आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

अंतरराष्ट्रीय स्टेडियम असूनही या मैदानांवर गेल्या अनेक वर्षापासून एकही क्रिकेटचा सामना खेळला गेला नाहीये..!


भारतीय क्रिकेटमध्ये मैदानांवर नेहमीच प्रेक्षकांची गर्दी असते. भारतीय खेळाडूंच्या खेळाचा आणि कामगिरीचा हा परिणाम आहे की प्रेक्षक त्यांच्यावर खूप प्रेम करतात. भारतीय संघाचे चाहते लहान शहरापासून मोठ्या शहरापर्यंत पाहायला मिळतात. खेड्यापाड्यातील आणि शहरातील चाहत्यांना स्टेडियममध्ये क्रिकेटचा सामना पाहणे थोडे कठीण आहे परंतु ते एक दिवस आधी शहरात जातात आणि त्यांची व्यवस्था करतात आणि सामन्याचा आनंद घेतात.

भारतीय क्रिकेटमध्ये प्रत्येक राज्यात वेगवेगळ्या शहरांमध्ये क्रिकेट स्टेडियम आहेत. अशी काही राज्ये आहेत ज्यात तीन किंवा त्याहून अधिक स्टेडियम आहेत. यामध्ये महाराष्ट्र आणि गुजरातची नावे ठळकपणे घेता येतील. अनेक नवीन शहरांमध्ये क्रिकेट स्टेडियम्सही बांधली गेली आहेत आणि त्यात डेहराडून आणि लखनौची नावे घेता येतील. रांची, धर्मशाला आणि रायपूरची स्टेडियम्सही नवीन आहेत.

असेही काही स्टेडियम आहेत ज्यांच्या जागी नवीन स्टेडियम बांधण्यात आले आहे. अहमदाबादमधील मोटेरा स्टेडियम हे त्याचे उदाहरण आहे. नागपूरचे विदर्भ क्रिकेट मैदानही नवीन करण्यात आले आहे. याशिवाय अनेक स्टेडियम्स आहेत जिथे सुधारणा झाली आहे.

या सगळ्यात अनेक स्टेडियम्स अशी आहेत जिथे वर्षानुवर्षे सामने झालेच नाहीत. दुसऱ्या शब्दांत त्या स्टेडियमचा विसर पडला आहे. दहा-पंधरा वर्षे उलटून गेली तरी तेथे एकही आंतरराष्ट्रीय सामना झाला नाही. नव्या मैदानांच्या झगमगाटात त्यांचे नाव कुठेतरी हरवले आहे. त्यापैकी तीन निवडक स्टेडियम्सचा उल्लेख या लेखात करण्यात आला आहे जिथे दहा वर्षांहून अधिक काळ लोटूनही सामना झाला नाही.

भारतीय क्रिकेटचे 3 स्टेडियम जिथेअ नेक वर्साषापासून मने झाले नाहीत

स्टेडियम

कॅप्टन रूपसिंग स्टेडियम, ग्वाल्हेर: हे तेच मैदान आहे जिथे सचिन तेंडुलकरने जागतिक क्रिकेटमधील पहिले द्विशतक झळकावले होते. हा सामना 2010 मध्ये दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध झाला होता. तेव्हापासून या स्टेडियमवर एकही आंतरराष्ट्रीय सामना झाला नाही. या स्टेडियमऐवजी आता इंदूरमध्ये सामने होणार आहेत. या भव्य स्टेडियमकडे आता दुर्लक्ष होत आहे.

कीनन स्टेडियम, जमशेदपूर: भारत आणि इंग्लंड यांच्यातील शेवटचा वनडे सामना २००६ मध्ये याच मैदानावर खेळला गेला होता. इंग्लंडने भारतीय संघाचा पराभव केला होता. त्यानंतर आतापर्यंत येथे एकही आंतरराष्ट्रीय सामना झाला नाही. रांचीतील स्टेडियमच्या बांधकामानंतर या स्टेडियमकडे दुर्लक्ष झाले आहे. येथे शेवटचा सामना कधी झाला हे अनेक क्रीडाप्रेमींना आठवतही नाही.

बरकतुल्ला खान स्टेडियम, जोधपूर: या स्टेडियमवर सामने होऊन 18 वर्षे झाली आहेत. भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यातील शेवटचा वनडे सामना 2002 मध्ये येथे खेळला गेला होता. त्या सामन्यात भारतीय संघाने वेस्ट इंडिजचा पराभव केला होता. जयपूरच्या सवाई मानसिंग स्टेडियमच्या महत्त्वामुळे जोधपूरमधील या स्टेडियमचे महत्त्व लोकांना समजले नाही. आंतरराष्ट्रीय दर्जाचे स्टेडियम होऊनही गेल्या अनेक वर्षापासून याठिकाणी सामनेच खेळवले गेले नाहीत.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्या नंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here