आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

विराट कोहलीनंतर रोहित शर्माला धक्का देत हा युवा खेळाडू बनू शकतो भारतीय संघाचा नवा कर्णधार….!


भारतीय क्रिकेट संघाचा कर्णधार विराट कोहलीने गेल्या महिन्यात अचानक एक मोठा निर्णय घेतला. विराट कोहलीने आपल्या फलंदाजीवर लक्ष केंद्रित करण्यासाठी T20 क्रिकेट फॉरमॅटमधील कर्णधारपद सोडण्याचा निर्णय घेतला. विराट कोहलीचा हा निर्णय नक्कीच चकित करणारा म्हणता येईल, पण उशिरा का होईना ते व्हायलाच हवे होते.

विराट कोहलीनंतर रोहित शर्मा होणार कर्णधार?

विराट कोहलीने या फॉरमॅटचे कर्णधारपद स्वीकारल्यानंतर 2017 मध्ये भारतासाठी चांगली कामगिरी केली आहे. त्याने टी-20 फॉरमॅटमध्ये मोठे यश मिळवून दिले आहे, पण फलंदाजीवर अधिक लक्ष केंद्रित करण्यासाठी विराटने यंदाच्या टी-20 विश्वचषकानंतर कर्णधारपद सोडण्याचा निर्णय घेतला आहे.


हेही वाचा…

new google

तारक मेहता का उल्टा चश्मा मालिकेतून घराघरात प्रसिद्ध असलेले “नट्टू काका” आज कायमचं जग सोडून गेलेत…

आपल्या मुलाने सेक्स करावं, ड्रग्स घ्यावे अशी इच्छा शाहरुख खानने 24 वर्षापूर्वीच बोलून दाखवली होती..

करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!


विराट कोहलीने कर्णधारपद सोडण्याचा निर्णय घेतल्याने आता भारताच्या T20 फॉरमॅटमध्ये रोहित शर्माला कर्णधारपद मिळण्याची खात्री असल्याची चर्चा जोर धरू लागली आहे. रोहित शर्माला टी-२० फॉरमॅटमध्ये कर्णधारपद देण्याची चर्चा बऱ्याच दिवसांपासून होती.

रोहित शर्मा कर्णधारपदाचा दावेदार असला तरी आता तो दिसणे कठीण आहे.

अखेर चाहत्यांमध्ये ही चर्चा थांबली असेल की रोहित शर्माला कर्णधारपद कधी मिळणार? कारण कोणतीही शंका आणि प्रश्न न ठेवता रोहित कर्णधारपद देत असल्याचे मानले जात आहे. कारण त्याच्या कर्णधारपदाचे यश आयपीएलमध्ये पाहायला मिळाले आहे.

पण रोहित शर्माला भारताच्या T20 फॉरमॅटचे कर्णधारपद मिळणे सोपे जाणार नाही. आयपीएलच्या या मोसमात रोहित शर्माची स्वतःची कामगिरी तितकीशी प्रभावी ठरली नाही, त्याचवेळी त्याचा संघ मुंबई इंडियन्स प्लेऑफसाठीही पात्र ठरू शकला नाही.

रोहितचा सध्याचा फॉर्म आणि वाढते वय यात अडथळा ठरू शकतो.

IPL 2021: प्लेऑफ में उतरते ही ऋषभ पंत के नाम हो गया ये रिकॉर्ड, एमएस धोनी भी नहीं रहे पीछे | Rishabh pant is the youngest captain in ipl play off and

कर्णधारपदाच्या शर्यतीत रोहित शर्माचे नाव आघाडीवर असल्याचे मानले जात होते, मात्र एकीकडे आयपीएलच्या या मोसमातील रोहित शर्माची कामगिरी आणि त्याच्या संघाची कामगिरी पाहता ही संधी त्याच्या हातून निसटताना दिसत आहे.

याचे आणखी एक मोठे कारण रोहित शर्मा पुढील वर्षी ३५ वर्षांचा होऊ शकतो. कारण बीसीसीआयला संघाची कमान अशा खेळाडूकडे सोपवायची आहे, जो दीर्घकाळ असू शकतो त्यामुळे रोहित शर्माचे वाढते वय हे देखील रोहितला कर्णधारपद न देण्याचे कारण असू शकते.

दुसरीकडे, ऋषभ पंतने कर्णधारपदाची छाप पाडली आहे.

त्याचवेळी रोहित शर्मासाठी कर्णधारपदाच्या शर्यतीत ऋषभ पंत हे सर्वात मोठे आव्हान बनले आहे. या मोसमात ऋषभ पंतला दिल्ली कॅपिटल्सचे कर्णधारपद मिळाले आणि त्याने कर्णधारपदाचे उत्तम कौशल्य दाखवून आपल्या संघाला प्लेऑफमध्ये आणले. त्यामुळे तो स्वत:ही बॅटने चांगली कामगिरी करत आहे.

ऋषभ पंतचे वय खूप झाले आहे आणि त्याचे कर्णधारपद ज्या पद्धतीने पाहिले जाते, त्यावरून बीसीसीआयने रोहित शर्माकडे दुर्लक्ष करून ऋषभ पंतकडे कर्णधारपदाची जबाबदारी सोपवावी, असे म्हणणे चुकीचे ठरणार नाही.


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. अधर्माची साथ दिल्यामुळे या योद्ध्यांना मृत्यूला सामोरे जावे लागले होते

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here