देशाला विश्वकप जिंकून देणारा हा गोलंदाज सध्या कुटुंबाचे पोट भरण्यासाठी दुकान चालवतोय..!

====

क्रिकेटच्या मैदानावरील या अंपायरचे मानधन हे प्रसिद्ध क्रिकेटपटूच्या एकूण कमाईपेक्षाही जास्त असतंय..!


जगातील कोणत्याही खेळात निर्णयाची भूमिका खूप महत्त्वाची असते. कोणत्याही खेळातील निर्णय हा खेळातील देवाची भूमिका बजावतो. त्याच्या एका चुकीच्या निर्णयामुळे खेळाकडे बघण्याचा दृष्टीकोन बदलतो. हेच काम क्रिकेटमध्ये अंपायर योग्य रित्या बजावत असतात त्यासाठी त्यांना मानधनही तसेच देण्यात येते. काही अंपायर तर असेही आहेत ज्याचं मानधन हे क्रिकेटमधील दिग्गज खेळाडूपेक्षाही जास्त आहे.

आज आम्ही तुम्हाला क्रिकेट अंपायरला सर्वात जास्त मानधन घेणाऱ्या अंपायरबद्दल सांगणार आहोत.

मॉरिस इरास्मस: दक्षिण आफ्रिका या देशाने क्रिकेटला नेहमीच काही मोठी नावे दिली आहेत. क्रिकेटच्या खेळाडूंबरोबरच जगातील सर्वोत्तम पंचही याच देशातून येतात. आम्ही बोलत आहोत 51 वर्षीय दक्षिण आफ्रिकेचे अंपायर मॉरिसबद्दल. मॉरिसने आपल्या कारकिर्दीत 30 कसोटी, 62 एकदिवसीय आणि 20 टी-20 सामन्यांमध्ये कामगिरी बजावली आहे. त्यांना वर्षाला 22 लाख 75 हजार रुपये मिळतात. याशिवाय प्रत्येक चाचणीसाठी ते स्वतंत्रपणे 1 लाख 95 हजार रुपये आकारतात.अंपायर

new google

 निगेल लाँग: पंच असण्यासोबतच निगेल लाँग हा प्रथम श्रेणी क्रिकेटपटू देखील आहे. एक खेळाडू म्हणून त्याला फारसे चमत्कार करता आले नाहीत. पण क्रिकेटपासून दूर गेल्यानंतर अंपायरिंग करून तो चांगलाच नाव कमावतोय. नायजेल लाँग हा इंग्लंडचा आहे. 2005 पासून तो पंचाच्या भूमिकेत दिसत आहे. त्याचा वार्षिक पगार 29 लाख 25 हजार रुपये आहे. आयसीसीच्या एलिट पंचांच्या यादीतही त्याचा समावेश आहे. त्याने आपल्या कारकिर्दीत आतापर्यंत 29 कसोटी, 93 एकदिवसीय आणि 24 टी-20 सामन्यांमध्ये कामगिरी बजावली आहे.

कुमार धर्मसेना: भारतातील लोक कुमार धर्मसेनाला अंपायर म्हणून सर्वांत जास्त ओळखतात. धर्मसेना पंच होण्यापूर्वी क्रिकेटपटूही होता. 2009 पासून तो अंपायरिंग करत आहे. आयसीसीच्या एलिट पंचांच्या यादीत धर्मसेनाचाही समावेश आहे. भारताच्या सामन्यांमध्ये तो बहुतेक वेळा अंपायरिंग करताना दिसतो. त्याला वर्षाला 22 लाख 75 हजार रुपये मिळतात. त्याने आपल्या कारकिर्दीत आतापर्यंत 65 एकदिवसीय, 30 कसोटी आणि 17 टी-20 सामन्यांमध्ये कामगिरी बजावली आहे.

बिली बॉडेन : जगाच्या कानाकोपऱ्यात बसलेला प्रत्येक क्रिकेट चाहता किवी अंपायर बिली बॉडेनला ओळखतो. तो त्याच्या अनोख्या अंपायरिंग शैलीसाठी ओळखला जातो. बिली बॉडेन हा जगातील सर्वात अनुभवी पंचांपैकी एक आहे. त्याला वर्षाला 29 लाख 25 हजार रुपये मिळतात. त्याने आपल्या कारकिर्दीत आतापर्यंत 195 एकदिवसीय, 84 कसोटी आणि 21 टी-20 सामने खेळले आहेत.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

 

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here