आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

राहुल द्रविड भारतीय संघाचे मुख्य प्रशिक्षक झाल्यास हे खेळाडू होऊ शकतात संघाच्या बाहेर…


भारतीय क्रिकेटच्या आजवरच्या कामगिरीत महान फलंदाज राहुल द्रविडचा मोठा वाटा आहे. त्याच्या कामगिरीमुळे आज भारतीय संघ मोठ्या आत्मविश्वासाने जागतिक क्रिकेटमध्ये आपल नाव झळकावत आहे. भारतीय क्रिकेटमध्ये ताज्या प्रतिभेची भरभराट आहे.

भारतीय क्रिकेटच्या इतिहासात आतापर्यंत जास्त करून युवा खेळाडूंना संधी देण्यास निवड समिती काचकूसर करतांना आपण पाहिलं आहे. त्याला कारणही तसचं आहे. अनेक वेळा युवा फलंदाज सामन्याच प्रेशर हाताळू शकत नाहीत. आणि नको तिथे चुकीच्या पाध्तीनेआपली विकेट देऊन टाकतात. त्यामुळे निवड समिती अनुभवी खेळाडूंवर जास्त भर देत आली आहे.


हेही वाचा…

new google

तारक मेहता का उल्टा चश्मा मालिकेतून घराघरात प्रसिद्ध असलेले “नट्टू काका” आज कायमचं जग सोडून गेलेत…

आपल्या मुलाने सेक्स करावं, ड्रग्स घ्यावे अशी इच्छा शाहरुख खानने 24 वर्षापूर्वीच बोलून दाखवली होती..

करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!


वर्षानुवर्षे जागतिक क्रिकेट खूप पुढे आले आहे. भारतातील क्रिकेट निःसंशयपणे या शक्तिशाली चळवळीमागील एक घटक आहे. यामध्ये एका विशेष खेळातून कौशल्याचा सन्मान करणाऱ्या खेळात प्रचंड बदल झाला आहे.

या लेखात आम्ही तुम्हाला त्या पाच खेळाडूबद्दल सांगणार आहोत जे राहुल द्रविड प्रशिक्षक झाल्यास संघाच्या बाहेर बसू शकतात आणि युवा खेळाडूंना आपलं नाव कमवण्याची संधी देऊ शकतात..

राहुल द्रविड

उमेश यादव :रणजी सर्किटमध्ये विदर्भासाठी दमदार कामगिरी केल्यानंतर उमेश यादवने 2010 मध्ये प्रथम भारतीय संघाची जर्सी परिधान केली होती. झिम्बाब्वेविरुद्धच्या एकदिवसीय सामन्यात त्याला राष्ट्रीय संघात बोलावण्यात आले आणि त्याने पुढच्या वर्षी दिल्लीतील फिरोजशाह कोटला येथे वेस्ट इंडिजविरुद्धची कसोटी जिंकली.

असे असूनही विस्तारित कालावधीत सातत्यपूर्ण कामगिरीच्या अभावामुळे यादव स्पर्धात्मक भारतीय संघात स्थान मिळवू शकले नाहीत. तो आतापर्यंत ४ वेळा भारताचे प्रतिनिधित्व करून खेळाचा हिस्सा बनला आहे.   जर राहुल द्रविड टीम इंडियाचा प्रशिक्षक बनला तर 33 वर्षीय यादवसाठी राष्ट्रीय संघात टिकून राहणे अविश्वसनीयपणे कठीण होईल. द्रविड युवा खेळाडूंना संधी देण्याची शक्यता आहे.

केदार जाधव: आयपीएल 2021 मध्ये केदार जाधवची कामगिरी लक्षात घेता-6 सामन्यात 55 धावा एवढी होती.त्याची फलंदाजीची आकडेवारी मात्र त्याला भारतीय संघात टिकवण्यासाठी अपुरी होती. परिणामी जाधवची आंतरराष्ट्रीय कारकीर्द संपलेली दिसते जर तो राष्ट्रीय संघात परतला तर तो एक चमत्कार ठरेल.

Should Ishant Sharma have been dropped from the Indian team? - Rediff Cricket

  ईशांत शर्मा :वर्षानुवर्षे दिल्लीतील वेगवान खेळाडूने त्याच्या कौशल्याचा सन्मान केला आहे. कसोटी क्रिकेटचा दिग्गज विस्तारित कालावधी देण्यासाठी आणि तीव्र वेगाने आणि स्विंगसह विकेट घेण्याकरिता प्रसिद्ध आहे. 2014 मध्ये, 32 वर्षीय खेळाडूने इंग्लंडविरुद्ध लॉर्ड्सवर सर्वोत्तम गोलंदाजी केली.

ईशांतने इंग्लिश फलंदाजीला तडाखा दिला त्याने 74 धावांत 7 विकेट घेतल्या आणि संघाला विजयाकडे नेले. त्याने वेगवेगळ्या कारणांमुळे एकदिवसीय किंवा टी 20 मध्ये भाग घेतला नाही परंतु तो कसोटी संघात खेळत आहे. द्रविडला चांगला उत्तराधिकारी सापडला तर त्याची संभाव्यता कसोटी संघात बदलली जाऊ शकते कारण वय ईशांतच्या बाजूने नाही.

अजिंक्य रहाणे:आकडेवारी रहाणेच्या क्षमतेबद्दल बोलते. रहाणेने .6..6 च्या सरासरीने धावा केल्या आहेत, तर कसोटी क्रिकेटमध्ये भारताकडून अनेक सामनेही खेळले आहेत.  रहाणेने अव्वल फळीतील फलंदाज म्हणून स्वतःला एक सक्षम खेळाडू बनवून दाखवलं आहे परंतु सध्या वाढत वय त्याच्यासाठी भारतीय संघाचे दरवाजे बंद करण्याच्या  मार्गावर आहे.  त्याची अलीकडील कामगिरी निराशाजनक आहे. द्रविड संघाचे प्रशिक्षक झाल्यासतरुण खेळाडू निःसंशयपणे रहाणेची जागा लवकरच किंवा नंतर घेतील.

 चेतेश्वर पुजारा: जागतिक कसोटी अजिंक्यपद स्पर्धेच्या अंतिम फेरीत पुजारा योगदान देऊ शकला नाही. त्याचे 15 आणि 8 चे स्कोअर टीम इंडियाला न्यूझीलंडला मोठ्या फरकाने पराभूत करण्यास सक्षम करण्यासाठी पुरेसे नव्हते. 33 वर्षीय पुजाराने मागील 24 महिन्यांत मोठी खेळी केली नाही. क्रिकेट समुदायातील अनेकांना वाटते की अनुभवी खेळाडूने निवृत्त होण्याची वेळ आली आहे जेणेकरून तरुण खेळाडू चमकतील.

राहुल द्रविड प्रशिक्षक झाल्यास या खेळाडूंच्या जागी नक्कीच युवा खेळाडूंना संधी मिळेल कारण द्रविड युवा खेळाडूंना कसं घडवायचं हे चांगल्या पद्धतीने जाणून आहे..


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. अधर्माची साथ दिल्यामुळे या योद्ध्यांना मृत्यूला सामोरे जावे लागले होते

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here