आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

ड्रग्सच्या जगातील सर्वांत खतरनाक डीलर असलेला पाब्लो लोकांच्या पोटातून ड्रग्सची तस्करी करायचा…


स्मगलिंग हे शब्द ऐकल्यावर जुन्या बॉलीवूड चित्रपटांतील दृश्यांची आठवण होते. रात्रीच्या अंधारात बोटीच्या साहाय्याने गुन्हेगार कशी तस्करी करतात, हे त्यामध्ये दाखवण्यात आले होते. ही होती रील लाईफ आता आम्ही तुम्हाला खऱ्या आयुष्यातील एका स्मगलरबद्दल बोलणार आहोत जो  तस्करी करण्याच्या बाबतीत सर्वांत जास्त डेंजर होता.

पाब्लो एस्कोबार नावाचा हा डीलर ड्रग्सच्या जगात मास्टर होता. त्याने या व्यवसायात पाऊल ठेवल्यापासूनच त्याच्या तस्करीच्या पद्धतींनी पोलीस आणि प्रशासनाचे धाबे दणाणले होते. ड्रग्जचा धंदा बेकायदेशीर नसता तर पाब्लोसारखा ड्रग्ज तस्कर आज यशस्वी व्यावसायिक म्हणून ओळखला गेला असता. अमली पदार्थ एका ठिकाणाहून दुसऱ्या ठिकाणी कसे नेले जातात हे त्याच्याकडून जगाला शिकायला मिळाले असते.

पाब्लोला तस्करीच्या विविध पद्धतींचा शोधकर्ता देखील म्हटले जाते. त्यांनीच अमली पदार्थांच्या तस्करांना असे नवे आणि अनोखे मार्ग सांगितले की,अमली पदार्थ तस्करांचे आयुष्यच बदलून गेले.

पाब्लोच्या आगमनापूर्वी तस्कर एकतर रेफ्रिजरेटरचे इन्सुलेशन बदलणे आणि त्यात कोकेन भरणे किंवा टीव्ही सेटमध्ये कोकेन भरणे इतकेच मर्यादित होते. तस्करांच्या या छोट्या-छोट्या युक्त्या पोलिसांनाही सुचल्या होत्या. त्याने ड्रग्ज कुठे लपवून ठेवले होते हे त्याला माहीत होते.

पाब्लोच्या आगमनाने हे सर्व बदलले. पाब्लो लहान मुलांच्या खेळण्यांपासून खाण्यापिण्यापर्यंत औषधे लपवून विकत असे. पाब्लोने ड्रग्ज कुठे लपवले होते याचा अंदाजही कोणी लावू शकला नाही. यामुळेच त्याने अमेरिकेसारख्या देशात ड्रग्ज आणून विकले आणि त्याला कोणी पकडू शकले नाही.

पॅब्लोला सामानाच्या आत ड्रग्ज लपवून ठेवण्याचा फायदा होता की तो एकाच वेळी भरपूर ड्रग्जची तस्करी करू शकला.

1970 च्या दशकाच्या उत्तरार्धात पाब्लोने कोकेनच्या जगात प्रवेश केला तोपर्यंत कोलंबिया आणि युनायटेड स्टेट्सच्या सरकारांना अंमली पदार्थाच्या वाढत्या तस्करीबद्दल माहिती होती. अंमली पदार्थांच्या तस्करीच्या जुन्या पद्धती सर्वांनाच माहीत होत्या त्यामुळे पाब्लोला नवीन पद्धती शोधून काढाव्या लागल्या.

पाब्लो अमेरिकेचा व्हिसा असलेल्या कोलंबियातील लोकांचा शोध घेत असे कारण कोलंबियातील बहुतेक लोक गरिबीशी झुंजत होते त्यामुळे पाब्लो त्यांना पैशाचे आमिष दाखवून तस्करी करायला लावत असे. या लोकांचा वापर करून पाब्लोने तस्करीला एका वेगळ्या पातळीवर नेले.

पाब्लोचे साथीदार कंडोममध्ये ड्रग्स भरायचे. एकदा का कंडोम औषधांनी भरले की, भाड्याने घेतलेल्या माणसांना ते कंडोम गिळण्यास सांगितले. कंडोममुळे औषधे लोकांच्या पोटात गेल्यावर बिघडली नाहीत. प्रत्येक व्यक्ती सुमारे 2-3 किलो ड्रग्ज घेऊन जाऊ शकते. त्यानंतर हे सर्वजण विमानतळावर जाऊन पकडले न जाता अमेरिकेला जायचे. एकदा तो अमेरिकेत पोहोचताच पाब्लोचे लोक त्याला सोबत घेऊन जायचे. नंतर ती औषधे त्याच्या पोटातून काही खास मार्गांनी काढून घेत असतं.

बराच काळ पाब्लोने यातून ड्रग्जचा व्यवसाय केला पण कालांतराने त्याला ही पद्धतही बदलावी लागली. ड्रग्जची मागणी वाढल्याने त्याला ५० ते ६० किलोहून अधिक ड्रग्जची तस्करी करावी लागली. वरून अमेरिकन पोलिसांनाही पाब्लोची ही युक्ती कळू लागली. यामुळेच पाब्लोनेही आपली पद्धत बदलली आणि मग नवीन मार्ग शोधायला सुरुवात केली.

अमेरिकेत कोकेनची मागणी दिवसेंदिवस वाढत होती. परिणामी कोलंबियाच्या कोकेनच्या तस्करीसाठी फ्लोरिडा विमानतळ कमी पडले. त्यामुळे तस्करांनी बहामामध्ये खासगी बेट विकत घेतले. बहामासमधील त्या बेटावरून पाब्लोने अमेरिकेत टन अमली पदार्थ पाठवले असावेत. त्या बेटावर त्याने स्वतःचे वैयक्तिक विमानतळही बांधले.

कोकेन कोलंबिया ते बहामास जात असे. त्यानंतर बहामासमधून स्पीड बोटीद्वारे कॅरेबियन समुद्रातून फ्लोरिडाजवळ ड्रग्ज पाठवण्यात आले. यानंतर, कोकेन छोट्या रिमोट-ऑपरेटेड पाणबुड्यांमध्ये भरून फ्लोरिडाला पाठवण्यात आले.

पाब्लो

पाब्लोची ही पद्धत देखील खूप प्रभावी ठरली. याद्वारे पाब्लो दर आठवड्याला सुमारे 2 टॅन कोकेन अमेरिकेत पोहोचवत असे. यामुळे त्याने लाखो डॉलर्स कमावले. काही काळानंतर समुद्रमार्गे ड्रग्जची तस्करी करण्याची पाब्लोची योजना अयशस्वी होऊ लागली होती, परंतु लवकरच त्याला एक नवीन मार्ग सापडला. आता पाब्लो समुद्रातून नव्हे तर आकाशातून ड्रग्जची तस्करी करण्याचा विचार करत होता.

हे कामही त्यांनी बहामास बेटावरून साधले. पाब्लोने यासाठी जवळपास 13 विमाने खरेदी केली. एवढेच नाही तर अमेरिका आणि कोलंबियाच्या अनेक पायलटांनीही त्यांना या कामात साथ दिली. दररोज पाब्लोची जहाजे बहामास बेटावर येत आणि त्यांच्या टायरमध्ये आणि इतर अनेक ठिकाणी औषधे लपवत. ही पद्धत देखील खूप प्रभावी होती.

पाब्लोचे लोक विमान दुरुस्तीच्या बहाण्याने विमानातून ड्रग्ज घेत असत. यातून तो टन ड्रग्जची तस्करीही करत असे. पाब्लोच्या पोलिसांनी पकडलेल्या सर्व पद्धती, तो आणखी नवीन पद्धती आणत असे.

अनेक वर्षांपासून पाब्लोने आपल्या वेगवेगळ्या तस्करीच्या पद्धतींनी पोलिसांना आश्चर्यचकित केले. या कारणास्तव तो ड्रग्ज आणि गुन्हेगारीच्या जगाचा मुकुट नसलेला राजा बनला होता.


==

आमचे नवनवीन लेख वाचण्यासाठी www.kolhapuritadka.com या वेबसाईटला अवश्य भेट द्या. [email protected] kolhapuritadka.com | All Rights Reserved

हेही वाचा:

या वयातील महिलांना असते रोमान्सची सर्वांत तीव्र इच्छा.. झाला खुलासा.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here