आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

क्रिकेटच्या इतिहासात 4000 पेक्षाही जास्त विकेट घेणारा हा एकमेव गोलंदाज होता..


क्रिकेटच्या 141 वर्षांच्या इतिहासात अनेक महान खेळाडू होऊन गेले.या महान खेळाडूंनीही क्रिकेटच्या विश्वात अनेक महान विक्रम केले आहेत आणि क्रिकेट जगतात आपले नाव अजरामर केले आहे.

आज आम्ही तुम्हाला या खास लेखात क्रिकेट जगतातील अशा एका खेळाडूची ओळख करून देणार आहोत ज्याची आकडेवारी पाहून तुम्हालाही आश्चर्य वाटेल. आपण ज्या महान खेळाडूबद्दल बोलत आहोत त्याने क्रिकेट जगतात एकूण 4204 विकेट घेतल्या आहेत.

तो खेळाडू दुसरा तिसरा कोणी नसून इंग्लंडचा माजी गोलंदाज विलफोर्ड रोड्स आहे.

new google

इंग्लंडचा माजी दिग्गज डावखुरा गोलंदाज विलफोर्ड रोड्सने आपल्या क्रिकेट कारकिर्दीत एकूण 4204 विकेट्स घेतल्या आहेत. क्रिकेट जगतात विलफोर्ड ऱ्होड्सने कसोटी क्रिकेट आणि प्रथम श्रेणी क्रिकेट यांची सांगड घालून हा पराक्रम केला होता.

गोलंदाज

इंग्लंडचा माजी गोलंदाज विल्फर्ड रोड्सने इंग्लंडकडून कसोटी क्रिकेट खेळताना 4204 पैकी 127 विकेट घेतल्या आहेत. त्याचप्रमाणे त्याने प्रथम श्रेणी क्रिकेटमध्ये उर्वरित विकेट्स मिळवल्या आहेत.

इंग्लंडचा माजी गोलंदाज विल्फर्ड रोड्सने इंग्लंडकडून खेळताना 58 कसोटी सामने खेळले आहेत. ज्यामध्ये त्याने एकूण 127 विकेट्स घेतल्या आहेत. इंग्लंडकडून खेळताना त्याने 6 वेळा पाच किंवा त्याहून अधिक बळी घेतले आहेत.

जर आपण त्याच्या संपूर्ण प्रथम श्रेणी सामन्यांच्या कारकिर्दीवर नजर टाकली तर त्याने एकूण 1110 प्रथम श्रेणी सामने खेळले आहेत. ज्यामध्ये त्याने एकूण 185742 चेंडू घेतले आहेत आणि 16.72 च्या गोलंदाजीची सरासरी आणि 2.27 च्या इकॉनॉमी रेटने 4204 बळी घेतले आहेत.

इंग्लंडचा माजी गोलंदाज विल्फर्ड रोड्सने १८९९ मध्ये ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध इंग्लंडकडून पदार्पण केले होते. त्याने शेवटचा सामना 1930 मध्ये वेस्ट इंडिजविरुद्ध खेळला होता.  1898 ते 1930 अशी एकूण 32 वर्षे त्याने प्रथम श्रेणी क्रिकेट खेळले. वयाच्या ५३ व्या वर्षी त्याने क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतली.

इंग्लंडचा माजी गोलंदाज विलफोर्ड रोड्सचा जन्म २९ ऑक्टोबर १८७७ रोजी झाला आणि ८ जुलै १९७३ रोजी वयाच्या ९६ व्या वर्षी निधन झाले.क्रिकेटच्या इतिहासातील एक मोठा विक्रम आजही त्याच्या नावावर आहे.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here