आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

एकही गाणे नसूनसुद्धा बॉलीवूडचे हे 5 चित्रपट अख्या देशभरात सुपरहिट झाले होते..


बॉलीवूड विशेषतः चित्रपटांच्या गाण्यांसाठी आणि संगीतासाठी ओळखले जाते आणि आजकाल बॉलीवूड चित्रपटांमध्ये गाणी नसतील तर चित्रपट निर्जीव दिसतात. भारतीय चित्रपटांची गाणी आणि संगीत हे देखील कमाईचे एक मोठे साधन आहे. पण आज आम्ही तुम्हाला अशाच काही चित्रपटांबद्दल सांगणार आहोत ज्यात गाणी नसतानाही या चित्रपटांना खूप यश मिळाले आहे.

इत्तेफाक : 1969 मध्ये यश चोप्रा दिग्दर्शित इत्तेफाक या चित्रपटात राजेश खन्ना आणि नंदा यांसारख्या कलाकारांनी मुख्य भूमिका साकारल्या होत्या. यश चोप्रा हे बॉलीवूडमध्ये त्यांच्या चित्रपटातील गाण्यांसाठी देखील ओळखले जातात परंतु त्यांनी या चित्रपटात एकही गाणे टाकले नाही. केवळ एका रात्रीच्या कथेवर आधारित हा चित्रपट प्रचंड हिट ठरला.

चित्रपट

हत्येच्या रहस्यावर बनलेला हा चित्रपट प्रेक्षकांना गाण्याची आठवण करू येऊ देत नाही. या चित्रपटाला ‘बेस्ट साउंड डिझाईन’ आणि ‘सर्वोत्कृष्ट दिग्दर्शन’ असे पुरस्कारही मिळाले होते.


हेही वाचा…

तारक मेहता का उल्टा चश्मा मालिकेतून घराघरात प्रसिद्ध असलेले “नट्टू काका” आज कायमचं जग सोडून गेलेत…

आपल्या मुलाने सेक्स करावं, ड्रग्स घ्यावे अशी इच्छा शाहरुख खानने 24 वर्षापूर्वीच बोलून दाखवली होती..

करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!


 

जाने भी दो यारों: जाने भी दो यारों हा 1983 चा कुंदन शाह दिग्दर्शित नसीरुद्दीन शाह, रवी वासवानी, ओम पुरी, सतीश शाह आणि पंकज कपूर अभिनीत विनोदी चित्रपट आहे. या चित्रपटात एक गाणे असले तरी ‘हम होंगे कामयाब’ हे गाणे नसीरुद्दीन शाह आणि रवी वासवानी यांनी गायले आहे. प्रेक्षकांना खूप हसवणाऱ्या कुंदन शाहच्या या चित्रपटाला ‘राष्ट्रीय पुरस्कार’ही मिळाला आणि रवी वासवानी यांना ‘सर्वोत्कृष्ट विनोदी अभिनेता’चा फिल्मफेअर पुरस्कारही मिळाला.

कलियुग: 1981 मध्ये रेखाने शशी कपूर आणि राज बब्बर यांच्यासोबत श्याम बेनेगल दिग्दर्शित ‘कलयुग’ चित्रपटातही काम केले होते. दोन कुटुंबांतील वैरावर आधारित या चित्रपटाला एकही गाणी नसतानाही 1981 साली ‘सर्वोत्कृष्ट चित्रपट’चा फिल्मफेअर पुरस्कार मिळाला होता. प्रेक्षकांना हा चित्रपट खूप आवडला. या चित्रपटात रंगीला फेम उर्मिला मनतोडकरनेही बालकलाकार म्हणून काम केले आहे.

कौन: 1999 मध्ये राम गोपाल वर्मा दिग्दर्शित ‘कौन’ चित्रपटात मनोज बाजपेयी, सुशांत सिंह आणि उर्मिला मंटोडकर यांनी मुख्य भूमिका साकारल्या होत्या. या चित्रपटाचा सस्पेन्स असा होता की, प्रेक्षकांना खुर्चीवरून हलण्याची संधी मिळाली नाही, पण या चित्रपटात एखादे गाणे असते तर प्रेक्षकांचे मन भरकटले असते याचेही कारण ठरले असते.गाण्यांच्या अनुपस्थितीमुळे हा चित्रपट प्रेक्षकांना खूप आवडला होता.

चित्रपट

ब्लॅक: 2005 साली संजय लीला भन्साळी दिग्दर्शित, ‘ब्लॅक’ ही एका अंध-बहिरी मुलीची आणि तिच्या शिक्षिकेची कथा आहे जी अमेरिकन लेखिका हेलन केलरच्या जीवनाशी जवळून साम्य दाखवते. सुपरस्टार अमिताभ बच्चन आणि राणी मुखर्जी यांच्या अभिनयाने सजलेल्या या चित्रपटाला प्रेक्षकांचा चांगला प्रतिसाद मिळाला आणि अनेक पुरस्कारही मिळाले. गाण्यांच्या शक्यता असूनही संजय लीला भन्साळी यांनी गाण्यांशिवाय हा चित्रपट बनवण्याचा निर्णय घेतला जो अगदी योग्य निघाला.

मित्रांनो, या चित्रपटांव्यतिरिक्त जर तुम्हाला अशा आणखी चित्रपटांबद्दल माहिती असेल तर कृपया कमेंट बॉक्समध्ये लिहा आणि त्यांची नावे सांगा आणि जर तुम्हाला आमची ही माहिती आवडली असेल तर कृपया लाईक आणि शेअर करा.


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. अधर्माची साथ दिल्यामुळे या योद्ध्यांना मृत्यूला सामोरे जावे लागले होते

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here