आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

उत्तर प्रदेशच्या निवडणुका जिंकण्यासाठी प्रियांका गांधीने हा “मास्टरप्लॅन” आखलाय..!


उत्तरप्रदेशच्या विधानसभा निवडणुका जश्या जश्या जवळ येत आहेत तश्या सर्वच राजकीय पक्षांनी कंबर कसायला सुरवात केली आहे.विद्यमान मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथजी भाजपला पुन्हा सत्तेवर आणण्यासाठी प्रयत्नात असतील तर एकीकडे कॉंग्रेस पुन्हा सत्तेवर येण्यासाठी वाटेल ते करायला तयार आहे.

याचंच उदाहरण म्हणून आपल्या सध्या कॉंग्रेसने सुरु केलेली “प्रतिज्ञा यात्रा”कडे पाहता येऊ शकते.

 प्रियांका गांधी

new google

उत्तर प्रदेश विधानसभा निवडणुकांमध्ये व्यस्त असलेला काँग्रेस पक्ष आजपासून संपूर्ण राज्यात ‘प्रतिज्ञा यात्रा’ काढणार आहे. याची सुरुवात पक्षाच्या सरचिटणीस प्रियांका गांधी बाराबंकी येथून करणार आहेत. काँग्रेसच्या तीन ‘प्रतिज्ञा यात्रा’ आज तीन शहरातून निघणार आहेत. या यात्रेचा उद्देश काँग्रेसला राज्याच्या प्रत्येक कोपऱ्यात नेणे आहे.


हेही वाचा…

तारक मेहता का उल्टा चश्मा मालिकेतून घराघरात प्रसिद्ध असलेले “नट्टू काका” आज कायमचं जग सोडून गेलेत…

आपल्या मुलाने सेक्स करावं, ड्रग्स घ्यावे अशी इच्छा शाहरुख खानने 24 वर्षापूर्वीच बोलून दाखवली होती..

करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!


विजयाचा मार्ग तीन मार्गांनी निघणार?

या प्रवासासाठी राज्याचे तीन भाग करून मार्ग तयार करण्यात आला आहे. पहिला मार्ग औधच्या बाराबंकी आणि बुंदेलखंड जिल्ह्यांना जोडून झाशीसाठी तयार करण्यात आला असून दुसरा मार्ग पश्चिम आणि ब्रिज विभागातील विविध जिल्ह्यांसाठी तयार करण्यात आला आहे. तसेच पूर्वांचलसाठी तिसरा मार्ग निश्चित करण्यात आला आहे.

काँग्रेसच्या प्रतिज्ञा यात्रेसाठी बसचा वापर केला जात आहे. बाराबंकीशिवाय सहारनपूर आणि वाराणसी या अन्य दोन शहरांमधूनही ही यात्रा निघणार आहे. राज्यातील 9 जिल्ह्यांमधून जाणारा दुसरा प्रवास बाराबंकीपासून सुरू होईल आणि बुंदेलखंडमधील झाशी येथे संपेल. तिसरा प्रवास पश्चिम उत्तर प्रदेशातील सहारनपूर जिल्ह्यातून सुरू होईल आणि मथुरा येथे संपेल. ही यात्रा 11 जिल्ह्यांतून जाणार आहे. या सर्व यात्रा 1 नोव्हेंबर रोजी संपतील.

प्रियांका गांधी

माजी खासदार आणि पक्षाचे छत्तीसगडचे प्रभारी पीएल पुनिया यांनी सांगितले की, पक्षाच्या सरचिटणीस प्रियंका गांधी वड्रा बाराबंकी जिल्ह्यातून तिन्ही यात्रेला हिरवा झेंडा दाखवतील. यावेळी प्रियांका गांधी  पक्षाच्या सात ठरावांची सविस्तर माहिती देतील.

यादरम्यान त्या काँग्रेसच्या सात निवडणूक वचननामाही जाहीर करणार आहेत. पहिली शपथ म्हणून त्यांनी उत्तर प्रदेश विधानसभा निवडणुकीत काँग्रेसच्या महिलांना ४० टक्के तिकिटे देण्याची घोषणा केली असून पक्ष सत्तेवर आल्यास इंटरमिजिएट उत्तीर्ण विद्यार्थिनींना स्मार्टफोन आणि पदवीधर विद्यार्थिनींना इलेक्ट्रिक स्कूटी दिली जाईल.

काँग्रेसचे डिजिटल मीडिया समन्वयक आणि प्रवक्ते अंशू अवस्थी म्हणाले ‘राजकीयदृष्ट्या सक्षम करण्यासाठी आणि राज्यातील महिला शक्तीचा सन्मान करण्यासाठी, प्रियंका गांधी यांच्या सूचनेनुसार, भाजप सरकारने दलित, मागास आणि ब्राह्मणांवर अत्याचार केले. आम्ही वचन पूर्ण करू या संकल्पाने ही यात्रा काढली जात आहे.


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. अधर्माची साथ दिल्यामुळे या योद्ध्यांना मृत्यूला सामोरे जावे लागले होते

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here