आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

या 3 कारणांमुळे भारताच्या कसोटी संघात मोहम्मद सिराजची जागा पक्की झालीय..


सध्या भारतीय संघाकडे एकाहून एक जागतिक दर्जाचे वेगवान गोलंदाज आहेत. त्यापैकी परिस्थितीनुसार भारतीय कर्णधार आपल्या सर्वोत्तम गोलंदाजांसह मैदानात उतरतो. मोहम्मद सिराजने लॉर्ड्स कसोटीत केलेल्या दमदार गोलंदाजीनंतर त्याचे सर्वत्र कौतुक होत आहे.

इंग्लंड दौऱ्यावर आतापर्यंत खेळलेल्या दोन्ही कसोटी सामन्यांमध्ये सिराजने शानदार गोलंदाजी केली आहे. यापूर्वी ऑस्ट्रेलिया दौऱ्यावरही त्याने भारताच्या ऐतिहासिक विजयात महत्त्वाची भूमिका बजावली होती. त्यामुळे आता सिराजने भारतीय संघात आपले स्थान पक्के केले आहे, असे म्हटल्यास वावगे ठरणार नाही. आज आम्‍ही तुम्‍हाला सिराजच्‍या गोलंदाजीच्‍या अशा 3 खास गोष्‍टी सांगत आहोत, त्‍यामुळे त्‍याचे भारतीय संघातील स्‍थान पक्के झाले आहे.

mohammed siraj story: सिराज यूं ही नहीं बनते- अभाव झेला, पिता के निधन पर भी खेलते रहे, पढ़िए पूरा सफर, india vs australia test series brisbane test star mohammed siraj full story

new google

हेही वाचा…

तारक मेहता का उल्टा चश्मा मालिकेतून घराघरात प्रसिद्ध असलेले “नट्टू काका” आज कायमचं जग सोडून गेलेत…

आपल्या मुलाने सेक्स करावं, ड्रग्स घ्यावे अशी इच्छा शाहरुख खानने 24 वर्षापूर्वीच बोलून दाखवली होती..

करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!


1. दबावाखाली चांगली गोलंदाजी करणे

दडपणाखाली सर्वोत्तम कामगिरी करणे कोणत्याही खेळाडूसाठी सोपे नसते, परंतु असे करण्यात यशस्वी ठरणाऱ्या खेळाडूला कोणीही रोखू शकत नाही. याचे जिवंत उदाहरण म्हणजे भारतीय संघातील युवा वेगवान गोलंदाज मोहम्मद सिराज. ऑस्ट्रेलियाच्या कठीण दौऱ्यावर अनुभवी गोलंदाजांच्या अनुपस्थितीत चमकदार कामगिरी करून दबावाच्या परिस्थितीतही संघासाठी सर्वोत्तम कामगिरी करण्यास सक्षम असल्याचे या वेगवान गोलंदाजाने सिद्ध केले आहे.

इंग्लंड दौऱ्यावरही आपल्या कामगिरीची पुनरावृत्ती करत सिराजने लॉर्ड्स कसोटीच्या दुसऱ्या डावात शानदार गोलंदाजी करत 4 बळी घेत भारताच्या विजयात महत्त्वपूर्ण योगदान दिले. त्याच्या उत्कृष्ट कामगिरीचा परिणाम म्हणजे कर्णधार कोहली त्याला संघातील अनुभवी गोलंदाजांसमोर संधी देत ​​आहे.

मोहम्मद सिराज

2. स्विंग करण्यातप रिपूर्ण

आर्मी देशांच्या खेळपट्ट्यांवर खूप स्विंग पाहायला मिळतात अशा परिस्थितीत स्विंग बॉलिंगमध्ये पारंगत असलेल्या गोलंदाजाला यश मिळते. मोहम्मद सिराजला चेंडू कसा स्विंग करायचा हे चांगलेच माहीत आहे. यामुळेच सिराज ऑस्ट्रेलिया दौऱ्यावर चांगली कामगिरी करण्यात यशस्वी ठरला होता आणि आता त्याची कामगिरी इंग्लंड दौऱ्यावरही कायम आहे.

सिराजने इंग्लंड दौऱ्यावर खेळलेल्या दोन सामन्यांमध्ये 11 विकेट्स घेतल्यामुळे तो या दौऱ्यावर भारताचा दुसरा सर्वात यशस्वी गोलंदाज ठरला आहे.

3. अचूक यॉर्कर टाकण्यास सक्षम

आयपीएल असो किंवा आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट 27 वर्षीय वेगवान गोलंदाज मोहम्मद सिराजने आपल्या अचूक यॉर्कर चेंडूंनी सर्वांना प्रभावित केले आहे. दोन्ही स्तरांवर सिराजचे यॉर्कर बॉल्स विरोधी संघाच्या फलंदाजांसाठी अत्यंत धोकादायक ठरतात.

मोहम्मद सिराजच्या गोलंदाजीत खूप वैविध्य आहे. अचूक यॉर्कर गोलंदाजी करण्यासोबतच, सिराज चेंडू स्विंग करण्यात तसेच स्लोअर बॉल्सचा उत्तम वापर करण्यात माहीर आहे. त्याच्या या गुणामुळे तो इतर सर्व गोलंदाजांपेक्षा वेगळा ठरतो आणि त्यामुळेच त्याला संघातील अनुभवी खेळाडूंपुढे स्थान दिले जाते.


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. अधर्माची साथ दिल्यामुळे या योद्ध्यांना मृत्यूला सामोरे जावे लागले होते

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here