणि अनुभवी फलंदाज म्हणून महत्वाची भूमिका बजावली. त्याने टाइट फलंदाजी आणि मैदानावरील डावपेचांनी जगभरातील चाहत्यांचे मनोरंजन केले आहे.

रोहित शर्मा: भारतीय संघाचा सध्याचा स्टार सलामीवीर फलंदाज या यादीत तिसऱ्या स्थानावर आहे.मोठ्या फटकेबाजीच्या फॉरमॅटमध्ये रोहित शर्मा मोठे शॉट खेळण्याच्या आणि वेगवानपणे लक्ष काबीज करण्यास नेहमीच उत्सुक असतो. भारताला जागतिक दर्जाचा पाठलाग करणारी बाजू बनवण्यात त्याचा मोलाचा वाटा आहे. त्याने आयसीसी विश्वचषकात 40 पेक्षा जास्त धावांच्या सरासरीने 367 धावा केल्या आहेत. त्याच्यामध्ये अजून काही वर्षे क्रिकेट शिल्लक राहिल्याने तो ही संख्या लक्षणीयरीत्या वाढवू इच्छितो.

फलंदाज

 तिलकरत्ने दिलशान: दिलशान हा श्रीलंकेचा महान आणि खेळाचा अनुभवी खेळाडू आहे. पौराणिक ट्रोइकाचा एक भाग त्याची मेहनत आणि चिकाटीने शेवटी 2014 मध्ये जेव्हा त्यांनी विश्वचषक जिंकला तेव्हा त्याचे फळ मिळाले.

दिलशान 2014 च्या संघाचा तसेच 2009 आणि 2012 मध्ये उपविजेते ठरलेल्या संघाचाभाग होता. पाठलाग करताना दिलशानने 35 धावांच्या सरासरीने 348 धावा केल्या आहेत.

त्याने नेहमी श्रीलंकेला क्रमवारीच्या शीर्षस्थानी जबरदस्त सुरुवात दिली आणि एका बाजूने डाव सावरून धरला होता.

 शेन वॉटसन: अलिकडच्या वर्षांत ऑस्ट्रेलियाने तयार केलेल्या सर्वोत्तम पांढऱ्या चेंडूच्या क्रिकेटपटूंपैकी एक म्हणजे शेन वॉटसन . वॉटसन चेंडूला जोरात आणि लांब मारू शकत होता. तो एक सुलभ मध्यम वेगवान गोलंदाज होता आणि धावा कमी देत गोलंदाजी करण्यात त्याचा हात कुणीही धरू शकत नवते.

या फॉरमॅटमध्ये ऑस्ट्रेलियाला नक्कीच जास्त यश मिळाले नाही पण वॉटसन ऑस्ट्रेलियासाठी अनुभवी आणि नियमित कामगिरी करत आहे. पाठलाग करताना त्याने आयसीसीच्या विविध विश्वचषकांमध्ये 28 च्या सरासरीने 309 धावा केल्या आहेत. ऑर्डरच्या शीर्षस्थानी तो एक विश्वासार्ह फलंदाज होता.


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. अधर्माची साथ दिल्यामुळे या योद्ध्यांना मृत्यूला सामोरे जावे लागले होते

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here