आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

उत्तर भारतातील एका छोट्या शहरातून आलेल्या कंगनाला या 5 चित्रपटांनी बॉलीवूडमध्ये ‘स्टारडम’ मिळवून दिलाय..!


बॉलीवूड अभिनेत्री कंगना राणावत नेहमीच आपल्या चित्रपटांपेक्षा वादग्रस्त विधानामुळे जास्त चर्चेत राहत असते. याआधी  सुद्धा अनेक वेळा कंगनाच्या वक्तव्याने मोठा वाद निर्माण झाला होता.  तरीही कंगना आज बॉलीवूडच्या स्टार अभिनेत्रींपैकी एक आहे. आज कंगना राणावतच्या त्या चित्रपटांबद्दल बोलणार आहोत ज्यांनी तिला बॉलीवूडमध्ये स्टार बनवले.

उत्तर भारतातील एका छोट्या शहरातून आलेल्या कंगनाने जेव्हा चित्रपटात काम करण्याचा निर्णय घेतला तेव्हा तिचा इंडस्ट्रीत कोणताही संपर्क नव्हता. दिग्दर्शक अनुराग बसू आणि चित्रपट निर्माते महेश भट्ट यांच्या भेटीमुळे तिला तिच्या पहिल्या वैशिष्ट्यपूर्ण चित्रपट गँगस्टरमध्ये कास्ट करण्यास प्रवृत्त केले.

17 व्या वर्षी कंगनाने तिचा प्रियकर आणि सहानुभूतीशील मित्र यांच्यात फाटलेल्या स्त्रीची भूमिका केली आणि भूमिका साकारताना अफाट परिपक्वता दर्शविली. या चित्रपटाने लोकांनाएका नवा चेहरा दिला होता. जिचे अनियंत्रित लांब कुरळे केस विचित्र उच्चारण असूनही तिच्या अभिनयाची दखल लोकांपर्यंत पोहोचवली.

new google

कंगना

या चित्रपटांमुळे कंगनाला बॉलीवूडमध्ये तिची पात्रता सिद्ध करण्यात मदतच झाली नाही तर ती आता ती स्टार बनली आहे.

गँगस्टर : अनुराग बसू यांच्या या चित्रपटातून कंगनाने बॉलीवूडमध्ये पदार्पण केले होते हे सर्वांनाच माहिती आहे. या चित्रपटात 17 वर्षांच्या सर्व अभिनेत्रीने अल्कोहोलिक त्रासलेल्या सिमरनची भूमिका साकारण्यात अफाट परिपक्वता दाखवली जी तिचा प्रियकर पळून गेलेला गुंड आणि एक सहानुभूतीशील मित्र-जो शेवटी तिच्या विश्वासाचा विश्वासघात करतो.

हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर हिट ठरला आणि समीक्षकांनीही त्याची प्रशंसा केली. कंगनाच्या अभिनयाने तिला त्या वर्षीचा सर्वोत्कृष्ट नवोदित फिल्मफेअर पुरस्कारही मिळाला.

वो लम्हे: तिच्या दुस-या चित्रपटात कंगनाने एका स्किझोफ्रेनिक अभिनेत्रीची भूमिका केली होती जी तिच्या आतल्या भुतांशी सामना करते. एक कठीण भूमिका साकारण्यासाठी कंगनाने घाबरलेल्या, असुरक्षित, छळलेल्या मुलीचा उत्कृष्ट अभिनय सादर केला.

लाइफ इन अ मेट्रो: इरफान खान, के के मेनन, धर्मेंद्र, कोंकणा सेन शर्मा यांसारख्या नावांचा अभिमान बाळगणारा हा एक एकत्रित चित्रपट असला तरी कंगनाने या चित्रपटात स्वतःचे स्थान निर्माण केले. तिच्या विवाहित बॉसच्या प्रेमात पडणारी कंगनाने नेहाची भूमिका केली. तिला माहित होते की ती ज्याच्यावर प्रेम करते तो तिच्याशी कधीही लग्न करणार नाही.

फॅशन: प्रियांका चोप्राने या चित्रपटात मध्यवर्ती भूमिका साकारली असताना,कंगना राणौतने तिच्या सुपरमॉडेलच्या भूमिकेसाठी प्रसिद्धी मिळवली जी अमली पदार्थांच्या गैरवापरामुळे सर्वस्व गमावते. या कामगिरीमुळे तिला त्या वर्षी सर्वोत्कृष्ट सहाय्यक अभिनेत्री श्रेणीत राष्ट्रीय पुरस्कार मिळाला.

तनु वेड्स मनू: तनुजा त्रिवेदी ही कंगना राणौतच्या विस्तारासारखी वाटत होती. आनंद एल रायच्या चित्रपटात तनूची भूमिका साकारणारी अभिनेत्री कंगना होती जी नकळतपणे शांत समजूतदार मनूला सुरुवातीला नाकारूनही तिच्याकडे आकर्षित होते. लखनौ आणि कानपूरमध्ये पसरलेला हा एक मजेदार चित्रपट होता. चित्रपटाने त्याच्या विनोदासाठी आणि अभिनयासाठी उत्कृष्ट दर्जा प्राप्त केला.


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. अधर्माची साथ दिल्यामुळे या योद्ध्यांना मृत्यूला सामोरे जावे लागले होते

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here