आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

महिलांच्या एकदिवशीय क्रिकेटमध्ये या महिला खेळाडूंनी सर्वाधिक धावा काढल्या आहेत..!


क्रिकेट हा जगातील लोकप्रिय खेळांपैकी एक आहे पण या खेळात महिला खेळाडूंची क्वचितच चर्चा होते. तरीही महिला क्रिकेटने गेल्या काही वर्षांत लोकप्रियता मिळवली आहे. हळुहळू या खेळाविषयी लोकांमध्ये जागरुकता वाढली असून आता महिला खेळाडूंनाही एक ओळख मिळाली आहे.

पुरुष क्रिकेटमध्ये कोणत्या खेळाडूने सर्वाधिक धावा केल्या आहेत हे तुम्हाला माहिती असेल परंतु आज या लेखात आम्ही तुम्हाला अशा 5 महिला खेळाडूंबद्दल सांगत आहोत ज्यांनी एकदिवशीय क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक धावा केल्या आहेत.

 महिला

मिताली राज, भारत: भारताच्या एकदिवसीय संघाची कर्णधार मिताली राजने 1999 मध्ये पदार्पण केले तेव्हापासून ती आजपर्यंत खेळत आहे. मितालीने 50 वेळा नाबाद राहताना 197 वनडे सामन्यांच्या 178 डावांमध्ये 6550 धावा केल्या आहेत. मितालीने51.17च्या सरासरीने या धावा केल्या ज्यात ७ शतके आणि ५१ अर्धशतकांचा समावेश आहे.

शार्लोट एडवर्ड्स, इंग्लंड: इंग्लंडची दिग्गज महिला क्रिकेटपटू शार्लोट एडवर्ड्सने 1997 ते 2016 दरम्यान क्रिकेट खेळताना 191 सामन्यांच्या 180 डावांमध्ये 5992 धावा केल्या आहेत. एडवर्ड्सने त्याच्या संपूर्ण एकदिवसीय कारकिर्दीत 9 शतके आणि 46 अर्धशतके केली आहेत  तर या कालावधीत तिची सरासरी 38.16 आहे.

बेलिंडा क्लार्क, ऑस्ट्रेलिया: ऑस्ट्रेलियाची सर्वात यशस्वी एकदिवसीय फलंदाज बेलिंडाने 1991 ते 2005 पर्यंत क्रिकेट खेळले आणि तीने 118 सामन्यांच्या 114 डावांमध्ये 4844 धावा केल्या. बेलिंडाने या काळात 47.49 च्या सरासरीने 5 शतके आणि 30 अर्धशतके झळकावलीत.

महिला

कर्ण रोल्टन, ऑस्ट्रेलिया: ऑस्ट्रेलियाचा आणखी एक फलंदाज कर्ण रोल्टन या यादीत चौथ्या क्रमांकावर आहे, ज्याने 141 सामन्यांच्या 132 डावांमध्ये 4814 धावा केल्या आहेत. रोल्टनने 48.14 च्या सरासरीने धावा केल्या आणि 8 शतके आणि 33 अर्धशतके केली. रोल्टनने 1995 मध्ये पदार्पण केले आणि 2009 मध्ये क्रिकेटला अलविदा केला.

स्टेफनी टेलर, वेस्ट इंडिज: सध्याच्या काळातील सर्वोत्तम फलंदाजांपैकी एक वेस्ट इंडिजची कर्णधार स्टेफनी टेलरने 114 सामन्यांच्या 112 डावांमध्ये 43.49 च्या सरासरीने 4282 धावा केल्या आहेत. स्टेफनीनेही तिच्या संपूर्ण प्रवासात 5 शतके आणि 31 अर्धशतके झळकावली आहेत.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्या नंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here