आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

प्रसिद्धीच्या शिखरावर असलेल्या या 5 खेळाडुंच मैदानावर झालेल्या दुखापतीमुळे करिअर संपले होते..


एखाद्या खेळाडूला त्याच्या क्रीडा कारकीर्दीत दुखापत ही सर्वात वाईट गोष्ट कशी बनू शकते हे सर्वांना माहीत आहे. त्यामुळे खेळाडूला केवळ शारीरिकच त्रास होत नाही तर मोठ्या प्रमाणावर मानसिक ताणही निर्माण होतो. खेळाडू अनेक महिने खेळाच्या बाहेर असतात आणि नंतर त्यांना पुनर्वसन आणि प्रशिक्षण घ्यावे लागते. खेळाडूंना त्यांची मूळ लय सापडत नाही आणि त्यांना त्यांच्या कृती बदलाव्या लागतात. दुखापतीनंतर खेळाडू लवकरात लवकर पुर्वीसारख होण्याचा प्रयत्न करत असतात.

हार्दिक पंड्या हा अतिशय प्रतिभावान खेळाडू असून या क्रिकेटपटूसाठी दुखापतडोकेदुखी ठरत आहे. एकेकाळी तो भारताकडून तिन्ही फॉरमॅटमध्ये क्रिकेट खेळत होता. तथापि, त्याच्या घोट्याची दुखापत कायम आहे आणि त्याने गोलंदाजी करणे थांबवले आहे त्यामुळे त्याची उपयुक्तता कमी झाली आहे. असे  असलं तरीही  पंड्या अजूनही कोणत्या ना कोणत्या स्वरूपात संघासाठी योगदान देत आहे.

T20 World Cup 2021: Hardik Pandya fit for India's New Zealand encounter on October 31
आजच्या या लेखात आम्ही तुम्हाला अश्याच 5 खेळाडूबद्दल संगनार आहोत ज्यांची दुखापतीमुळे कारकीर्द संपली आणि ते पुन्हा कधीच आंतरराष्ट्रीय सामने खेळू शकले नाही..

new google

हेही वाचा…

तारक मेहता का उल्टा चश्मा मालिकेतून घराघरात प्रसिद्ध असलेले “नट्टू काका” आज कायमचं जग सोडून गेलेत…

आपल्या मुलाने सेक्स करावं, ड्रग्स घ्यावे अशी इच्छा शाहरुख खानने 24 वर्षापूर्वीच बोलून दाखवली होती..

करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!


 मार्क बाउचर: बाउचर हा क्रिकेट खेळात आजवर पाहिलेला सर्वोत्तम यष्टिरक्षक फलंदाज होता. तो  दक्षिण आफ्रिकेने तयार केलेला सर्वोत्कृष्ट यष्टिरक्षक होता. त्याने आपल्या देशासाठी 295 एकदिवसीय सामने आणि 147 कसोटी सामने खेळले आणि अनुक्रमे 4686 आणि 5515 धावा केल्या. इंग्लंड दौऱ्यावर असताना सॉमरसेटविरुद्धच्या सराव सामन्यात विकेटकीपिंग करताना बाउचरच्या डाव्या डोळ्यालाजखम झाली. ही दुखापत गंभीर होती आणि त्याला ऑपरेशन करून अखेर  क्रिकेटमधून निवृत्ती घ्यावी लागली. जबरदस्त फॉर्ममध्ये असलेला हा खेळाडू एका छोट्याश्या दुखापतीमुळे संघातील आपले स्थान कायमच गमावून बसला होता.

रायन हॅरिस: अंतरराष्ट्रीय क्रिकेट मध्ये वेगवान आणि अचूक गोलंदाजी करण्यात हॅरिसची ख्याती होती. चांगल्या भागात सातत्याने चेंडू पिच करण्याची आणि महत्त्वाच्या विकेट्स घेण्याची क्षमता त्याच्यात होती. त्याने 27 कसोटी खेळल्या आणि 113 विकेट घेतल्या. संघातील स्विंग गोलंदाजीचा तो बादशाह होता. 2015 च्या ऍशेसमध्ये त्याला गुडघ्याला दुखापत झाली होती त्यानंतर त्याने खेळातून बाहेर पडण्याचा निर्णय घेतला. त्याची संपूर्ण कारकीर्द दुखापतींनी विस्कळीत झाली होती आणि त्यांच्यामुळे तो नियमितपणे संघात खेळू शकला नाही.

अँड्र्यू फ्लिंटॉफ: अँड्र्यू फ्लिंटॉफ अंतरराष्टीय क्रिकेटमधील सर्वोत्कृष्ट अष्टपैलू खेळाडूंपैकी एक होता. तो एक स्फोटक फलंदाज आण वेगवान गोलंदाज होता. त्याने वयाच्या 32 व्या वर्षी निवृत्ती घेतली त्याने इंग्लंडसाठी 79 कसोटी सामने खेळले,141 धावा एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 3845 धावा आणि 3394 धावा केल्या. गुडघा आणि घोट्याच्या दुखापतींमुळे त्याच्या आंतरराष्ट्रीय कारकिर्दीत अडथळे निर्माण झाल्यामुळे त्याने मुदतीपूर्वीच आपली निवृत्ती जाहीर केली.

करिअर

क्रेग किस्वेटर : T20 सामन्यादरम्यान त्याच्या डोळ्याला गंभीर दुखापत झाल्यानंतर किस्वेटरने 2015 मध्ये निवृत्ती घेतली. दुखापतीनंतरही त्याने पुनरागमन करण्याची आशा बाळगली होती परंतु दुखापतीच्या वारंवार होणाऱ्या परिणामांमुळे त्याला शेवटी निवृत्ती स्वीकारावी लागली.त्याने पांढऱ्या चेंडूच्या क्रिकेटमध्ये इंग्लंडचे प्रतिनिधित्व केले होते आणि यष्टीमागे हातमोजे घालून तो उत्कृष्ट यष्टीरक्षण करत असे.

सबा करीम: करीमला कदाचित सर्वात भयानक नशीब असेल. 200 मध्ये करीम बांगलादेशविरुद्ध खेळत असलेल्या एकदिवसीय संघाचा भाग होता. अनिल कुंबळेचा एक चेंडू फलंदाजाच्या पॅडला लागला आणि सबाच्या उजव्या डोळ्याला लागला. त्याच्यावर अनेक शस्त्रक्रिया झाल्या पण त्याच्या डोळ्याला खूप इजा झाली. शस्त्रक्रिया केल्यानंतर,तो एकच कसोटी खेळण्यासाठी संघात परतला पण पुढे चालू शकला नाही. शेवटी त्याने सर्व प्रकारच्या क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतली.


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. अधर्माची साथ दिल्यामुळे या योद्ध्यांना मृत्यूला सामोरे जावे लागले होते

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here