आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

आयपीएल 2022मध्ये दिल्ली कॅपिटल्स या 3 खेळाडूंना संघात कायम ठेवण्याचा प्लॅन बनवतेय..!


इंडियन प्रीमियर लीग 2022 साठी मेगा ऑक्शन होणार आहे, त्याआधी सर्व फ्रँचायझी संघ त्यांच्या खेळाडूंना कायम ठेवण्यासाठी विचारमंथन करण्यात गुंतले आहेत. दरम्यान दिल्ली कॅपिटल्सचा वरिष्ठ फिरकीपटू आर अश्विनने रिटेनरशी संबंधित दिल्ली कॅपिटल्सबाबत मोठे विधान केले आहे.

लिलावापूर्वी 30 नोव्हेंबरपूर्वी जुने 8 संघ आपले खेळाडू कायम ठेवतील जिथे काही खेळाडूंना कायम ठेवण्याचे जवळपास निश्चित आहे तर काही मोठी नावे यावेळी लिलावात दिसणार आहेत. या यादीत आणखी दोन नावे जवळपास निश्चित झाली आहेत. दिल्ली कॅपिटल्सचा अनुभवी गोलंदाज आर अश्विन हा खेळाडूंपैकी एक आहे ज्यांच्यावर फ्रेंचायझी यावेळी बोली लावणार आहे. आयपीएलच्या नियमांनुसार यावेळी जुने संघ जास्तीत जास्त चार खेळाडू राखू शकतात ज्यामध्ये दोन भारतीय आणि दोन परदेशी किंवा तीन भारतीय एक विदेशी खेळाडू असू शकतात.

आयपीएल

new google

त्याचवेळी दिल्ली कॅपिटल्सचा संघ आपल्यावर विश्वास दाखवणार नाही असे अश्विनला वाटते. संघाचा वरिष्ठ फिरकी गोलंदाज आर अश्विनने सांगितले की त्याच्याशिवाय माजी कर्णधार श्रेयस अय्यरलाही कायम ठेवण्याची शक्यता कमी आहे. पंजाब किंग्जचे कर्णधार असलेल्या आर अश्विनला 2020 मध्ये दिल्ली कॅपिटल्सने 7.6 कोटी रुपयांना विकत घेतले. 4 वर्षांनंतर टी-20 फॉरमॅटमध्ये टीम इंडियामध्ये पुनरागमन करणाऱ्या या अनुभवी गोलंदाजाने आपल्या यूट्यूब चॅनलवर एक मोठे विधान केले की दिल्ली कॅपिटल्स त्याला आणि माजी कर्णधार श्रेयस अय्यरला कायम ठेवणार नाही. अश्विन म्हणाला,

दिल्ली कॅपिटल्सचे व्यवस्थापन मला कायम ठेवणार नाही. तसे असते तर मला आतापर्यंत कळले असते. श्रेयस अय्यरलाही कायम ठेवलं जाईल असं वाटत नाही.

अश्विनच्या मते, दिल्ली संघ तीनपेक्षा जास्त खेळाडूंना कायम ठेवणार नाही. ऋषभ पंत, पृथ्वी शॉ आणि एनरिक नोरखिया ​​हे तीनच खेळाडू दिल्लीने या यादीत कायम ठेवले आहेत.

दिल्लीसाठी 2 हंगाम खेळताना अश्विनने चमकदार कामगिरी केली आहे. आयपीएल 2020 च्या 15 सामन्यांमध्ये 7.61 च्या इकॉनॉमी रेटने 13 विकेट्स घेतल्या होत्या, तर गेल्या मोसमात 13 सामने खेळून त्याने सात विकेट्स आपल्या नावावर केल्या होत्या. अश्विन विकेट घेण्यापेक्षा मधल्या षटकात धावा रोखून संघात पुनरागमन करताना दिसला. श्रेयस अय्यरकडे संघाचा कर्णधार असला तरी दुखापतीमुळे फ्रँचायझीने त्याच्या जागी संघाची कमान ऋषभ पंतकडे सोपवली आहे. अय्यर यूएई लेगमध्ये परतला असला तरी त्याला कर्णधारपद देण्यात आले नाही. या लेगमध्ये 8 सामने खेळताना अय्यरने 35 च्या सरासरीने 175 धावा केल्या. 2020 मध्ये कर्णधार असताना त्याने 17 सामन्यात 516 धावा केल्या होत्या आणि संघाला अंतिम फेरीत नेले होते.

आता येणाऱ्या आयपीएलमध्ये अश्विन कोणाकडून खेळणार हे पाहनेही रंजक ठरणार आहे.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा

या छंदवेड्या अवलियाचे ट्रक भरून बातम्यांच्या कात्रणांचा संग्रह जमा केलाय….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here