आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

अंतरराष्ट्रीय टी-20 सामन्यात दक्षिण आफ्रिकेकडून हॅट्ट्रिक घेणारा ‘रबाडा’ एकमेव गोलंदाज बनलाय…!


इंग्लंड आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यात शनिवारी झालेल्या सुपर-12 फेरीतील गट 1 मधील शेवटचा सामना अत्यंत चुरशीचा होता. या सामन्यात दोन्ही संघांनी विजयासाठी जोरदार प्रयत्न केले पण शेवटी विजय दक्षिण आफ्रिकेला मिळाला. द. आफ्रिकेच्या विजयाचा हिरो होता वेगवान गोलंदाज कागिसो रबाडा. या सामन्यात रबाडाचे दोन रूप पाहायला मिळाले.

विजयासाठी 190 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना इंग्लंडचा संघ खराब सुरुवातीपासून सावरल्यानंतर विजयाच्या जवळ पोहोचला. इंग्लंडच्या संघाला सलग पाचव्या विजयासह उपांत्य फेरीत प्रवेश करायचा होता, पण कागिसो रबाडाने त्यांच्या आशांवर पाणी फेरले. या सामन्यात कागिसो रबाडाला इंग्लंडच्या फलंदाजांनी लक्ष्य केले आणि पहिल्या तीन षटकांमध्ये त्याच्या गोलंदाजीवर जोरदार फटकेबाजी केली.

रबाडा
3 षटकांत रबाडाची रेलचेल डेव्हिड मलान आणि लियाम लिव्हिंगस्टोन यांनी रुळावर आणली. रबाडाने 3 षटकात 45 धावा दिल्या. डावाच्या 16व्या षटकात ही मर्यादा गाठली गेली. लिव्हिंगस्टोनने माजी जागतिक नंबर वन कसोटी गोलंदाजाविरुद्ध सलग तीन षटकार ठोकले. अशा स्थितीत दक्षिण आफ्रिकेचा संघ आपल्या स्टार गोलंदाजाला झोडपून काढत गोंधळात पडला.

new google

धावा गमावूनही कर्णधाराने अखेरच्या षटकात दाखवला रबाडावर विश्वास..

जेव्हा सामना अंतिम षटकापर्यंत पोहोचला तेव्हा कर्णधार टेंबा बावुमा पुन्हा एकदा आपल्या सर्वात अनुभवी गोलंदाजाकडे वळला. इंग्लंडला विजयासाठी 6 चेंडूत 14 धावांची गरज होती. अशा स्थितीत रबाडाने पहिल्याच चेंडूवर ख्रिस वोक्सला डीप मिड-विकेटवर एनरिक नॉर्खियाकरवी झेलबाद केले. यानंतर पुढच्या चेंडूवर स्ट्राइकवर आलेल्या कर्णधार इऑन मॉर्गननेही धावांचे दडपण कमी करण्यासाठी मोठा फटका खेळण्याचा प्रयत्न केला आणि तो डीप स्क्वेअर लेगवर केशव महाराजच्या गोलंदाजीवर झेलबाद झाला.

Rabada Only South African Among World's Top 10 ODI Bowlers
यानंतर बॅटींगला आलेल्या ख्रिस जॉर्डनने हॅट्ट्रिक बॉलवर रबाडाचा सामना केला आणि त्याने ऑफ-स्टंपच्या बाहेर लॉंगॉन की वर चेंडू खेळण्याचा प्रयत्न केला पण चेंडू थेट डेव्हिड मिलरच्या हातात गेला. अशाप्रकारे लागोपाठ तीन विकेट्स गमावत इंग्लंडच्या 5 ते 8 गडी बाद 176 धावा झाल्या. शेवटच्या 3 चेंडूतही रबाडाने 3 धावा देत संघाला 10 धावांच्या फरकाने विजय मिळवून दिला. द. आफ्रिकेचा हा विजय त्यांना उपांत्य फेरीत पोहोचू शकला नाही पण मोठ्या खेळाडूंशिवायही हा संघ पुढे जाऊ शकते हा आत्मविश्वास वाढवण्यासाठी तो पुरेसा होता.

आंतरराष्ट्रीय T20 मध्ये हॅट्ट्रिक घेणारा पहिला दक्षिण आफ्रिकेचा गोलंदाज

T20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये हॅट्ट्रिक घेणारा रबाडा हा दक्षिण आफ्रिकेचा पहिला गोलंदाज ठरला. त्याची ही हॅट्ट्रिक चालू विश्वचषकातील तिसरी हॅट्ट्रिक आहे. त्याच्याआधी आयर्लंडच्या कर्टिस कॅम्परने चार चेंडूंत चार बळी घेण्याचा पराक्रम केला होता. यानंतर श्रीलंकेचा वनिंदू हसरंगा टी-२० विश्वचषकात हॅट्ट्रिक घेणारा पहिला फिरकी गोलंदाज ठरला. आणि आता कागिसो रबाडानेही या हिटलिस्टमध्ये आपले नाव नोंदवले आहे.

T20 विश्वचषकाच्या इतिहासात एवढ्या मोठ्या हॅटट्रिक्स एका आवृत्तीत कधीच घेतल्या गेल्या नाहीत. याआधी टी-२० विश्वचषकात हॅट्ट्रिक घेणारा ब्रेट ली हा एकमेव गोलंदाज होता. 2007 मध्ये बांगलादेशविरुद्ध त्याने ही कामगिरी केली होती.


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. अधर्माची साथ दिल्यामुळे या योद्ध्यांना मृत्यूला सामोरे जावे लागले होते

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here