पाकीस्तानविरुद्धच्या सामन्यात डावाची सुरवात करू शकतात हे दोन खेळाडू…. तर असा असेल संघ…!


भारतीय क्रिकेट संघ आयसीसी टी -20 विश्वचषकात आपल्या मोहिमेला सुरुवात करण्यासाठी सज्ज आहे. संयुक्त अरब अमिरातीमध्ये खेळल्या जाणाऱ्या या टी -20 विश्वचषकात भारताला प्रबळ दावेदार मानले जात आहे. विराट कोहली आणि कंपनी रविवारी आपला पहिला सामना सर्वात कट्टर प्रतिस्पर्धी संघ पाकिस्तानविरुद्ध खेळणार आहे.

पाकिस्तान विरुद्ध दुबई येथे होणाऱ्या सामन्याची संपूर्ण भारत या दिवसांची आतुरतेने वाट पाहत आहे. या सामन्याबद्दल भारताच्या क्रिकेट चाहत्यांमध्ये प्रचंड उत्साह आहे, त्यामुळे संघाचे खेळाडूही त्यांच्या चाहत्यांना विजयाचा आनंद देण्यासाठी सज्ज आहेत.

Pakistan's Level Has Gone Down, Don't Think They Can Compete With India  Anymore - Harbhajan Singh

भारतीय क्रिकेट संघाच्या पाकिस्तानविरुद्धच्या सामन्यासाठी अनेकांच्या नजरा प्लेइंग इलेव्हनवर आहेत. अखेर, विराट कोहली कोणत्या 11 खेळाडूंसह मैदानात प्रवेश करतो, हे पाहणे मनोरंजक असेल.


हेही वाचा…

तारक मेहता का उल्टा चश्मा मालिकेतून घराघरात प्रसिद्ध असलेले “नट्टू काका” आज कायमचं जग सोडून गेलेत…

आपल्या मुलाने सेक्स करावं, ड्रग्स घ्यावे अशी इच्छा शाहरुख खानने 24 वर्षापूर्वीच बोलून दाखवली होती..

करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!


पाकिस्तानविरुद्ध सलामीची जोडी कोण असेल?

पाकिस्तानविरुद्धच्या सामन्यात भारतीय संघ कोणतीही कसर सोडू इच्छित नाही. अशा परिस्थितीत संघात योग्य संतुलन ठेवण्याबरोबरच संघ फलंदाजी क्रमाने संपूर्ण योजना घेऊन मैदानात उतरेल. यामध्ये सलामीची जोडी कशी असेल हे पाहणे बाकी आहे.

सलामीवीर फलंदाजांबद्दल बोलायचे झाले तर भारतीय संघात या टी -20 विश्वचषकात अनेक फलंदाज आहेत जे सलामीवीरासाठी योग्य पर्याय असू शकतात. यामध्ये रोहित शर्माचे नाव निश्चित झाले आहे, विराट कोहलीसह केएल राहुल आणि इशान किशन हे देखील शर्यतीत आहेत.

विराट नाही तर फक्त राहुल-रोहितच सलामी देतील

पाकिस्तान

भारताच्या सलामीसाठी या फलंदाजांची नावे निश्चितच आहेत, परंतु पाकिस्तानविरुद्धच्या पहिल्या सामन्यात फक्त केएल राहुल आणि रोहित शर्मा भारतासाठी डावाची सुरुवात करताना दिसतील असे मानले जात आहे. कारण या दोन्ही फलंदाजांनी ओपनिंग करताना उत्कृष्ट रेकॉर्ड केले आहे.

तसे, विराट कोहलीने आयपीएलमध्ये सातत्याने ओपन केले होते, ज्यामुळे तो ओपन करू शकतो अशी अपेक्षा होती. पण राहुल-रोहित जोडी फोडण्यात विराट कोहलीला रस असेल असे वाटत नाही. तो स्वतः 3 व्या क्रमांकावर चांगला फलंदाज आहे, तर इशान किशनला या सामन्यात क्वचितच संधी मिळणार आहे.

भारताच्या अंतिम अकरा खेळाडूबद्दल बोलायचं झालं तर सराव सामन्यात खेळलेला संघच जवळपास पाकिस्तान विरुद्ध खेळवल्या जाऊ शकतो. एन वेळी विराट एखादा बदल करू शकतो..


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. अधर्माची साथ दिल्यामुळे या योद्ध्यांना मृत्यूला सामोरे जावे लागले होते

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here