आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

कसोटी क्रिकेटमध्ये एका षटकात सर्वाधिक धावा या 2 भारतीय गोलंदाजांनी दिल्यात..!


फलंदाजांच्या संयमाची खरी परीक्षा कसोटी क्रिकेटमध्येच असते आणि त्यामुळेच हा फॉर्मेट क्रिकेटचा खरा फॉरमॅट मानला जातो. कसोटी क्रिकेटमध्ये आतापर्यंत फलंदाजांनी अनेक मोठ्या खेळी खेळल्या आहेत आणि गोलंदाजांनीही भरपूर यश मिळवले आहे.

सामान्यत: या फॉरमॅटमध्ये फलंदाज फार आक्रमकपणे फलंदाजी करत नाहीत त्यामुळे गोलंदाजाची सरासरी अगदी योग्य असते, पण असे अनेक सामने घडले आहेत जेव्हा एकदिवसीय आणि टी-20 अशी फलंदाजी केली गेली आहे आणि परिणामी ते गोलंदाज खूप चांगले महाग सिद्ध झाले आहेत.

 आज आम्ही तुम्हाला अशा दोन भारतीय गोलंदाजांबद्दल सांगणार आहोत ज्यांनी कसोटी क्रिकेटमध्ये एका षटकात सर्वाधिक धावा दिल्या आहेत.

new google

गोलंदाज

हरभजन सिंग: कसोटीत एका षटकात सर्वाधिक धावा देणारा पहिला गोलंदाज हरभजन सिंग आहे.  पाकिस्तानचा फलंदाज शाहिद आफ्रिदीने आपल्या एका षटकात खूप धावा केल्या होत्या. 2005-06 मध्ये लाहोरमध्ये झालेल्या सामन्यात हरभजन सिंगने 27 धावा दिल्या होत्या. हरभजनच्या त्या षटकात शाहिद आफ्रिदीने 4 षटकार ठोकले. तो सामना अनिर्णित राहिला.

मुनाफ पटेल: कसोटी क्रिकेटमध्ये एका षटकात सर्वाधिक धावा देणाऱ्या भारतीय गोलंदाजांच्या यादीत मुनाफ पटेलचे नावही सामील आहे. मुनाफ पटेल हा भारतीय संघाचा जबरदस्त वेगवान गोलंदाज होता आणि 2011 मध्ये विश्वचषक जिंकणाऱ्या संघाचाही तो भाग होता. त्याने अनेक महत्त्वाच्या प्रसंगी भारतीय संघासाठी शानदार गोलंदाजी केली.

मुनाफ पटेलने 2006 मध्ये वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या कसोटी सामन्यात एका षटकात 25 धावा दिल्या होत्या. मुनाफ पटेलच्या त्या षटकात रामनरेश सरवानने 6 चौकार मारले.

दुसरीकडे जगातील इतर खेळाडूंबद्दल बोलायचे झाले तर अनेक दिग्गज वेगवान गोलंदाजांची नावे या यादीत समाविष्ट आहेत. कसोटी क्रिकेटमध्ये एका षटकात सर्वाधिक धावा देण्याचा विक्रम इंग्लंडचा महान गोलंदाज जेम्स अँडरसनच्या नावावर आहे. ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या सामन्यात त्याने 28 धावा दिल्या होत्या. याशिवाय जो रूट आणि रॉबिन पीटरसन यांनीही एका षटकात २८ धावा दिल्या आहेत.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्या नंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here